Đi Hải Phòng - Đồ Sơn theo đường 5 như thế nào để tránh bị xxx phạt?

tamdao

Xe tăng
Tuần sau nhà em đi Dồ sơn nghỉ, em nhờ các bác chỉ dẫn nên đi đường 5 thế nào dể tránh bị xxx phạt oan.
Em ở Hà đông, định đi theo vành đai 3 trên cao, qua cầu thanh trì rồi xuồng đường 5. mà em xem ti vi thấy cao tốc hà nội - hải phòng đã cho đi 1 đoạn, có bác nào biết lối vào đường này chỉ cho em với
cảm on các bác

nguyễn Sế

Xe hơi
Đi đường 5 có mấy nguyên tắc cần nhớ cụ nhé.Qua Hải Dương khg đè bất cứ vạch liền nào dù nó rất ngắn.khg vượt phải.Hải Phòng cũng bậy và vào tp chỉ cho tốc độ 40.phải xi nhan khi rẽ cụ ạ.Đến Đồ Sơn tổc độ 50

Bùi Văn Hưng

Xe hơi
Đi hn hải phong nhiều anh hùng núp bắn tốc độ lắm các bác cú thong thả mà đi thôi

ubisapro

Xe trâu
Đi đường 5 có mấy nguyên tắc cần nhớ cụ nhé.Qua Hải Dương khg đè bất cứ vạch liền nào dù nó rất ngắn.khg vượt phải.Hải Phòng cũng bậy và vào tp chỉ cho tốc độ 40.phải xi nhan khi rẽ cụ ạ.Đến Đồ Sơn tổc độ 50
Làm quái j có lỗi vượt phải ở Hải dương. E chuyên gia đi làn phải nhanh hơn làn trái đây. Đi qua các anh xxx có gọi đâu. Chỉ có kiểu đi bên phải qua xong, thấy xxx xi nhan về làn trái thì xxx hay vợt tán chuyện thôi (chắc nghĩ tài xế ko bít luật, thấy xxx xi nhan về làn gấp). Non gan mất xèng, lôi 171 ra thì bọn e nhắc nhở...

TVPL

Xe container
Tuần sau nhà em đi Dồ sơn nghỉ, em nhờ các bác chỉ dẫn nên đi đường 5 thế nào dể tránh bị xxx phạt oan.
Em ở Hà đông, định đi theo vành đai 3 trên cao, qua cầu thanh trì rồi xuồng đường 5. mà em xem ti vi thấy cao tốc hà nội - hải phòng đã cho đi 1 đoạn, có bác nào biết lối vào đường này chỉ cho em với
cảm on các bác
Cụ đi ra Đường 5 thế là được rồi. Dọc đường có HD hay bắn tốc độ + đè vạch, ĐS thỉnh thoảng cũng thế, cụ cứ để ý đèn, biển, vạch theo luật mà đi như không có xxx ấy, sao phải xoắn :)
Đường 5 mới thông 20 km đầu HP - xuống gần ĐS ý, cụ đừng có lên làm gì, mất thêm 35k vé và vẫn phải vòng về Quán toan - Đường 5 thôi.

vietkaka126

Xe tải
Cứ đúng tốc độ, làn đường mà đi thì chả sợ bố con thằng nào hết :D

minck

Xe container
Đi HN-Đồ Sơn và ngược lại:
Nếu là xe con Đường 5 đến Như quynh thì cụ đi làn trái (Sát giải phân cách). Từ Như quỳnh đến quán Toan thì đi làn giữa hoạc làn ngoài đều dc. Chú ý tốc độ; biển khu đông dân cư và vạch liền
Đến Quán Toan thì rẽ phải => Qua An Dương => qua Kiến an => đến đường đôi đi ĐS thì cụ chạy làn ngoài <70km/h; Làn giữa <50km/h xuống đến ĐS thì cụ rẽ đường ven núi (Đường ven biển là chiều về). Chú ý tốc độ-Biển báo-vạch kẻ đường và ko vượt ở nơi giao nhau cũng như chỗ qua đường sắt thì cụ éo sợ bố con thèng Lào :)). Chúc cụ ngon miêng với món cua ghẹ tôm mực Đồ sơn =))

Henrypham

Xe tải
Làm quái j có lỗi vượt phải ở Hải dương. E chuyên gia đi làn phải nhanh hơn làn trái đây. Đi qua các anh xxx có gọi đâu. Chỉ có kiểu đi bên phải qua xong, thấy xxx xi nhan về làn trái thì xxx hay vợt tán chuyện thôi (chắc nghĩ tài xế ko bít luật, thấy xxx xi nhan về làn gấp). Non gan mất xèng, lôi 171 ra thì bọn e nhắc nhở...
Em đi đến đoạn có xxx,các xe ngoan ngoan ngoãn đi lần trong 40km/h, e vội e chuyển làn vượt phải hiện ngang, xxx đủ hiểu đố dám vẫy em, lỗi j đầu mà vẫy,vẫy nắn gân em mắng cho dơ mặt luôn,làm sai điều lệ ngành
E

anhtho

Xe ngựa
cảm on các bác
Đi vậy là đúng rồi. Từ HN tới Quán toan, rẽ phải đi đường vành đai hoặc lao thẳng vào trong phố đi đường Lạch Chay tới cầu Rào là thẳng tiến Đồ sơn. CHú ý đường từ HP xuống ĐS nhiều xxx, thậm chí xxx dứng ngay cả trên đường nội bộ khu nghỉ mát ! Mấy chỗ đó đường vắng, các cụ tít lên là mất cua, ghẹ với xxx ngay.
Lúc về thích cảm nhận đường cao tốc thì cụ lên cho biết. Tốn thêm 35k, xa thêm gần chục km (nhưng không chậm hơn). Đường 5 vẫn bắt làn, vạch, chứ tốc độ dạo này ít.

