[Funland] Đeo kính bị nhức đầu vì bị đè vào sống mũi

winweb

Xe hơi
Chào các cụ,

Em bị cận, nhưng khi đeo kính lâu (nhất là khi lái xe) thì rất hay bị nhức đầu khó chịu vì 2 cái đệm kính nó đè vào sống mũi. Em đoán là do chỗ đó có nhiều mạch máu, khi bị đè thì máu ko lưu thông được tốt dẫn tới nhức đầu.
Em đang tính kiếm cái gì khác gắn vào để nó đỡ kính phía dưới gò má chứ ko đè vào sống mũi nữa.
Các cụ có cao kiến gì ko giúp em với.

namdhpham

Xe hơi
Thế thì chỉ đeo kính áp tròng thôi cụ ơi, mà cũng lạ, em cũng cận lòi ra, bạn bè em nhiều người cận nhưng không có ai bị như cụ cả. Cụ thử kiểu kính khác xem, ví dụ:
Chọn kính có mắt na mềm.
Chọn kính gọng nhựa, loại tốt thì nó rất nhẹ, bề mặt tiếp xúc sống mũi lớn, giảm áp lực lên sống mũi.
Chúc cụ chọn được giải pháp ưng ý.

winweb

Xe hơi
Em thấy cái đỡ sống mũi ở các thể loại gọng đều gần giống nhau nên cũng ko khác gì mấy.
Kính em đang đeo là kính ko gọng, kính bằng nhựa nên cũng khá nhẹ rồi.
Em cũng thấy lạ là nhiều người đeo cả ngày chả làm sao, em chỉ đeo tối đa 1-2h là khó chịu lắm rồi. Gỡ kính ra cái là thấy dễ chịu hẳn

nguyenlongthe

Xe tăng
Em thấy cái đỡ sống mũi ở các thể loại gọng đều gần giống nhau nên cũng ko khác gì mấy.
Kính em đang đeo là kính ko gọng, kính bằng nhựa nên cũng khá nhẹ rồi.
Em cũng thấy lạ là nhiều người đeo cả ngày chả làm sao, em chỉ đeo tối đa 1-2h là khó chịu lắm rồi. Gỡ kính ra cái là thấy dễ chịu hẳn

Cái này do cụ có bệnh nó gây nên:
1/Bệnh do mắt
2/Cụ có bệnh xoang
3/Nhức đầu(do gan mật)
Trị xong đeo kính ngon ngay.

Romeo_10

Xe tải
Website
ecofilm.vn
Chào các cụ,

Em bị cận, nhưng khi đeo kính lâu (nhất là khi lái xe) thì rất hay bị nhức đầu khó chịu vì 2 cái đệm kính nó đè vào sống mũi. Em đoán là do chỗ đó có nhiều mạch máu, khi bị đè thì máu ko lưu thông được tốt dẫn tới nhức đầu.
Em đang tính kiếm cái gì khác gắn vào để nó đỡ kính phía dưới gò má chứ ko đè vào sống mũi nữa.
Các cụ có cao kiến gì ko giúp em với.

Cứ xài mấy cái gọng nhựa loại tốt là nó đỡ nhiều đó.

cuongduyS5568

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Trước tiên cụ nên xem lại gọng kính và độ của mắt kính đã phù hợp chưa!
Tren of em thấy CH cụ cuongduyS5568 bán nhiều gọng kính cận lắm!
Cảm ơn Cụ đã nhắc đến em!
Nhức đầu , khó chịu khi đeo kính có rất nhiều nguyên nhân. Cả khách quan và chủ quan ạ!
Xét về yếu tố khách quan:
Cụ chủ đổ tội cho cái ve đệm mũi em sợ oan cho nó. Em thấy khách hàng của em đau đầu khó chịu ko phải vì cái ve đệm mũi mà là vì:
1: size gọng kính nhỏ hơn mặt nên 2 càng kính ép lằn vào 2 bên thái dương gây khó chịu.
2: Đuôi càng kính bẻ ôm vào trong quá chọc vào 2 bên đầu sau tai gâi khó chịu

