Thảo luận đèn xe kiamorning 2019 đi trời mưa tối không nhìn thấy đường

haitg

Xe đạp
hôm qua em đi làm về tối, đường ql1 mà không thấy gì, quá nguy hiểm. em đã bật cốt rồi pha thử các kiểu... nhg không bật đèn gầm. có phải do em không bật đèn gầm nên không thấy rõ không? xin kinh nghiệm dùng đèn xe của các cụ khi đi xe trời mưa ban đêm. em đọc nhiều bài các cụ trên này về thay đèn xe các loại, nhưng vẫn lăn tăn vì sợ thay xong, đi kiểm tra xe bị phạt.

Kiabuoisang

Xe container
Đèn xe nào đi nữa thì chạy đêm kèm trời mưa đều rất khó quan sát đường. Đèn gầm nếu bật lên thì có thể sẽ cải thiện được hơn chút ít nhưng cũng không đáng kể.
Lái xe trong các điều kiện thời tiết bất thường là một kỹ năng khó mà không trường lớp nào dạy được; nó do khả năng từng người và kinh nghiệm được tích luỹ qua những km đã để lại phía sau.
Trời mưa cụ hãy đi thật chậm để quan sát đường tốt hơn dần dần sẽ quen thôi.
Còn món đèn đuốc có thể độ lại bằng nóng xenon cho nó sáng hơn, cải thiện hơn vì nguyên bản không nhầm nó vẫn là bi giả cầy, bên trong vẫn là bóng halogel thường. và cũng không sợ bị phạt nếu độ đúng kỹ thuật.

29X-6789

Xe tải
hôm qua em đi làm về tối, đường ql1 mà không thấy gì, quá nguy hiểm. em đã bật cốt rồi pha thử các kiểu... nhg không bật đèn gầm. có phải do em không bật đèn gầm nên không thấy rõ không? xin kinh nghiệm dùng đèn xe của các cụ khi đi xe trời mưa ban đêm. em đọc nhiều bài các cụ trên này về thay đèn xe các loại, nhưng vẫn lăn tăn vì sợ thay xong, đi kiểm tra xe bị phạt.
Cụ giống em vãi. E mới mua xe 1 tháng giống cụ. Đang phân vân mấy loại được tư vấn của các cụ độ đèn đây mà vẫn chưa biết lắp loại nào. Xem ảnh của 1 cụ thay bi led thì chát quá, 5tr8 hixhix. E vừa đi Nghệ An về đi lúc 7h tối về đến HN mất 7 tiếng vì phải đi rất chậm, trung bình em đi toàn 50km (ko tính đoạn cao tốc). Cụ mà lắp trước em thì inbox em xem ảnh nhé để e thay với.

Xe cỏ cũ

Xe điện
Đi xe thấy chưa đủ để quan sát thì đi chậm lại, có thể do đèn, có thể do mắt nhìn, có thể do đường, có thể do thời tiết,....thay cái đèn sáng hơn là chưa đủ an toàn để đi nhanh.
Câu của cụ mợ OFer nào em không nhớ nick: "Nhanh 1 phút đi trước mấy chục năm".

haitg

Xe đạp
Cụ giống em vãi. E mới mua xe 1 tháng giống cụ. Đang phân vân mấy loại được tư vấn của các cụ độ đèn đây mà vẫn chưa biết lắp loại nào. Xem ảnh của 1 cụ thay bi led thì chát quá, 5tr8 hixhix. E vừa đi Nghệ An về đi lúc 7h tối về đến HN mất 7 tiếng vì phải đi rất chậm, trung bình em đi toàn 50km (ko tính đoạn cao tốc). Cụ mà lắp trước em thì inbox em xem ảnh nhé để e thay với.
vẫn đang hóng các cccm chỉ giáo

Giang hà bh

Xe đạp
Mình thay bóng đèn có hon 1t thôi mà sáng thoải mái luôn sao chỗ bạn báo giá cao thế

29X-6789

Xe tải

auzze

Đi bộ
mưa to quá thì chả đèn nào rõ được đâu cụ ơi, nước mưa nó cản sáng và còn làm ánh sáng phản chiếu lại càng làm mình nhìn đường khó. Cứ bình tĩnh đi chậm chậm lại một chút là được thôi.

U CÒNG

Xe hơi
Cụ phải độ bi gầm (Tầm 2tr5 thôi). Và mưa to thì cụ đi chậm thôi nhé.