Chi hội Danh sách đăng ký đi Hạ Long ngày 20 và 21-8-2011. ( Đã có hình ảnh chuyến đi ) )

Danh sách và lịch trình đã chốt lại như sau:

Thời gian: 2 ngày thứ bảy và chủ nhật 20 - 21 tháng 8

Ngày 20/8:
8h30 sáng tập trung tại cà phê 3B Lê Văn Lương để cùng khởi hành.
12h đến nơi, nhận phòng tại khách sạn Hạ Long Plaza và ăn trưa.
Buổi chiều nghỉ ngơi xong đi tắm biển hoặc bơi.
Buổi tối ăn Hải Sản uống rượu vang trắng hoành tráng tại một nhà hàng sang trọng.
Ngày 21/8:
Ăn sáng buffet tại khách sạn
10h check-out và khởi hành đi thăm vịnh ( thuê riêng một thuyền )
Ăn trưa trên thuyền, tất nhiên cũng là hải sản.
3h chiều tất cả lên xe về Hà Nội.

BTC thu mỗi gia đình ( em cứ tính theo đầu xe ) là 2,5 triệu.
Chi phí đăng ký tham dự bao gồm tiền phòng, tiền ăn 3 bữa, tiền thuê thuyền...

Danh sách cuối cùng đã chốt:

1. Michaeljo: 4 người ( 2 lớn 2 nhỏ ) 1 phòng 2 giường
2. Vietrade: 4 người ( 2 lớn 2 nhỏ ) 1 phòng 2 giường
3. Phươngeptc: 2 người lớn - 1 phòng 1 giường đôi
4. Lalalat: 2 người lớn - 1 phòng 1 giường đôi
5. Huypq: 3 người ( 2 lớn 1 nhỏ ) - 1 phòng 1 giường đôi
6. 2R+: 3 người ( 2 lớn 1 nhỏ ) - 1 phòng 1 giường đôi
7. Nhat Hung: 3 người ( 2 lớn + 1 nhỏ ) - 1 phòng 1 giường đôi
8. Teanahn: 2 người lớn - 1 phòng 1 giường đôi
9. Mr. Saclo: 2 người lớn - 1 phòng 1 giường đôi
10. AnhHungNup: 1 người lớn - 1 phòng 1 giường đôi

Người có mặt nhưng không ở cùng là:
1. Tit&Bean.
2. Loidaveco

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

phuongeptc

Xe tải
E đăng ký 2 người ợ...MÀ Cụ Chánh ơi ,tiền nong đóng góp thế nào ạ ?

asiandragon

Xe hơi
Thèm quá, nhưng thời gian đó em đang phải trực chiến để đón Gấu con rồi nên không đi cùng các cụ được :-<

Chúc các cụ đi chơi vui vẻ! Cho em gửi lời chào thân ái và quyết thắng :ar!

2R+

Xe điện
Em có ý kiến về điểm tập trung. Theo ý em, em đưa ra 2 Phương án sau:

- PA1: tập trung tại Nhà Hát Lớn rồi đi cầu Thanh Trì hoặc Vĩnh Tuy cho thông thoáng

- PA2: tập trung tại cafe 3B rồi chạy thẳng lên cầu cạn ra cầu Thanh Trì

vietrade

Xe tải
Sau buổi cơm trưa hôm nay (buổi đầu tiên được phép chỉ ăn cơm ko nhậu)gồm các kụ: nhathung, 2R+, tit&bean, michealjo, phuongetc, loidaveco. Cùng thống nhất chọn Tuần châu với tiêu chí KS 4* có bể bơi, em đã tạm book 10 phòng giá: 43$/đêm (giá public 65$ ạ) tuy nhiên để đảm bảo khâu tổ chức được Ok, sang tuần ban tổ chức sẽ đi tiền trạm, các kụ các mợ nào còn do dự thì đăng ký luôn để anh em còn bố trí phòng.

phuongeptc

Xe tải
E có ý kiến giống cụ 2R+, tình hình HNc chúng ta sẽ tụ hợp lại 1 địa điểm thông thoáng, dễ tìm nhất. Riêng em thì đường HN em biết rất ít , thế nên mong ban tổ chức chọn 1 địa điểm thuận lợi để cho em còn biết nơi mà đến ,khì khì .......nhà em ở Linh Đàm.
Thanks ban tổ chức

Lão chánh tổng này liệu thần hồn nhé, lão mà làm sứt mẻ hạnh phúc gia đình nhà người khác (hoặc giả tan vỡ) thì lão lấy gì ra mà đền đây.

