Đi thế nào: Đoạn rẽ phải từ cao tốc BN - HN qua đường 5 hướng về cầu Chương Dương

technicvn

Xe buýt
Chào các cụ,
Thỉnh thoảng có việc về quê, em đi qua cao tốc BN - HN rồi rẽ phải đi theo đường 5 để vào HN qua cầu Chương Dương. Đi theo đoạn này em không thấy có biển phân làn hoặc báo tốc độ gì cả. Các cụ chỉ em đi thế nào cho đúng ở đoạn này với ạ.
Em thì vẫn đi < 50km/h, làn ngoài cùng. Đến ngã tư đoạn rẽ vào Thạch Bàn và Sài Đồng thì chuyển sang làn giữa để đi thẳng.
Nhiều khi em đi, thấy mình 1 mình 1 làn ngoài, các bác xe tải xe con tuyền đi vào làn giữa nên không rõ mình đi thế có đúng làn không? có đúng tốc độ không?

pham minh

Xe container
Chào các cụ,
Thỉnh thoảng có việc về quê, em đi qua cao tốc BN - HN rồi rẽ phải đi theo đường 5 để vào HN qua cầu Chương Dương. Đi theo đoạn này em không thấy có biển phân làn hoặc báo tốc độ gì cả. Các cụ chỉ em đi thế nào cho đúng ở đoạn này với ạ.
Em thì vẫn đi < 50km/h, làn ngoài cùng. Đến ngã tư đoạn rẽ vào Thạch Bàn và Sài Đồng thì chuyển sang làn giữa để đi thẳng.
Nhiều khi em đi, thấy mình 1 mình 1 làn ngoài, các bác xe tải xe con tuyền đi vào làn giữa nên không rõ mình đi thế có đúng làn không? có đúng tốc độ không?
đường 5 có đoạn từ cầu thanh trì đến cầu chui là củ chuối nhất vì đối với xe du lịch và xe con phải căn cứ vào mũi tên chuyển làn trên mặt đường (mờ tịt ) để xem cần phải chạy làn ngoài hay làn giữa vì bình thường trên đường 5 thì xe con và xe du lịch phải chạy làn ngoài cùng bên trái(biển phân lan này bọn gtcc nó chỉ đặt ở 2 đầu đường 5 chứ các giao lộ không thấy) nhưng đến gần các giao lộ tùy theo mũi tên phân làn mà bác sẽ phải biết mình nên đi vào làn nào nếu không thì csgt cũng sẽ chỉ cho bác biết ngay thôi