[Thảo luận] Dạo này trộm rất hay lấy cắp gạt nước, các cụ lưu ý nhé. Em vừa bị mất xong. Hic

Athena

Xe tăng
Trưa nay, Em mới bị mất gạt nước và bị bẻ gãy 1 gương bên phụ các cụ ạ (nhưng không mất gương).

Trước kia em có làm cái báo động bẻ gương như thế này, các cụ xem cờ líp.
[YOUTUBE]6fbcmTTtQPQ[/YOUTUBE]

Thì trưa nay, đang chuẩn bị vào họp với cty thì nghe em nó kêu ầm ĩ lên, em chạy xuống thì đã thấy đôi gạt nước không cánh mà bay.

Còn cái gương thì cho dù xe đã báo động ầm ĩ nhưng trộm nó vẫn làm liều là bẻ gãy.

Tuy nhiên, có bẻ được thì cũng còn lâu mới lấy được gương xe em. Lý do là vì cái này các cụ ạ.

Em lắp lại gạt nước mới rồi sẽ nghĩ phương án phòng trộm gạt nước. Còn cái gương thì có lẽ phải làm thêm sợi cáp kiêm dây dẫn điện bên ngoài gương giống như kiêu dây xích ý, cắt đứt sợi cáp là .... kêu inh ỏi. Trường hợp nó thấy dây cáp bảo vệ bên ngoài thì chắc nó phải cắt cáp đã rồi mới bẻ gương các cụ nhỉ?

Các cụ nhớ nâng cao cảnh giác trong thời buổi kinh tế khó khăn này nhé. Giờ trộm cắp nhiều lắm. Hic hic..

Luna2009

Xe tải
Cụ đề phòng cẩn thận thế mà vẫn không thoát nhỉ.

DuyThanhSNG

Xe tăng
Bắt được thằng nào ăn cắp gương hay gạt mưa.vv ..theo em cứ chặt tay đi cho những thằng khác nhìn thấy mà sợ.

xe than

Xe tăng
Chia bùn với cụ,cay quá cụ nhỉ.

08150

Xe hơi
Kinh nghiệm của em là mỗi khi vào mùa mưa phải đặc biệt đề phòng mất gạt

cutrongxoay

Xe tải
Bác để xe ở đâu thế, tổng thiệt hại là bao nhiêu bác. Em đi chơi toàn để xe ở ngoài, kỳ này phải đi gửi cẩn thận.

Gia_Khanh

Xe điện
cái món chạm vào gương còi kêu ầm ĩ cụ chế ntn hả cụ, hay nó chính là cái alarm theo xe !

bentley8

Xe điện
Chia buồn với cụ. Nó bẻ gương xước sơn của cụ, cháu dự khắc phục cũng đến tầm 1 triệu.

gogo

Xe đạp
dưng mà ...có dây cáp bảo hiểm dù không mất gương thì cũng gãy mất cái ...củ gương, thiệt hại sửa chữa cũng gần như ..mua gương mới. Lần sau cứ treo bảng hướng dẫn ..ăn cắp như thế này cụ à: " THẰNG NÀO ĂN TRỘM GƯƠNG CỦA ÔNG THÌ CHỈ LẤY MẶT GƯƠNG THÔI, VÌ NẾU BẺ GÃY CỦ GƯƠNG CŨNG KHÔNG BÁN ĐƯỢC VÌ ÔNG ĐÃ CÓ DÂY CÁP BẢO HIỂM RỒI. NHỚ ĐỌC KỸ HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG TRƯỚC KHI KHI ...ĂN CẮP" Chia buồn với cụ bị bẻ gương...#-o.

Pa Panh

Xe tải
Trưa nay, Em mới bị mất gạt nước và bị bẻ gãy 1 gương bên phụ các cụ ạ (nhưng không mất gương).

Trước kia em có làm cái báo động bẻ gương như thế này, các cụ xem cờ líp.
[YOUTUBE]6fbcmTTtQPQ[/YOUTUBE]

Thì trưa nay, đang chuẩn bị vào họp với cty thì nghe em nó kêu ầm ĩ lên, em chạy xuống thì đã thấy đôi gạt nước không cánh mà bay.

Còn cái gương thì cho dù xe đã báo động ầm ĩ nhưng trộm nó vẫn làm liều là bẻ gãy.

Tuy nhiên, có bẻ được thì cũng còn lâu mới lấy được gương xe em. Lý do là vì cái này các cụ ạ.

Em lắp lại gạt nước mới rồi sẽ nghĩ phương án phòng trộm gạt nước. Còn cái gương thì có lẽ phải làm thêm sợi cáp kiêm dây dẫn điện bên ngoài gương giống như kiêu dây xích ý, cắt đứt sợi cáp là .... kêu inh ỏi. Trường hợp nó thấy dây cáp bảo vệ bên ngoài thì chắc nó phải cắt cáp đã rồi mới bẻ gương các cụ nhỉ?

Các cụ nhớ nâng cao cảnh giác trong thời buổi kinh tế khó khăn này nhé. Giờ trộm cắp nhiều lắm. Hic hic..
Hay cụ ah, cho e hỏi cụ làm báo động thế nào vậy ? theo e cụ nên để lộ cái dây cáp kia ra ngoài hay hơn nó nhìn thấy giảm bớt ý định bẻ mà có ý định bẻ thì đã có báo động kêu rồi .

Balance

Xe tải
Cụ ơi cáp cụ phải tăng size nữa đi
Hôm trước em thấy có cụ Cam bị nó bẻ gương rồi dùng tấu chặt cáp đến phập.
Ngon và ngọt lém, rất nhanh để lại cho khổ chủ V2 mất tai + vết chém cáp

ina

Xe điện
Cụ phải dán 1 cái decal ghi rõ "Xe có lắp báo động, gương có cáp bảo hiểm" thì máy ra bọn đạo chích nó mới tha.

Mercedes-0o0

Xe tải
Chia buồn với cụ, cần phải cảnh giác hơn vậy (:|

elegantteam

Xe tăng
Cụ bị ở chỗ nào đấy, báo để a-e còn biết

toyota_ls

Xe tải
vỡ rồi thì hàn lại cụ nhỉ

commander

Xe điện
dưng mà ...có dây cáp bảo hiểm dù không mất gương thì cũng gãy mất cái ...củ gương, thiệt hại sửa chữa cũng gần như ..mua gương mới. Lần sau cứ treo bảng hướng dẫn ..ăn cắp như thế này cụ à: " THẰNG NÀO ĂN TRỘM GƯƠNG CỦA ÔNG THÌ CHỈ LẤY MẶT GƯƠNG THÔI, VÌ NẾU BẺ GÃY CỦ GƯƠNG CŨNG KHÔNG BÁN ĐƯỢC VÌ ÔNG ĐÃ CÓ DÂY CÁP BẢO HIỂM RỒI. NHỚ ĐỌC KỸ HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG TRƯỚC KHI KHI ...ĂN CẮP" Chia buồn với cụ bị bẻ gương...#-o.
he he, dù cụ có dán hướng dẫn sử dụng quanh cả xe thì em cũng tin chả chú nghiện nào có time để đọc đâu, mà đôi khi nó có bít chữ đâu mà đọc ;))