Còn về tật khúc xạ của mắt và trục mắt nữa ....
Cụ có thời gian mời qua em tư vấn ạ

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
Ơ quái lạ. E cũng bị giống cụ chủ, chọn loại vừa, nhẹ, dễ chịu thì đeo độ 30p cũng bỏ ra vì nó đau đau tức mũi kéo theo hơi đau đầu. Mắt em siêu tốt (liếc gái toành toạch). Mũi ko bị xoang xiếc j. Lạ thật.

vietran

Xe ba gác
Nhức đau thậm chí là chóng mặt buồn nôn k phải do gọng nó đè vào mũi mà là do sai độ cận hoặc sai kính, khả năng nhiều là do sai kính, tức k phải kính thuốc mà lắp mắt cận vào kính thời trang có độ cong k đúng.
Mịa có đến cái hiệu kính có tiéng vào loại lớn của thủ đô mà còn léo biết việc này, nhuộm râm bừa mắt cận lắp vào kính mát.

winweb

Xe hơi
1/ Bệnh do mắt em nghĩ cũng ko phải, vì nếu ko cho kính đè vào sống mũi thì đỡ hẳn
2/ Đúng là em có bị xoang thật, mặc dù ko phải là kinh niên nhưng cũng có liên quan
3/ Do gan mật: cụ có thể cho em biết lý do vì sao ko ? Nếu mà là gan mật thì ko đeo cũng bị chứ nhỉ?

Kinh của em là kính cận thật. Kính này cả cận cả loạn nữa. Chắc nhiều người nghĩ độ loạn làm cho chóng mặt nhưng cũng ko phải.
Em đeo kính lâu thì cái kính như quả tạ đè vào mũi vậy.

Cái này do cụ có bệnh nó gây nên:
1/Bệnh do mắt
2/Cụ có bệnh xoang
3/Nhức đầu(do gan mật)
Trị xong đeo kính ngon ngay.

HQThai

Xe hơi
Cụ chọn loại có miếng đệm to to & mềm mềm tí. Rồi cụ chọn kính & độ cận phù hợp. Xong cụ đeo 2-3 hôm là quen mà. Nếu cụ bị cận tầm 2 độ trở lên thì cụ nên đeo thường xuyên nhé :)

tuanta

Xe tăng
Không phải kính đè vào mà đau đầu đâu cụ. Do sai độ và/hoặc khoảng cách đồng tử.

nguyenlongthe

Xe tăng
1/ Bệnh do mắt em nghĩ cũng ko phải, vì nếu ko cho kính đè vào sống mũi thì đỡ hẳn
2/ Đúng là em có bị xoang thật, mặc dù ko phải là kinh niên nhưng cũng có liên quan:Liên quan nhiều đấy cụ ạ.
3/ Do gan mật: cụ có thể cho em biết lý do vì sao ko ? Nếu mà là gan mật thì ko đeo cũng bị chứ nhỉ?Do gan mật nên gây đau âm ỉ gồ xương lông mày nhiều người không để ý cho đến lúc đ

Kinh của em là kính cận thật. Kính này cả cận cả loạn nữa. Chắc nhiều người nghĩ độ loạn làm cho chóng mặt nhưng cũng ko phải.
Em đeo kính lâu thì cái kính như quả tạ đè vào mũi vậy.
1/loại trừ
2/Liên quan nhiều đấy cụ ạ .
3/Do gan mật nên sẽ đau âm ỉ gồ xương lông mày lan ra sống mũi.

vanhuong0303

Xe hơi
Dùng kính nhựa mắt nhựa cho nhẹ cụ ạ

QuaCuaMe

Xe hơi
Chọn gọng mắt nhựa loại siêu mỏng và nhẹ, gọng nhựa loại nhẹ hoặc hợp kim siêu nhẹ là ổn

cô giáo thỏ

Xe hơi
Em thì bị tấy đỏ hai bên sống mũi. Đeo kính gì cũng bị. Dạo gần đây mới thế chứ hai chục năm mang đít chai em chưa từng...

pokemon06

Xe tăng
Em cũng bị giống cụ chủ mà không biết nguyên nhân.