[Thảo luận] Đấu tranh với XXX tại chốt vòng xuyến Cầu Giấy?

ngochaviet

Xe buýt
Chiều qua em vừa bị xxx tại vòng xuyến Cầu Giấy giơ cạp nong và sau đó nội dung vụ việc xảy ra như sau, em xin kể để các cụ cho em lời chỉ dẫn.
Chả là em đi 2 bánh từ cổng Công viên Thủ lệ lên đường Bưởi, em biết đường Bưởi là đường một chiều nhưng chỗ ngã ba cổng công viên không có biển cấm, em để ý thấy xxx chốt ở đoạn này hay bắt lỗi người đi từ đường Bưởi ra vòng xuyến Cầu Giấy nên em muốn thử cảm giác mạnh một chút cho quen để sau này khi lái 4 bánh còn biết đường xử lý. Và trong nhiều lần đi như thế thì chiều qua em bị xxx giơ cạp nong ra.
xxx: Chào anh, sao anh lại đi vào đường cấm thế, đề nghị anh để xe gọn vào kia và cho xem giấy tờ.
(xxx dừng xe em nhưng khi em đỗ xe không chào em, em cà cuống quá nên không bắt lỗi này của xxx)
em: Chào anh, anh cho hỏi sao lại dừng xe tôi?
xxx: anh đi vào đường cấm, đường Bưởi là đường một chiều, đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ.
em: Tôi đi từ cổng công viên Thủ Lệ ra đây, tôi không hề thấy biển báo một chiều nào cả.
xxx; Được rồi, anh cứ để xe vào đây, anh cho tôi kiểm tra giấy tờ, tôi sẽ chỉ cho anh thấy biển.
em: Vâng tôi đồng ý
xxx: Giấy chứng nhận bảo hiểm của anh đã hết hạn nhé.
em: (giả vờ) Ồ vậy àh.
xxx: xe anh không có gương nhé
em: Vâng đúng thế
xxx: Tôi nói cho anh biết nhé, đường Bưởi là đường một chiều, biển báo một chiều có giá trị trên toàn tuyến đường, anh đi vào đường một chiều là anh sai rồi.
em: Tôi nói là tôi từ cổng công viên Thủ Lệ đi ra đây, tôi không hề thấy một biển cấm nào, nếu có tôi không dám vi phạm, đề nghị anh chỉ cho tôi biển cấm nào?
xxx: (có vẻ chột dạ) Anh đi ra đây tôi chỉ cho (nhưng lại không đi) tôi nói cho anh biết nhé anh đi thế là sai rồi, nhà anh ở đâu?
em: Nhà tôi ở làng Thủ Lệ, ngày nào tôi chẳng đi đường này, tôi có thấy biển cấm nào đâu?
xxx: (Gọi một xxx trẻ khác ra) em cầm giấy tờ và chỉ cho anh này biển cấm. Nói rồi đi ra chỗ khác. xxx trẻ thấy em bật ghi âm bằng đt nói anh ghi âm à, anh cứ việc ghi âm. Em lúc đó thấy mình cãi được rồi đây.
em: Tôi nói với anh nhé, nếu anh chỉ cho tôi thấy biển cấm tôi sẵn sàng nộp phạt. Tôi không đi vào đường cấm mà ảnh bảo tôi là vi phạm là sao?
xxx: Em đưa anh chìa khoá xe để anh đi kiểm tra (ý là kiểm tra cái biển xem có hay không) còn xe anh không có gương, tôi nhìn thấy xe anh không có gương tôi có quyền dừng xe, xe anh lại không có bảo hiểm nữa. (Á àh, đuối lý về quả đi vào đường cấm giờ quay sang lỗi gương đây).
Vì thế em thừa thắng xông lên: tôi không đi vào đường cấm mà anh dừng xe tôi nhé, còn đúng là xe tôi không gương nhưng anh xem ở HN này xem có bao nhiêu xe không có gương. (he he, em cãi cùn quả này).
xxx: Tôi nói anh biết nhé, bát cơm có ai và được cả không? (em hiểu là không thể bắt được hết xe không có gương, kaka) còn tôi nhìn thấy xe anh không có gương là tôi dừng xe.
em: Sao anh lại chối việc anh dừng xe tôi vì lỗi đi vào đường cấm giờ anh lại nói anh dừng xe tôi vì lỗi không gương? anh là người đại diện cho pháp luật anh phải nói đúng chứ?
xxx: tôi nói xe anh không có gương, tôi dừng xe anh vì lỗi không gương vậy đúng chưa?
em: Này nhé, sao giờ anh lại vin vào lỗi không gương, anh dừng xe tôi bảo là đi vão đường cấm cơ mà?
xxx dừng xe em lên xe để đi kiểm tra biển thì phải. Có một xxx già hơn đang viết biên bản người vi phạm khác thấy em cãi to mồm liền đi ra cầm giấy tờ xe em và nói: nhà ở gần đây àh, nhà ở đây thì nói xin một câu là được, nói gì như đàn bà thế (ác, bảo em là đàn bà mới ghét chứ). Em lại trình bày bolo bala như trên. xxx già đưa giấy tờ và em đi, em còn cảm ơn nữa chứ.
Khi đó có một em sinh viên ra hỏi: Chú ơi chú có phải đưa tiền cho họ không. Em cười em nói: có sai đâu mà phải đưa tiền.
Em có ghi âm được một đoạn từ giữa câu chuyện nhưng không biết post thế nào để hầu các cụ.
Hì, em cũng biết xe không gương là vi phạm nên xxx già đưa giấy tờ là em đi luôn.
Kinh nghiệm lần đầu đấu tranh với xxx sau khi đọc nhiều các bài của các cụ trên OF, văn vẻ lủng củng mong được các cụ chỉ bảo để em rút kinh nghiệm.

xekeotay

Xe hơi
off bây giờ thành mặt trận VM chống CA rồi:P

tphongtran

Xe tải
Website
facebook.com
Chắc lúc đó đang có nhiều xe bị cạp nong cắn, nếu không cụ cũng mất tiền vụ gương và bảo hiểm rồi.

chungt

Xe buýt
Kinh nghiệm quá :)), nhưng như thía là cụ sai mừ :P, em mà là xxx là ghi biên bản luôn đấy ;))

t_rex

Xe buýt
Cụ chủ sai rồi. Nhà ở gần đấy càng phải biết đường đấy là một chiều.

