[Funland] Đầu xuân ly hôn - cuộc đời lại thêm một khúc cua

Thành thật xl cccm vì đầu xuân đã có thớt buồn, cccm đại xá cho e nếu làm phiền ạ.
Chuyện của e thì chắc có cụ đã đọc từ năm ngoái rồi, e tóm tắt lại là con vk e nó ngoại tình, hồi đó lập thớt e định ly hôn nhưng nhiều cụ mợ can ngăn và cũng vì hai đứa nhỏ (một thằng 6 tuổi, một thằng 4 tuồi) nên e tạm tha nhưng hôm vừa rồi e lại bắt gặp chúng nó hẹn gặp nhau và lần này ko còn lý do gì e trì hoãn nữa.
Vậy e xin hỏi thủ tục nộp đơn xong xử lý các vấn đề sau như nào, nếu cụ nào ko cảm phiền thì giúp e ạ
1. Hai đứa trẻ: sau khi cccm khuyên răn thì e quyết tâm dành quyền nuôi cả hai dù có cực nhọc đến đâu. Giờ là vấn đề với toà án, e có ảnh chụp seo phi hai đứa trong nhà nghỉ (bán thân), tin nhắn và lá đơn chính con vk e nó nhận là ngoại tình. Bằng ấy chứng cứ có đủ dành quyền nuôi hai đứa tại toà ko ạ
2. Tài sản: ngôi nhà là do bố mẹ e cho và sổ đỏ vẫn đứng tên ông a, ông ấy mượn có việc nên hiện tại e sẽ giữ để ở, khi bọn nó đủ lớn thì e sẽ chia đều cho cả hai đứa
3. Tiền mặt tiết kiệm đc thì e sẽ cho nó một phần và đuổi khỏi nhà
4. Những khoản khác thì e sẽ thống nhất đc nên chắc chưa cần tư vấn ạ

Với e đây là nỗi buồn lớn thứ hai trong đời sau nỗi buồn đầu tiên là bố mất, e bây giờ chống chếng lắm nên e xin phép cccm đừng đùa cợt ạ, e biết Quán là để chém gió nhưng e hy vọng thớt này là thớt nghiêm túc :(( :((
Cách đây mới vài hôm, cả nhà chụp ảnh với nhà nội, nhà ngoại vui vẻ và đầm ấm với lời những chúc tết an lành, hạnh phúc, thế mà sau chưa đầy 1 tuần gia đình e có nguy cơ vỡ vụn, thật cay đắng.
E xin cảm ơn cccm đã, đang và sẽ chia sẻ, tư vấn và khuyên bảo e.
Xin kính chúc cccm cùng gia đình một năm mới tràn đầy sức khoẻ, hạnh phúc và thành công.
Với e bây giờ hai tiếng “gia đình” thật đắt

Chỉnh sửa cuối:

sparta.leonidas

Xe cút kít
Thành thật xl cccm vì đầu xuân đã có thớt buồn, cccm đại xá cho e nếu làm phiền ạ.
Chuyện của e thì chắc có cụ đã đọc từ năm ngoái rồi, e tóm tắt lại là con vk e nó ngoại tình, hồi đó lập thớt e định ly hôn nhưng nhiều cụ mợ can ngăn và cũng vì hai đứa nhỏ (một thằng 6 tuổi, một thằng 4 tuồi) nên e tạm tha nhưng hôm vừa rồi e lại bắt gặp chúng nó hẹn gặp nhau và lần này ko còn lý do gì e trì hoãn nữa.
Vậy e xin hỏi thủ tục nộp đơn xong xử lý các vấn đề sau như nào, nếu cụ nào ko cảm phiền thì giúp e ạ
1. Hai đứa trẻ: tâm lý của e thì mong bọn nó ở với nhau và ở với mẹ vì ko ai chăm con tốt hơn mẹ, e sẽ phụ cấp để đảm bảo cuộc sống bọn nó ổn
2. Tài sản: ngôi nhà là do bố mẹ e cho và sổ đỏ vẫn đứng tên ông a, ông ấy mượn có việc nên hiện tại e sẽ giữ để ở, khi bọn nó đủ lớn thì e sẽ chia đều cho cả hai đứa
3. Tiền mặt tiết kiệm đc thì e sẽ cho nó hết và đuổi khỏi nhà

Thật sự e bây giờ chống chếng lắm nên e xin phép cccm đừng đùa cợt ạ, e biết Quán là để chém gió nhưng e hy vọng thớt này là thớt nghiêm túc :(( :((
Chốt thôi ! Đừng buồn nữa

Laoba

Xe điện
Cụ phải vui mới đúng chứ?

thngaylangthang

Xe ngựa
Bỏ lại đặc sản cá kho ah

A98

Xe container
1. Hai đứa trẻ: tâm lý của e thì mong bọn nó ở với nhau và ở với mẹ vì ko ai chăm con tốt hơn mẹ, e sẽ phụ cấp để đảm bảo cuộc sống bọn nó ổn

Với e đây là nỗi buồn lớn thứ hai trong đời sau nỗi buồn đầu tiên là bố mất, e bây giờ chống chếng lắm nên e xin phép cccm đừng đùa cợt ạ, e biết Quán là để chém gió nhưng e hy vọng thớt này là thớt nghiêm túc :(( :((
Đường đi nước bước thế nào em không biết, thực hư thế nào chỉ có người trong cuộc mới biết, nên em không dám lạm bàn. Em chỉ hỏi cụ một vấn đề: mẹ khi ngoại tình thì có nghĩ đến con không? Liệu để cho người mẹ như vậy nuôi con có ổn không? Cụ có yên tâm được không?

