[Công nghệ] Đánh giá cam hành trình HP f800x

tangminh3101

Xe tải
tình hình là sau một thời gian nghiên cứu, tìm hiểu các loại cam hành trình, em kết nhất mấy loại có wifi, có thể kết nối xem ngay khi cần, đắn đo giữa Lukas 7950, Blackvue DG 550GW, và Hp f800x, cuối cùng em đã chọn HP f800x vì những lý do sau:
- Nhỏ gọn, có màn cảm ứng
- giá rẻ hơn 2 em kia
- có tính năng cảnh báo sớm...
Sau gần 1 tháng sử dụng thì gặp ngay lỗi cực kỳ cơ bản đó là máy liên tục treo khi đề nổ máy, muốn dùng lại phải tắt nguồn bật lại mới được, có cảnh báo nhưng tiếng bé dù đã cho lên mức cao nhất, em đã thử các kiểu như Fomat thẻ nhớ, mở khoá điện cho cam bật lên trước sau đó mới nổ tránh điện vào cam hạ đột ngột, nói chung là em chán em này rồi, cụ nào định mua thì cố tý làm mấy em Hàn cho ngon!

Đá Ốp Lát

Xe điện
Em nghĩ thẻ nhớ cụ có vấn đề chứ của em dùng có sao đâu. Chưa thấy bị treo tí nào
tình hình là sau một thời gian nghiên cứu, tìm hiểu các loại cam hành trình, em kết nhất mấy loại có wifi, có thể kết nối xem ngay khi cần, đắn đo giữa Lukas 7950, Blackvue DG 550GW, và Hp f800x, cuối cùng em đã chọn HP f800x vì những lý do sau:
- Nhỏ gọn, có màn cảm ứng
- giá rẻ hơn 2 em kia
- có tính năng cảnh báo sớm...
Sau gần 1 tháng sử dụng thì gặp ngay lỗi cực kỳ cơ bản đó là máy liên tục treo khi đề nổ máy, muốn dùng lại phải tắt nguồn bật lại mới được, có cảnh báo nhưng tiếng bé dù đã cho lên mức cao nhất, em đã thử các kiểu như Fomat thẻ nhớ, mở khoá điện cho cam bật lên trước sau đó mới nổ tránh điện vào cam hạ đột ngột, nói chung là em chán em này rồi, cụ nào định mua thì cố tý làm mấy em Hàn cho ngon!

tangminh3101

Xe tải
nhiều cụ cũng kêu treo lắm cụ ạh, bảo cái dòng HP này nó thế!

sutuvang

Xe tải
Con HP f310 của e thì không thấy treo, cụ chán để lại cho em đi

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Cam Hàn thì cũng khuyên dùng nên bật ACC cho cam hoạt động hẳn, sau đó mới đề nổ máy, mất tầm 6-7s cụ ah.
Nôm na trong cam hành trình có ổ cứng nhỏ , cần để cho nó khởi động xong hãy đề, vì khi đề là dòng bị ngắt đột ngột mà

chucndys

Xe máy
Đang ngắm con này, thấy cụ nói thế thay đổi ý định rồi, trước dùng con transcend dp220 thấy cũng tạm ổn.

Liem

Xe hơi
Vậy Cụ chủ đã chịn loại nào thay thế chưa?

Mưa và Nắng

Xe máy
Em cũng đang nghiên cứu xem lắp loại nào, nhiều loại quá.

PSD

Xe buýt
Dùng con f500g của Hp được 1tháng,vừa đổi f800x hqua.K thấy hiện tượng cụ chủ thớt nói.Lưu tâm vụ này

tangminh3101

Xe tải
Dùng con f500g của Hp được 1tháng,vừa đổi f800x hqua.K thấy hiện tượng cụ chủ thớt nói.Lưu tâm vụ này
của cụ chắc ngon đấy, cái này lúc đầu lắp đơ suốt, cay, dùng một thời gian thì đỡ, chả hiểu mấy cái đồ công nghệ này!

kecuoigio

Xe tải
Nghe cụ nói e từ bỏ luôn ngắm sang các em khác

pkshop

Xe hơi
..........edit.................
Sai thì sửa :)

Chỉnh sửa cuối:

