Chi hội Đèn xi nhan khi đóng khóa cửa

congaconcon

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi chút. Con spark 2013 của em tự nhiên dạo này khi khóa cửa thì xi nhan nó không nháy 1 lần như bình thường nữa. Chức năng khóa vẫn hoạt động bình thường. Trong khi khi mở cửa thì xi nhan vẫn nháy 2 lần. Em không rõ nó hỏng cái gì nữa.
Em hỏi các cụ để nếu tự sửa đc thì sửa, không thì lúc nào rảnh mang ra gara sửa vậy.
Vodka cụ nào cho em thông tin hữu ích.

HaH

Xe tăng
Man Auto & Mobiles - Check Xe Uy Tín Hà Nội
Các cụ cho em hỏi chút. Con spark 2013 của em tự nhiên dạo này khi khóa cửa thì xi nhan nó không nháy 1 lần như bình thường nữa. Chức năng khóa vẫn hoạt động bình thường. Trong khi khi mở cửa thì xi nhan vẫn nháy 2 lần. Em không rõ nó hỏng cái gì nữa.
Em hỏi các cụ để nếu tự sửa đc thì sửa, không thì lúc nào rảnh mang ra gara sửa vậy.
Vodka cụ nào cho em thông tin hữu ích.
Nháy 1 cái tức là hệ thông chống trộm đã đc bật. K nháy tức là chưa. Cụ kiểm tra lại các cửa xem đã đóng chặt chưa, kể cả nắp capo nhé

congaconcon

Xe hơi
Các cửa thì em kiểm tra rồi. Chỉ chưa kiểm tra nắp capo thôi.
Để em về kiểm tra xem có đúng là nó ko?

tung_mad_man

Xe điện
Website
www.facebook.com

tung_mad_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em kiểm tra lại, đúng là nắp capo chưa đóng kín.
Nhưng lại dính thêm quả em bật cái cam hành trình lên chế độ on. 1 tuần sau nó hết sạch điện ấc quy.
Chứng tỏ cam xịn, có chức năng ghi khi tắt máy xe... chứ em thấy ít cam có chức năng ấy lắm, vì đang phần em dùng cam bình dân, thấy cùng lắm ghi thêm 10-15s đến 2-3 phút sau khi tắt máy xe thôi. Thế thì cụ phải để ý cài đặt lại cam

congaconcon

Xe hơi
Chứng tỏ cam xịn, có chức năng ghi khi tắt máy xe... chứ em thấy ít cam có chức năng ấy lắm, vì đang phần em dùng cam bình dân, thấy cùng lắm ghi thêm 10-15s đến 2-3 phút sau khi tắt máy xe thôi. Thế thì cụ phải để ý cài đặt lại cam
Cam đểu thôi cụ, nó cách đây 7 năm rồi. Nhưng nó cũng có đủ các chức năng, loại của em nó cắm cổng ODB 2 chứ không phải loại cắm tẩu.
Nó có 2 chế độ là OFF, khi đó nó chạy khi mở khóa điện thôi. chế độ 2 là ON, khi đó nó luôn chạy, vì nó lấy điện qua ODB.
Rửa xe có thể nhỡ tay gạt sang nấc ON, thế là nó chạy suốt cả tuần.
Giờ em lấy băng dính gắn luôn cố định nấc OFF cho nó khỏi chạy lung tung.

tung_mad_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cam đểu thôi cụ, nó cách đây 7 năm rồi. Nhưng nó cũng có đủ các chức năng, loại của em nó cắm cổng ODB 2 chứ không phải loại cắm tẩu.
Nó có 2 chế độ là OFF, khi đó nó chạy khi mở khóa điện thôi. chế độ 2 là ON, khi đó nó luôn chạy, vì nó lấy điện qua ODB.
Rửa xe có thể nhỡ tay gạt sang nấc ON, thế là nó chạy suốt cả tuần.
Giờ em lấy băng dính gắn luôn cố định nấc OFF cho nó khỏi chạy lung tung.
Oh yeah... cụ có tên hoặc hình cam ko>? cho em xin mí, em đang cần loại chạy liên tọi như thế!