[Funland] Đạo giáo hay tà đạo?

TUCSON9389

Xe điện
Chuyện của bạn em. đúng là chuyện mà thấy sốc, ko biết chúng nó tẩy não kiểu gì
vừa rồi cậu bạn thời đại học của em mới nói chuyện, 2 vc nó lấy nhau từ năm 2001, cũng 4 con rồi. vợ nó xinh và cũng hiền lành, nhu mì
giai đoạn covid vợ nó cũng đi tập tành clb gì đó, và cuối cùng thì bị cái con trưởng giáo phái đó nó đưa vào con đường đồng tính. 2 vc nó có 4 đứa con gái thì giờ 3 đứa đã theo mẹ. mẹ và cái con bồ kia nó tẩy não kiểu gì mà cả 3 đứa đều nghe mẹ và quay ra căm thù bố. giờ nó đang cố giữ đứa bé nhất 6 tuổi
giờ vợ nó về đòi ly hôn và chia tài sản. tòa đang thụ lý và đang trong quá trình hòa giải. chuyện nghe như......sáng tác ấy ạ. e nghe xong cũng sốc thật sự

cusao

Xe lăn
Em tin rằng bản thân chẳng thông minh tài giỏi gì so với đời nhưng em luôn tẩy não mình với những hội giáo phái, tình người, cha mẹ chúa trời gì đó.....mà chẳng quan tâm đến phốt. Ai tin xin cứ tự nguyện miễn ko phải người thân của em là đc.

Mc Bia

Xì hơi lốp
TS anh nào nghĩ ra cái cụm "cõi tạm". Sống thật thì không muốn, cứ tạm bợ bảo sao không khá lên được.

TUCSON9389

Xe điện
Em tin rằng bản thân chẳng thông minh tài giỏi gì so với đời nhưng em luôn tẩy não mình với những hội giáo phái, tình người, cha mẹ chúa trời gì đó.....mà chẳng quan tâm đến phốt. Ai tin xin cứ tự nguyện miễn ko phải người thân của em là đc.
em nghĩ cũng nhờ thớt ntn thì mọi người mới cảnh giác cao. thực sự thấy nguy hiểm

Cún em

Xe buýt
Mình có đứa bạn học cùng phổ thông. Học ĐH xong ra trường thì kiếm ăn bằng con đường không đàng hoàng.
- Bạn ấy vay tiền anh em họ hàng với lãi suất thấp, sau đó cho người khác vay với lãi suất cao (cho vay lãi ngày). Sau đấy bị bùng, bị vỡ nợ. Bố mẹ phải bán hết đất cát trả nợ cho con.
- Sau đấy đi làm thì cứ lông bông hết công ty nọ đến cty kia.
- Lúc cho vay lãi có tiền thì cưới 1 cô vợ rất xinh, sau phá sản thì cô kia bỏ
- Cưới thêm 1 cô nữa, về ở với nhau được mấy tháng thì cô vợ kia phát hiện chồng chỉ nói phét là giỏi, chả làm ăn gì. Khoe có nhà nhưng cũng là nhà đi thuê. Thế nên bỏ.
- Thời gian sau cưới cô vợ thứ 3. Nhưng lúc này thì bạn đã bị bỏ bùa mê theo tà đạo rồi:
+ Vợ cũng là người trong tà giáo
+ Bạn chung vốn đầu tư một quán cà phê. Nhưng nhân viên trong quán đều là theo tà giáo. Theo em nghĩ chắc vốn và người đầu tư cũng là của tà giáo, chứ bạn thì lấy đâu ra tiền mà đầu tư?
- Giờ bạn không muốn về nhà, có về thì cũng nhiều lần bàn với bố là "bỏ bàn thờ gia tiên", vì vướng víu, chật nhà, thờ phụng gia tiên là không cần thiết...
Mà bạn em cũng nhiều tuổi rồi ạ. 47-48 tuổi rồi ạ.

Opel Astra

Xe điện
Tôi thì nghe 1 lúc, là rón rén hỏi: Bên các chị tài dỏi thế, tối nay đề về bao nhiêu hầy?, là các bạn ấy lặng lẽ té cmn mất.
Chán thế chứ lị, mà toàn bạn xuynh tươi mông to dzú nở.

nguyentruongto

Xe tải
Website
apaxlearning.com
Em có quen 1 gia đình cũng vậy, cả nhà theo thế là vợ phải bỏ. bao nhiêu tiền cúng hết vào cái đạo kia

cusao

Xe lăn
Tôi thì nghe 1 lúc, là rón rén hỏi: Bên các chị tài dỏi thế, tối nay đề về bao nhiêu hầy?, là các bạn ấy lặng lẽ té cmn mất.
Chán thế chứ lị, mà toàn bạn xuynh tươi mông to dzú nở.
Quan điểm cuả em là trước khi giúp đc ai thì đầu tiên là mình phải vững vàng đã rồi mới có hy vọng giúp gì đó cho người khác

