[Công nghệ] Đầu Android của em bị brick do đổi logo khởi động

alomehere

Xe đạp
Chào các cụ, chả là em hý hửng vừa sắm cái đầu android tận 9 inch cho em toy altis 2009 nên ngồi tò mò ngịch em nó hơn tuần nay, mọi thứ đều hoàn hảo, từ camera lùi được em lắm thêm, điểu khiển giọng nói, âm thanh hìi.... rồi đến hôm nay thật sự em cảm thấy mình không khác gì đứa con nít thích ngịch lửa T_T

Chả là em thấy cái đầu em nó bất lên không có logo thánh toy nên cảm thấy nó mất cái chất gì đó nên em làm quả đổi logo! Lần đầu tiên logo thánh hiện lên rõ một một và rất là đẹp rồi.

Và đây chính khoảnh khắc này làm em nó không còn hiện lên nữa@@! Em nghĩ là cái logo ấy nó bình thường quá nên em làm quả file ảnh gif up lên. Trong đầu em tưởng tượng sẽ là một khoảnh khắc intro logo thánh từ từ hiện ra một cách ảo diệu.
Nhưng không, mọi thứ em thấy được chỉ là một phút lóe sáng của đầu DVD rồi em nó tắt ngúm rồi lại tự khởi động lại cứ thế mãi không hiện màn hình T)T
Từ lúc đó em đã biết được không có cái ngu nào bằng cái ngu này@@ Lọ mò tìm thì thấy đó là hiện tượng bị brick.

Nhưng em cũng không biết là mình bị soft brick hay hảrd brick nữa! Cụ nào đã gặp trường hợp này mong chỉ giáo giúp em@@!

Hình bản MCU của em nó khi còn sống ạ@@

lypham88

Xe đạp
mang ra ngoài quán người ta làm cho bác ạ

chethanh

Đi bộ
Chào cụ chủ, cụ có thể cho em xin thông tin model con android được không, có thể em giúp dk việc này

Atmosphere

Xe tải
mang ra chỗ lắp ng ta bảo hành cho cụ ah. có rom ng ta chạy lại cho nhanh, ngồi lọ mọ lâu lắm