King TekAm

Xe buýt
HP có sản xuất cam hành trình đâu. Có mấy nhà máy TQ ko hiểu sao lấy thương hiệu HP để làm cam hành trình.
Nếu các bác search google với từ khoá: f800g, f210, f310, f550 + site:http://www.hp.com/ sẽ không ra được kết quả nào. Điều đó chứng tỏ hãng HP không hề công bố rằng họ sản xuất các dòng cam hành trình trên. Nếu các bác lục tung trang của của HP cũng sẽ không thể nào tìm được một tí thông tin nào về cam hành trình của họ ở trong đó: http://www.hp.com/
Nếu HP là một công ty Mỹ sán xuất cam hành trình, tại sao họ không đăng thông tin lên website của họ ? Không có support ? Không update firmware như các hãng khác vẫn làm, như những sản phẩm khác của họ như laptop ? Cam hành trình cũng là loại sản phẩm cần liên tục update firmware cơ mà ?
Vậy, tại sao lại có những cam hành trình gán mác HP ở ngoài kia ? Ai sản xuất những cam này ? và nếu như đây là vụ vi phạm thương hiệu thì tại sao HP lại không làm gì để kiện ?
Rất đơn giản. Nếu chúng ta lục trong gôogle một chút sẽ tìm được câu trả lời ở diễn đàn cam lớn nhất thế giới: https://dashcamtalk.com/hp-f210/ về những con cam HP này:
"The HP F210 is one of the few dashboard cameras from a well known brand. While this might be branded as a Hewlett Packard camera, HP is not the actual manufacturer of this product. It is produced by a Chinese manufacturer that rebrands it for various companies."
Như vậy là HP không sản xuất các cam này. Cũng theo dashcamtalk thì có khá nhiều các nhà máy của TQ tự lắp ráp những dòng cam này:
The manufacturer appears to make cameras for the following brand names:
  • Abee
  • Aiptek
  • Blaupunk
  • Group 5
  • MiVue / Navman
  • Panasonic
  • Parkcity (Russian)
  • Whistler
Khá ấn tượng. Ta có thể thấy cả panasonic cũng tham gia vào quá trình sản xuất cam này. Ko hiểu tại sao Pana ko tự mình sản xuất cam của riêng mình mà phải đi núp dưới danh nghĩa của một hãng khác. Mang niềm nghi ngờ này, em mới vào trang của panasonic Nhật Bản tại Trung Quốc. http://panasonic.cn/. Sử dụng google translate. Vào phần sản phẩm và tìm xem panasonic Nhật Bản tại TQ có tham gia vào quá trình lắp cam hành trình không. Kết quả thật bất ngờ. Không có. Như vậy có lẽ là một công ty khác của TQ cũng có tên là Panasonic chăng ? Đúng là TQ quả là một thị trường rộng lớn và quả thật là có nhiều sự bất ngờ.
Với nhiều nhà máy cùng sản xuất một model như vậy. Không có ai quản lý và giám sát. Tất nhiên nhà máy nào có giá thành sản xuất thấp nhất thì sẽ được các nhà bán lẻ ưu tiên lựa chọn rồi. Giá thành sản xuất thấp nên chất lượng sẽ không đồng đều. Đấy cũng là lí do mà có những sản phẩm như của cụ chủ topic.
Cụ phát ngôn liều quá http://support.hp.com/us-en/product/hp-f800x-car-camcorder/9009493

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
bác làm em tự tin hơn về sản phẩm của mình rồi, một thời gian đầu dùng đúng là hay đơ, khó chịu nhưng giờ thì lại ngon, chả hiểu, xe vẫn thế....!
Em nghĩ bác cứ tự tin mà dùng, vài khách của em lúc mới mua model này về cũng gọi điện nói treo logo, nhưng sau đó hoạt động ổn định. Riêng về Wifi, em thấy em này hoạt động rất nhanh khi muốn xem lại Clip. Nhiều model phải đợi load clip trên điện thoại, em này xem trực tiếp luôn. Giá bây giờ cũng rất là ổn rồi.

tangminh3101

Xe tải
Em nghĩ bác cứ tự tin mà dùng, vài khách của em lúc mới mua model này về cũng gọi điện nói treo logo, nhưng sau đó hoạt động ổn định. Riêng về Wifi, em thấy em này hoạt động rất nhanh khi muốn xem lại Clip. Nhiều model phải đợi load clip trên điện thoại, em này xem trực tiếp luôn. Giá bây giờ cũng rất là ổn rồi.
Đúng là wifi thì ngon thật, xem và dowload video về luôn, cái này tiện khi gặp xxx hoặc muốn post lên face cũng nhanh, không phải lọ mọ rút thẻ nhớ này kia!