vừa đi vừa láii

Xe container
Em có ý kiến về mục 1: Nhất trí với cụ là trẻ con ở với nhau không tách rời, ở với mẹ hay bố thì cụ xem xét kỹ :(

Prodin

Xe tăng
Website
v-point.vn
Chia buồn cùng cụ.
Nếu đã rõ trắng đen thì không giữ được đâu. Em cũng đã trải qua việc này rồi.
Con cái thì cụ nghĩ sao cho hợp lý. Nếu đchi kia lấy chồng thì cụ nên cố gắng nhận nuôi. Từ mình em thấy: đứa con sẽ là nỗi khổ tâm lớn nhất của mình, cụ ạ.

sparta.leonidas

Xe cút kít
Cảm ơn cụ, e chốt rồi, giờ là việc xử lý tiếp theo và đối mặt với cuộc sống trong thời gian tới
Vẫn hít thở, vẫn ăn uống, vẫn làm việc, vẫn nuôi con...

Chỉ là không có nó trong những ngày tiếp theo. Tiếc đếu rì :)

L.C.D

Xe container
Nếu vợ cũ ko có chỗ ở ổn định thì cụ cũng nên hỗ trợ lo cho cô ấy vì dù sao 2 đứa con cũng ở với mẹ, mẹ mà lông bông nay đây mai đó thì các con cụ khổ.

Thành thật xl các mợ nhưng e ko hiểu sức hút gì lớn mà con đàn bà sẵn sàng bỏ cả một gia đình hạnh phúc để đi theo cái gọi là ngoại tình. Gia đình e tạm có thể coi là hình mẫu nhiều người mong muốn và e đã rộng lượng bỏ qua một lần

Đường đi nước bước thế nào em không biết, thực hư thế nào chỉ có người trong cuộc mới biết, nên em không dám lạm bàn. Em chỉ hỏi cụ một vấn đề: mẹ khi ngoại tình thì có nghĩ đến con không? Liệu để cho người mẹ như vậy nuôi con có ổn không? Cụ có yên tâm được không?
E nghĩ đấy là phương án tốt hơn ạ

BadBoy79

Xe lăn
Em mạnh dạn khuyên cụ nên giành quyền nuôi cả hai đứa nhỏ, có thể thời gian đầu vất vả nhưng sau này thực sự hạnh phúc đấy, vk cụ như này không coi con là gì đâu sẽ khổ hai đứa.

Nhọ18

Xe hơi
Cụ đuổi vợ cụ ra đường. Con 2 đứa theo mẹ em thấy ko ổn cụ a.

Trungkienbka

Xe hơi
3. Tiền mặt tiết kiệm đc thì e sẽ cho nó hết và đuổi khỏi nhà

Đúng đắn.
Em không nhớ đã đọc ở đâu rồi, người ta bảo " đàn ông có thể lên giường với bất kỳ ai kể cả không có tình cảm, nhưng phụ nữ thì chỉ lên giường với người tình cảm". Khi không còn tình cảm với nhau nữa (không ngâm cứu kỹ vụ nguyên nhân) thì giải thoát có lẽ tốt hơn.
Với 2 thằng nhà cụ thì nếu là em, em sẽ nuôi, vì mẹ nó vậy thì liệu có chăm cho chúng nó tốt không? Sau này mẹ nó đi tiếp bước nữa, thì liệu người kia có quý 2 thằng nhà cụ không? Nếu cụ nuôi, sau này cụ có đi bước nữa, cụ chỉ cần chọn mẹ cho con chứ không chọn vợ cho cụ là ok.

Nếu vợ cũ ko có chỗ ở ổn định thì cụ cũng nên hỗ trợ lo cho cô ấy vì dù sao 2 đứa con cũng ở với mẹ, mẹ mà lông bông nay đây mai đó thì các con cụ khổ.
E sẽ hỗ trợ thuê căn chung cư, dù ko bằng cái nhà đất đang ở nhưng e nghĩ sẽ tạm ổn ạ

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Em chẳng biết khuyên thế nào. Mong cụ chủ bình tâm và thu xếp chu đáo để trẻ con không bị tổn thương và đau khổ.

Đúng đắn.
Em không nhớ đã đọc ở đâu rồi, người ta bảo " đàn ông có thể lên giường với bất kỳ ai kể cả không có tình cảm, nhưng phụ nữ thì chỉ lên giường với người tình cảm". Khi không còn tình cảm với nhau nữa (không ngâm cứu kỹ vụ nguyên nhân) thì giải thoát có lẽ tốt hơn.
Với 2 thằng nhà cụ thì nếu là em, em sẽ nuôi, vì mẹ nó vậy thì liệu có chăm cho chúng nó tốt không? Sau này mẹ nó đi tiếp bước nữa, thì liệu người kia có quý 2 thằng nhà cụ không? Nếu cụ nuôi, sau này cụ có đi bước nữa, cụ chỉ cần chọn mẹ cho con chứ không chọn vợ cho cụ là ok.
Tạm thời e thấy ở với mẹ sẽ tốt hơn với e vì nếu cần thì bà ngoại có thể hỗ trợ chăm sóc, còn e thì bà nội ko thể mà mình e thì ko thể cáng đáng đc. Còn sau này đi bước nữa thì e sẽ xem xét lại ạ

xe mất phanh

Xe container
Cho nó ít tiền và thứ gì trong nhà nó thích rồi xách vali đi theo tình yêu đứt thật của đời nó chứ.
Con thì cụ nên nuôi, vì nó đã thế thì khó nuôi con cụ cho tử tế lắm.