Tôi hỏi lão là lão thông báo lên đây là nhà tôi đi 2 lớn + 2 nhỏ, gấu nhà tui nó tra hỏi cả tui cả ngày là còn thêm nhỏ nào, cư trú tại đâu > tình hình này lão tự đi mà giải trình đi nhé, tui là tui nói trước toàn thể HNC, gấu nhà tui nó mà bỏ tui thì lão phải nhận trách nhiệm tìm trả tui gấu khác, không thì lão chết !
Ôi anh... Em nhầm... Đúng mà nhầm... Khổ thế... E chịu vụ tìm gấu nữa trả lại cho a nhá :))

Em có ý kiến về điểm tập trung. Theo ý em, em đưa ra 2 Phương án sau:

- PA1: tập trung tại Nhà Hát Lớn rồi đi cầu Thanh Trì hoặc Vĩnh Tuy cho thông thoáng

- PA2: tập trung tại cafe 3B rồi chạy thẳng lên cầu cạn ra cầu Thanh Trì
PA2 ổn. Các cụ tiếp tục cho ý cò nhá...

phuongeptc

Xe tải
theo em tập chung ở chân cầu Linh Đàm, vừa thoáng ,vừa rông ,để xe trên đường thoải mái ,đi thẳng lên là cầu Thanh Trì rồi

Huypq

Xe tải
Website
www.glcvietnam.com
Sau buổi cơm trưa hôm nay (buổi đầu tiên được phép chỉ ăn cơm ko nhậu)gồm các kụ: nhathung, 2R+, tit&bean, michealjo, phuongetc, loidaveco. Cùng thống nhất chọn Tuần châu với tiêu chí KS 4* có bể bơi, em đã tạm book 10 phòng giá: 43$/đêm (giá public 65$ ạ) tuy nhiên để đảm bảo khâu tổ chức được Ok, sang tuần ban tổ chức sẽ đi tiền trạm, các kụ các mợ nào còn do dự thì đăng ký luôn để anh em còn bố trí phòng. Sao bác không book khách sạn Saigon Halong ấy để buổi sáng view biển đẹp tuyệt vời, vì ra biển thì tắm biển chứ đâu cần bể bơi

Huypq

Xe tải
Website
www.glcvietnam.com
Kế hoạch đi Hạ Long ngày 20 - 21 Aug không có gì thay đổi chứ các kụ? Sao e thấy thớt này im ắng như chùa bà đanh vậy!!!

2R+

Xe điện
Kế hoạch đi Hạ Long ngày 20 - 21 Aug không có gì thay đổi chứ các kụ? Sao e thấy thớt này im ắng như chùa bà đanh vậy!!!
vẫn tiến hành như thường cụ ạ,hôm nay BTC đã đi tiền trạm, chắc đến tối sẽ có báo cáo :D

sactimtn

Xe tăng
Tiêu chí đi tiền trạm thế nào cụ ơi để em đăng ký đi với? có kịp chạy qua ĐS-HP or QL-ND kg hả cụ?
Sau buổi cơm trưa hôm nay (buổi đầu tiên được phép chỉ ăn cơm ko nhậu)gồm các kụ: nhathung, 2R+, tit&bean, michealjo, phuongetc, loidaveco. Cùng thống nhất chọn Tuần châu với tiêu chí KS 4* có bể bơi, em đã tạm book 10 phòng giá: 43$/đêm (giá public 65$ ạ) tuy nhiên để đảm bảo khâu tổ chức được Ok, sang tuần ban tổ chức sẽ đi tiền trạm, các kụ các mợ nào còn do dự thì đăng ký luôn để anh em còn bố trí phòng.

