Dầu OW-20 cho TOY, LEX là dầu gì và bán ở đâu?

MoonMax

Xe điện
Em thấy hãng Toyota Bắc mỹ khuyến cáo xe của hãng nên sử dụng loại dầu OW-20 sẽ tiết kiệm xăng, bảo vệ môi trường và bền máy.

Nhưng loại dầu này là dầu thế nào ? Ở HN mua ở đâu, giá rổ? và nếu không có thì nó tương đương loại nào theo chuẩn SAE hả các bác???(b)

btek

[Tịch thu bằng lái]
bãi đỗ xe Mỹ Đình 1 ( cạnh sân vận động Mỹ Đình )
Website
www.b-tek.vn
Em thấy hãng Toyota Bắc mỹ khuyến cáo xe của hãng nên sử dụng loại dầu OW-20 sẽ tiết kiệm xăng, bảo vệ môi trường và bền máy.

Nhưng loại dầu này là dầu thế nào ? Ở HN mua ở đâu, giá rổ? và nếu không có thì nó tương đương loại nào theo chuẩn SAE hả các bác???(b)
LOại dầu 0W - 20 ở thị trường Việt Nam không có săn cụ ạ, thị trường Việt Nam chủ yếu dung loại phẩm cấp 5w-30 hoặc 5w-40 là ổn cụ nhé

mnih2000

Xe buýt

Nguyên nhân sản phẩm 0W20 chưa có mặt tại VN là vì chưa được nhiệt đới hóa, nên khi sử dụng rất hay bị nóng, chính vì nhẽ đó mà chưa hãng nào giới thiệu, hơn nữa là giá thành cao, chưa phù hợp người sử dụng.

Sắp tới KEndall sẽ có dòng sản phẩm 5W20 được nhiệt đới hóa, chuyên sử dụng cho các dòng xe nhập Mỹ hoặc các dòng xe hybrid, chắc khoảng sang tuần là có thôi ạ

elegantteam

Xe tăng
cụ chủ thớt cầu kỳ quá.. . .