Matizcoi

Xe cút kít
cụ đi xe ko gương, quá hạn bảo hiểm là sai, cái này chả qua xxx nó thấy cụ nhà gần nó tha, nhưng em ko ủng hộ ...
Để đến được Công viên Thủ Lệ em nghĩ cũng phải qua 1 cái biển cấm zồi chứ nhỉ?

K_80A

Xe điện
xxx thấy cụ bảo là dân thủ lệ nên cho qua thôi, chứ hem thì lỗi k gương với BH hết hạn cũng vài lít..:P
Riêng lỗi sai làn cụ cãi có lý... nên vẫn rót rịu mời cụ:D

hungha160

Xe tải
cái gì đúng thì thôi, anh em mình trên này nên bảo vệ cái đúng còn cái gì thuộc vào ý thức thì chúng ta nên hô hào nhau thực hiện em nghĩ như vậy văn hóa giao thông ở hà nội dần dần mới cải thiện được.

ngochaviet

Xe buýt
Em cám ơn các cụ, em biết là khi bị dừng xe là bị quả không gương với bảo hiểm, nhưng em vin vào có đường một chiều, và vì vậy khi xxx đưa giấy tờ là em đi, không làm căng, còn việc nhà Thủ Lệ là em chém đấy, và xxx cũng vin vào để tha em.

tahnhbill84

Xe hơi
Cô sinh viên đấy là em đấy, ÔI! SAO EM NGƯỠNG MỘ ANH THẾ??? ANH ĐẸP TRAI QUÁ!!!

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Đường từ dốc Thủ Lệ là ngõ của làng Thủ Lệ nên không cần cắm biển là phải rồi, nếu phải cắm như thế thì Thái Nguyên không sản xuất kịp sắt. Cụ cãi cùn khá giỏi. Em cũng hay đi ngược đoạn đấy như thế :P. Cụ là người làng Thủ Lệ à.

ngochaviet

Xe buýt
Chỗ xxx đó đứng là chốt của CSGT cụ àh. em là dân ngụ cư của làng Thủ Lệ thôi. Nói đấy là ngõ làng không cắm biển là vô lý vì trước có cắm rồi, nhưng không hiểu lý do gì mà bỏ đi, vì vây em mới cãi chư.

ngochaviet

Xe buýt
Đường từ dốc Thủ Lệ là ngõ của làng Thủ Lệ nên không cần cắm biển là phải rồi, nếu phải cắm như thế thì Thái Nguyên không sản xuất kịp sắt. Cụ cãi cùn khá giỏi. Em cũng hay đi ngược đoạn đấy như thế :P. Cụ là người làng Thủ Lệ à.
.Cụ ơi cùng là ngõ làng thì sao ngõ trên đó lại cắm biển còn công chính vào công viên Thủ Lệ lại không. Cụ cứ đi theo đường Bưởi qua ngã rẽ xuống công viên có một cái ngõ to (chỗ gần dốc xuỗng Nguyễn Khánh Toàn ấy) có cắm biển nhé cụ.

shuttle bus

Xe tăng
Đấy là chẳng qua gặp xxx non thôi ! Chứ cụ có nhớ vụ ngã tam của cụ Đông không ? Thủ lệ đi ra không hề có biển vì nó không phải là ngã tam nhé (Chính xác theo luật)

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
.Cụ ơi cùng là ngõ làng thì sao ngõ trên đó lại cắm biển còn công chính vào công viên Thủ Lệ lại không. Cụ cứ đi theo đường Bưởi qua ngã rẽ xuống công viên có một cái ngõ to (chỗ gần dốc xuỗng Nguyễn Khánh Toàn ấy) có cắm biển nhé cụ.
Chuẩn rồi. Ngõ trên đúng có 1 cái biển cấm rẽ trái (và ngõ nhỏ hơn), trí nhớ cụ rất tốt ạ. Vod cụ nhé.

Gia_Khanh

Xe điện
chỗ này chỉ là 1 cái ngõ thôi, ko to dc thành ngã 3 nên ko cắm biển nhắc lại là đúng rồi

cantona

Xe container
Cụ chủ sai rồi. Nhà ở gần đấy càng phải biết đường đấy là một chiều.

Câu này giống vụ cụ Đông thế :)) :))

Nhiều cụ cứ nhắc lỗi gương với bh thế nhỉ, cùn quá, sai thì cụ ấy sửa, cứ bắt bẻ y như xxx vậy, dừng vì 1 lỗi này, ăn không được bẻ qua lỗi khác ư?
1. Lỗi ngược chiều đường 1 chiều mức phạt ngon hơn nên nó nhằm lỗi đấy chứ nó thèm gì gương lược, vì thế nó ăn bẩn khi bắt lỗi nhảm.
2. Cái bh 2b ai cũng biết mua chả làm được gì khi va quệt hay hỏng xe mà vẫn phải mua, tiền đấy vào túi ai, e 3 năm nay không thèm mua luôn :D