Đi đăng kiểm bị lỗi phanh ăn không đều (lực phanh của 1 bánh bị yếu)

nickname

Xe buýt
Chào các bác

Em đi đăng kiểm thì bị lỗi phanh ăn không đều, tức là lực phanh của 1 trong 4 bánh bị yếu. Em đem về gara, cẩu lên cầu, phanh rồi quay thử thấy bánh cứng đơ, phanh ăn chắc. Đem lại đăng kiểm, vẫn bị trượt vì nguyên nhân đó. Đồng chí đăng kiểm giải thích là không phải phanh không ăn, mà là do lực phanh 1 bánh bị yếu.

Thật lòng em không biết phải sửa ra sao nữa, vì đem ra gara thì không có dụng cụ đo lực phanh của bánh xe, mà cứ đem ra đăng kiểm thì lại trượt.

Nhờ các bác tư vấn giúp xem xe em phải xử lý thế nào.

Em xin chân thành cảm ơn.

chutien

Xe đạp
chắc cụ thiếu money đút trong đới =))

nickname

Xe buýt
Em đưa tiền thì thấy bị trả lại, rất tiếc là việc này khó giải quyết được bằng tiền.
Nếu quả thực là lực phanh không đều thì sẽ dẫn tới sự an toàn khi lái xe, cần phải giải quyết triệt để.

Google ra cái này http://www.oto-hui.com/threads/phanh-dau-an-khong-deu.49672/page-4

cuhaifus

Xe container
Cái này khoai nhỉ, chắc cụ phải kiếm gara nào có kinh nghịêm, chỉ cho họ thấy caí bánh bị yếu lực phanh rồi nhờ ktra chi tiết xem cup ben có bẩn ko, má có lệch ko thôi chứ gara đâu có thiết bị như anh đăng kiểm đâu

nongvanzen

Xe đạp
Cụ vào ga ra nào có dụng cụ đo áp lực phanh (tìm hơi khó) chỉnh lại là đc.

Muon_biet

Xe cút kít
Chào các bác

Em đi đăng kiểm thì bị lỗi phanh ăn không đều, tức là lực phanh của 1 trong 4 bánh bị yếu. Em đem về gara, cẩu lên cầu, phanh rồi quay thử thấy bánh cứng đơ, phanh ăn chắc. Đem lại đăng kiểm, vẫn bị trượt vì nguyên nhân đó. Đồng chí đăng kiểm giải thích là không phải phanh không ăn, mà là do lực phanh 1 bánh bị yếu.

Thật lòng em không biết phải sửa ra sao nữa, vì đem ra gara thì không có dụng cụ đo lực phanh của bánh xe, mà cứ đem ra đăng kiểm thì lại trượt.

Cụ vào các hãng như Toy, Honda cân chỉnh trước khi đăng kiểm là OK, họ đều có máy kiểm tra chuẩn luôn.

mabu44

Xe tăng
Hôm rồi em đi đăng kiểm, để 100 trong xe, bốc hơi luôn, nhưng nhanh hơn các xe khác nhiều. Dù nhìn màn hình hiển thị phanh đều tăm tắp như nhau.
Đến khâu đo nồng độ khói thải thì xe em đc bỏ qua, có bác Mec bị đạp ga mãi ko đc, chắc ko có 100 thì phải. Chán

longsd

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này em cũng dính với em Matiz phải về sửa mãi mới đăng kiểm được do gãy 1 cái lẫy trong phanh, chỉ số nó bị dưới 1.00 là ko được!
Một số chỗ ko dám nhận tiền đâu, đợt em quay lại vẫn dính lỗi đấy vào deal 500k để về cho nhanh nhưng đăng kiểm chỗ Sóc Sơn ko dám nhận, nó kêu có lắp camera quan sát nên sẽ bị xử ngay, phải về sửa! :(

nickname

Xe buýt
Không phải cố sửa đâu cụ ợ, vì nếu đã bị soi thì không lỗi này sẽ lòi ra lỗi kia. Cụ mang qua bên em, chả phải sửa chữa gì, 15 phút sau có đầy đủ đăng kiểm. Alo em 0969806186
Theo em hiểu thì dịch vụ của cụ Cường là một cách mua kết quả, rất nhanh và tiện lợi, được nhiều người ưa chuộng.
Nhưng mà cái mà em cần là sự an toàn cho xe, cho bản thân mình và những người ngồi trong xe.
Hơn nữa, em cũng không muốn mỗi lần đi đăng kiểm lại phải mua kết quả!

nickname

Xe buýt
Vụ này em cũng dính với em Matiz phải về sửa mãi mới đăng kiểm được do gãy 1 cái lẫy trong phanh, chỉ số nó bị dưới 1.00 là ko được!
Một số chỗ ko dám nhận tiền đâu, đợt em quay lại vẫn dính lỗi đấy vào deal 500k để về cho nhanh nhưng đăng kiểm chỗ Sóc Sơn ko dám nhận, nó kêu có lắp camera quan sát nên sẽ bị xử ngay, phải về sửa! :(
Cụ có thể nói rõ hơn là cái lẫy nào bị gẫy không ạ?

longsd

[Tịch thu bằng lái]
Em không biết cụ ơi, về garage quen nó tháo ra mới biết, lúc đăng kiểm đuổi ra sửa, em vào mấy cái xung quanh chỗ QL3 không có đồ thay nên nó chỉ tăng phanh lên nhưng vào kiểm tra vẫn chỉ có 0.34 - 0.5! Mà Matiz toàn bị 2 bánh sau - phanh tang trống! Có em bên chi hội vừa xuất xưởng đi kiểm định cũng dính mới vãi! :D
Cụ có thể nói rõ hơn là cái lẫy nào bị gẫy không ạ?

oto16ahn

Xe điện
xe cụ xe gi và nó bị bánh trc hay bánh sau ạ ?

oto16ahn

Xe điện
Em đi xe KIA SPECTRA, bị bánh sau phía bên trái, lực phanh đo được là 1000N
Trong khi đó lực phanh phía sau bên phải là 1800N!
cụ kiểm tra các ti ô dầu xem có bị bẹp chỗ nào k.kiểm tra tăng bua nếu gờ cụ láng lại và cả má phanh ạ.chả có nhẽ '' Chó thiến lại gầy'' :)) ( e fun tý)

Ducky Momo

Xe buýt
Nên khắc phục một cách cẩn thận, triệt để trước khi đăng kiểm lại hơn là bỏ tiền ra mua cái đăng kiểm rởm. Bác hãy nghĩ đến an toàn của bác và gia đình bác. Hệ thống phanh, lái, lốp luôn là các đối tượng cần quan tâm đặc biệt

chuongvit

Xe tăng
cụ tháo bộ chia dầu phanh ra

namaus

Xe tăng
Chào các bác

Xe ông bạn e cũng bị một bên thế này. Khi đi ngồi đằng sau thấy bị lắc mít. Đi đăng kiểm ko qua. Mất cả ngày nằm về hãng đấy. Liên quan đến phanh thì cứ phải kỹ càng thôi.