Anh xxx này ngồi bắn tốc độ ở Đồ sơn. Xe đi qua thấy nhanh nhanh là giương súng lên chơi thẳng mít, xong lại cho súng vào cái hộp giấy. Nắng nôi lắm, nên các cụ khó mà xin xỏ :)).

Chỉnh sửa cuối:

old_man_79

Xe hơi
Đoạn Phú Thái chuyên bắt đè vạch cụ à, tốc độ giờ ko bắn nữa. Mới hôm vừa rồi em bị vợt đè vạch chiều về Hà Nội.

Tuan Photo

Xe tải
Chú ý đường từ khu 1 vào khu 2 đồ sơn là đường 2 chiều xe. Ô tô đi chiều vào phải đi đúng làn đường. Biển báo một chiều ô tô nằm ở lùm cây các cụ kg để ý là mất xèng.

N80

Xe hơi
Em hay đi đường 5, chỉ có đầu đướng 5 chỗ Cầu chui có biển 412 phân làn rõ xe con, xe khách, xe tải....thì mình đi cho đúng. Cứ đúng tốc độ qui định mà đi thì k sao, chỉ có chú ý mấy chỗ đèn xanh đèn đỏ thì có mũi tên trên đường kẻo lại đi thẳng mà lạc vào chỗ có mũi tên rẽ trái. Địa phận Hưng yên thì em không thấy biển 412 mà chỉ có ghi là 1 làn cho xe ô tô, làn 2 cho xe mô tô và ô tô, làn 3 là xe máy và xe thô sơ, với biển như thế em toàn đi bên làn bên kia nếu vắng, chỉ lưu ý mấy chỗ sửa đường thì mình xi nhan rẽ vào làn không sửa để đi. Địa phận Hải Dương không thấy có biển 412 mà chỉ có biển tương tự như Hưng Yên do đó em vẫn vượt phải, nếu gọi em thì em bảo tôi không vượt mà chuyển làn chỗ có vạch đứt, tốc độ đúng mức cho phép. Hải phòng thì cũng vậy cứ đúng tốc độ và biển báo thôi.Nếu có gì chưa chính xác thì các Cụ chỉ bảo.

livingdeath

Xe đạp
Em hay đi đường 5, chỉ có đầu đướng 5 chỗ Cầu chui có biển 412 phân làn rõ xe con, xe khách, xe tải....thì mình đi cho đúng. Cứ đúng tốc độ qui định mà đi thì k sao, chỉ có chú ý mấy chỗ đèn xanh đèn đỏ thì có mũi tên trên đường kẻo lại đi thẳng mà lạc vào chỗ có mũi tên rẽ trái. Địa phận Hưng yên thì em không thấy biển 412 mà chỉ có ghi là 1 làn cho xe ô tô, làn 2 cho xe mô tô và ô tô, làn 3 là xe máy và xe thô sơ, với biển như thế em toàn đi bên làn bên kia nếu vắng, chỉ lưu ý mấy chỗ sửa đường thì mình xi nhan rẽ vào làn không sửa để đi. Địa phận Hải Dương không thấy có biển 412 mà chỉ có biển tương tự như Hưng Yên do đó em vẫn vượt phải, nếu gọi em thì em bảo tôi không vượt mà chuyển làn chỗ có vạch đứt, tốc độ đúng mức cho phép. Hải phòng thì cũng vậy cứ đúng tốc độ và biển báo thôi.Nếu có gì chưa chính xác thì các Cụ chỉ bảo.
Như cụ là chuẩn rồi. Các cụ lưu ý vạch liền thôi, đè lên là mất tiền. Mấy chỗ ngã tư đoạn Hải Dương Hưng Yên thì tránh làn bên trái ra là được

gunner_hp

Xe tăng
Các cụ tỉnh ngoài lưu ý: ra đến Đồ Sơn vào thị xã sẽ có biển khu đông dân cư.Các cụ chỉ đi 50km/h với ô tô và 40 km/h với xe máy.Đến đoạn đường ven biển lên dốc chuẩn bị vào Bộ Xây Dựng, sắp đến đoạn sung sướng rồi các cụ cũng bình tĩnh giúp em. Vì rất hay có 1 chốt CSGT quay vạch liền - cấm vượt nơi đường cong và lên dốc. Thỉnh thoảng cũng bắn tốc độ.Nếu CSGT báo xe các cụ chỉ được phép đi 40 km/h vì có cái số kẻ bằng vôi trên vách núi thì các cụ cứ lôi hẳn CSGT đó ra đứng cạnh cái đoạn kẻ vôi ấy rồi chụp ảnh, yêu cầu làm biên bản xem có dám ko ? Tháng trước em dẫn 1 đoàn từ HN về, đi trước ngó gương hậu thấy xe bus đoàn bị vịn.Lúc ra nhà hàng ở Hòn Dáu hỏi bác tài xe bus bác ý bảo bị bắn tốc độ 50/40 mà em thấy nhục dần với đội CSGT thành phố quê em.Nhưng lỗi cũng là 1 phần do các bác tài ko chịu để ý luật với tâm lý ngại xe mình tỉnh ngoài giải quyết biên bản lôi thôi.
Vài dòng chia sẻ.Mong các cụ về quê em ăn ghẹ được vui vẻ và an toàn.