Đi Hành Xác :)

khongphaichau

[Tịch thu bằng lái]
trông thích dã man luôn, thế mới gọi là đi chơi chứ, hai nhóc nhà cụ xinh quá ạ, voldka cụ !!

haithanhleminh

Xe tải
Tuyệt vời quá cụ ạ. Khi nào đi cụ cho cháu đi ké đc không? Nếu đc cụ báo trước cháu phát để còn bố trí cv và book vé. Đội ơn cụ

volanggo

Xe tăng
Nhà em bắt đầu chuẩn bị đồ nghề đi câu

Ku nhóc cũng dành 1 cây cần tay :)

Còn chủ đầm thì đi lấy "Te", để kiếm ít cá tươi đãi khách

Trên Sài Gòn em ăn Hào tính con tính ký nhưng về đây em ăn đơn vị tính bằng sọt :)

Câu kéo vài tiếng cho dãn gân cốt là vừa kịp ăn trưa, thức ăn chủ yếu vừa đánh bắt gồm 1 buồng trứng cá Ngát

Mấy cọng rau Tiểu Hồi

Rổ Hào vừa mới làm xong

Vài con cá nướng

Tất cả dọn lên bàn

Cùng chai nước mắt quê hương và tiếng đàn cổ du dương dưới cái chòi lọng gió thì nhà em không thiết tha gì đến vụ câu kéo

Ăn nhậu ở đây không sợ thiếu mồi

Cá câu để sẳn thích nướng hay canh chua hoặc ăn sống mù tạt đều được

Còn không chịu ăn cá tôm mà khoái Hào thì cứ việc mang rổ ra lấy :) Hào bám đầy miệng cống.

- Riêng con gái em thì vô tư câu mặc dù cách cầm cần hổng giống ai :)

Nhưng sát cá thì ít ai bằng con em :)

Em bận tí việc xong là post hết :)

Ôí giời món Hào này, không đơn giản mang rổ ra là xong đâu cụ chủ nhỉ, mỗi lần đục hì hục, còn Hào nó sắc hơn dao cạo, sểnh cái là chân tay te tua ngay, em còn mấy cái sẹo không lành này. Hồi 2-9 em có về Cà Mau, mở mắt ra là thấy có chai nút lá chuối rồi, mồi thì không thiếu, hết mồi chỉ cần lội vuông 15p là lại nhậu bét tè lè nhè ngay toàn tôm, cua, cá đêm đêm chịu khó nữa thì có rắn, 3 ngày, ngày nào cũng đủ 3 bữa nhậu, nhưng cứ say say ra kệnh tắm hay đi lội vuông về lại nhậu như thường.

Chỉnh sửa cuối:

Echdo

Xe tải
Thêm hương vị cuộc sống

nighteyes

Xe hơi
Thư giãn như cụ e thèm quá à ! Ước 1 lần đc như cụ,e khoái mấy cái món nhậu của cụ đó kaka

luudanchua

Xe buýt
Tuyệt vời quá cụ ạ. Khi nào đi cụ cho cháu đi ké đc không? Nếu đc cụ báo trước cháu phát để còn bố trí cv và book vé. Đội ơn cụ
Sau tết nếu có dịp vào Sài Gòn cụ cứ hú em kiểu nào cũng sắp xếp cùng cụ 1 chuyến, nếu muốn cảm giác câu cá thì cụ cứ canh vào ngày 14,15 hoặc 23,24 âm lịch thì ngon hơn :)

Ôí giời món Hào này, không đơn giản mang rổ ra là xong đâu cụ chủ nhỉ, mỗi lần đục hì hục, còn Hào nó sắc hơn dao cạo, sểnh cái là chân tay te tua ngay, em còn mấy cái sẹo không lành này. Hồi 2-9 em có về Cà Mau, mở mắt ra là thấy có chai nút lá chuối rồi, mồi thì không thiếu, hết mồi chỉ cần lội vuông 15p là lại nhậu bét tè lè nhè ngay toàn tôm, cua, cá đêm đêm chịu khó nữa thì có rắn, 3 ngày, ngày nào cũng đủ 3 bữa nhậu, nhưng cứ say say ra kệnh tắm hay đi lội vuông về lại nhậu như thường.
Hào thì dân đấy họ đục chứ em là ngại nhất vụ này, khó nhằn mà lại mang sẹo như chơi - sáng sớm dậy mà nhậu tiếp ở đây họ gọi là Lấy Ngót coi vậy chứ làm vài li đầu hơi khó chứ mấy li sau thấy .... say lại :)

zumong

Xe đạp
Hành xác như cụ em củng muốn

haithanhleminh

Xe tải
Sau tết nếu có dịp vào Sài Gòn cụ cứ hú em kiểu nào cũng sắp xếp cùng cụ 1 chuyến, nếu muốn cảm giác câu cá thì cụ cứ canh vào ngày 14,15 hoặc 23,24 âm lịch thì ngon hơn :)
Vâng, đội ơn cụ, cụ cho cháu cái số cầm tay và địa chỉ vào inbox nhé. Khi nào đi cháu sẽ báo trước ợ.

SonTrinh

Xe máy
Nhing cảnh này của cụ tôi lại thèm rượu!!

Nhà em bắt đầu chuẩn bị đồ nghề đi câu

Ku nhóc cũng dành 1 cây cần tay :)

Còn chủ đầm thì đi lấy "Te", để kiếm ít cá tươi đãi khách

Trên Sài Gòn em ăn Hào tính con tính ký nhưng về đây em ăn đơn vị tính bằng sọt :)

Câu kéo vài tiếng cho dãn gân cốt là vừa kịp ăn trưa, thức ăn chủ yếu vừa đánh bắt gồm 1 buồng trứng cá Ngát

Mấy cọng rau Tiểu Hồi

Rổ Hào vừa mới làm xong

Vài con cá nướng

Tất cả dọn lên bàn

Cùng chai nước mắt quê hương và tiếng đàn cổ du dương dưới cái chòi lọng gió thì nhà em không thiết tha gì đến vụ câu kéo

Ăn nhậu ở đây không sợ thiếu mồi

Cá câu để sẳn thích nướng hay canh chua hoặc ăn sống mù tạt đều được

Còn không chịu ăn cá tôm mà khoái Hào thì cứ việc mang rổ ra lấy :) Hào bám đầy miệng cống.

- Riêng con gái em thì vô tư câu mặc dù cách cầm cần hổng giống ai :)

Nhưng sát cá thì ít ai bằng con em :)

Em bận tí việc xong là post hết :)