Sao bác không book khách sạn Saigon Halong ấy để buổi sáng view biển đẹp tuyệt vời, vì ra biển thì tắm biển chứ đâu cần bể bơi

Loidaveco

Xe tải
cụ chánh ơi đi về chưa? tình hình là em đăng ký một suất thôi nhé, tiện thể hỏi luôn cụ nào đi một mình thì cho em đi ké với

Báo cáo các cụ, mợ là em và cụ chủ tịch vừa đi tiền trạm về. Tình hình cũng rất khả quan.
Bọn em kiểm tra 2 khách sạn là Moring Star trong Tuần Châu và Hạ Long Plaza tại Bãi Cháy. Hai khách sạn này giá tương đương nhau nhưng chất lượng khác hẳn nhau: Moring Star trong Tuần Châu giá 46 USD nhưng chất lượng 4 sao nội địa nên hơi kém.
Nhờ mối quan hệ thân thiết của cụ chủ tịch nên chúng ta có được một mức giá tương đối tốt ở khách sạn Hạ Long Plaza. Khách sạn này đẹp, chuẩn, trung tâm, bể bơi sạch sẽ, tiện nghi đầy đủ. Đẳng cấp 4 sao quốc tế. Giá hữu nghị có 50++ USD cho 1 phòng superior 2 giường ( Đây là một mức giá không tưởng cho mùa hè cao điểm ) .

Dưới đây là một số hình ảnh của Hạ Long Plaza:

Để rộng đường dư luận, em cũng đăng tải luôn một số hình ảnh của phòng ốc tại khác sạn Morning Star 4 sao trong Tuần Châu để các cụ tiện tham khảo và lựa chọn.
Lưu ý các phòng mà chúng ta dự định đặt để có mức giá hợp lý tại khách sạn này thì đều hướng ra đồi cả.

Mời các cụ, các mợ vào cho ý kiến xem nên ở khách sạn nào cho hợp lý nhé.

Lịch trình cụ thể như sau:
Ngày 20/8:
8h30 sáng tập trung tại cà phê 3B Lê Văn Lương để cùng khởi hành.
12h đến nơi, nhận phòng và ăn trưa.
Buổi chiều nghỉ ngơi xong đi tắm biển hoặc bơi.
Buổi tối ăn Hải Sản uống rượu vang trắng hoành tráng tại một nhà hàng sang trọng.
Ngày 21/8:
Ăn sáng buffet tại khách sạn
10h check out và khởi hành đi thăm vịnh ( thuê riêng một thuyền )
Ăn trưa trên thuyền, tất nhiên cũng là hải sản.
3h chiều tất cả lên xe về Hà Nội.

Chi phí đăng ký tham dự bao gồm tiền phòng, tiền ăn 3 bữa, tiền thuê thuyền... hiện nay BTC đang dự định thu mỗi gia đình ( em cứ tính theo đầu xe ) là 2,5 triệu. Mong các cụ, các mợ chuẩn bị tinh thần và tiếp tục đăng ký sớm giúp em để còn chốt lại số phòng với khách sạn không thì không còn phòng nữa đâu ợ.

Cảm ơn các cụ các mợ đã đọc và sẽ đăng ký ;)

phuongeptc

Xe tải
Cụ Chánh và Cụ Chủ Tịch vất vả quá, làm việc quá chu đáo ...
Em chọn Halong Plaza, hơn nhau có 4$ thôi ,mà đẹp lung linh hơn rất nhiều.

2R+

Xe điện
thôi thì cứ Hạ Nong Bờ-na-za cho lóa gừn Chung tưm các cụ nhể

2R+

Xe điện
mà toàn ảnh tĩnh vật, ko thấy ảnh sinh hoạt ăn chơi của các cụ đi tiền trẹm nhể. hị hị