TRÂU VÀNG II

Xe buýt
Người thân của cụ có gì đặc biệt thế mà nằm ngoài :)) . Đến vợ con mấy cụ trên còn bỏ họ cơ mà :))

lạc lối

Xe điện
Cụ nào có người thân vướng vào tà Đạo thì cách tốt nhất để gỡ họ ra là nên tìm hiểu thâm nhập vào Đạo , nói truyện với họ bằng chính ngôn ngữ của Đạo rồi dùng các cái hay cái tốt của Đạo để dần dần tách họ ra khỏi cái tà Đạo kia .

datinh

Xe container
đọc nhanh quá em lại tưởng là "chịch dạo" ;)) :D
ai nại nàm ăn thô lậu thế
hồi nẳm. ở vùng khu 3 khu 4 có một anh công nhân lái máy xúc. một ngày đẹp trời. anh ảnh tuyên bố thánh nhập. cứu đời
người sáng lập ra đạo Thầy Ty
cho tín đồ đi ăn xin. xong về lộp thầy
thỉnh thoảng. thầy hành lễ
đốt đống lửa to kiểu cắm trại. mọi ngừi thoát y. để thầy làm phép Thọ ký
tức thầy dùng dương cụ. truyền gì ấy vào byms các tín đồ lữ :D
sau đó nghe đâu bỉ ban ngứ mắt. tóm cmn ty. xử mấy năm tò. tội gì gì ấy
ngài ngải nếu còn sống năm nay chắc cũng tầm tám chục rồi
hồi ý chưa có internet. em đọc trên báo an linh thủ đô. báo c.a nhân dân...

cusao

Xe lăn
Cụ nào có người thân vướng vào tà Đạo thì cách tốt nhất để gỡ họ ra là chính mình nên tìm hiểu thâm nhập vào Đạo , nói truyện với họ bằng chính ngôn ngữ của Đạo rồi dùng các cái hay cái tốt của Đạo để dần dần tách họ ra khỏi cái tà Đạo kia .
Cũng có rủi ro là bản thân cũng hoà tan luôn nhể

cusao

Xe lăn
ai nại nàm ăn thô lậu thế
hồi nẳm. ở vùng khu 3 khu 4 có một anh công nhân lái máy xúc. một ngày đẹp trời. anh ảnh tuyên bố thánh nhập. cứu đời
người sáng lập ra đạo Thầy Ty
cho tín đồ đi ăn xin. xong về lộp thầy
thỉnh thoảng. thầy hành lễ
đốt đống lửa to kiểu cắm trại. mọi ngừi thoát y. để thầy làm phép Thọ ký
tức thầy dùng dương cụ. truyền gì ấy vào byms các tín đồ lữ :D
sau đó nghe đâu bỉ ban ngứ mắt. tóm cmn ty. xử mấy năm tò. tội gì gì ấy
ngài ngải nếu còn sống năm nay chắc cũng tầm tám chục rồi
hồi ý chưa có internet. em đọc trên báo an linh thủ đô. báo c.a nhân dân...
Anh lái máy xúc này giỏi quá....em cũng có nguyện vọng cuối cùng giống anh ý nhưng đếch làm đc thế....mới thấy mình kém cỏi.

sherlock cốc

Xe buýt
Nghe ra thì nhà có tiền, về Hà Nội thuê xe thương bình 1 đoàn xuống trước nhà hội nhóm đấy tẩn cho chúng nó 1 trận đi cụ. Mấy cái món này cứ phải bạo lực mới dc.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Đây là tên LÊ HOÀNG DƯƠNG

Hắn tự xưng mình là Cha Me trời phật , và được ban cho phép màu để đi cứu nhân độ thế, hắn lập ra CLB Trí tuệ lạc hòng từ năm 2019
Thằng này mặt bựa bựa mà mọi người vân tin được hay thật

lotus23

Xe hơi
Đặc điểm của các tà giáo là luôn có yếu tố cực đoan ví dụ như đòi bỏ vợ/chồng, bỏ ban thờ gia tiên, sống ích kỷ không quan tâm tới hạnh phúc, khổ đau của người khác, trước là ngay những người thân. Sau đó là lập những hội nhóm kín bởi vì nếu công khai sẽ có những người chỉ ra là tà giáo, ngăn cấm hoạt động và các cơ quan chức năng thực thi pháp luật.
...
Đặc điểm của Chánh pháp nhất là Phật Pháp là trí tuệ và Từ bi. Yêu thương người thân và rộng hơn là tất cả chúng sinh. Nhận ra tham sân si là nguồn gốc của khổ đau và kiềm chế nó để mang lại sự hạnh phúc và tự tại. Chánh pháp cũng luôn hòa nhập với cuộc sống và làm cho cuộc sống tốt hơn.
...