Đi thiên đường biển Maldives cùng em # 27/4 - 2/5/2018

oceanholic

Xe đạp
Chào các cụ, các mợ!

Ai đang theo dõi topic "Lập Team đi Maldives # 2/3 - 7/3/2018" của em thì cũng đã biết nhóm 8 người của em (6 Sài Gòn + 2 Hà Nội) đã dời ngày từ tháng 3 sang dịp 30/4 - 1/5, cụ thể là từ 27/4 - 2/5/2018.

Chương trình dự kiến sẽ như sau:

Ngày 1: Bay từ Sài Gòn/ Hà Nội qua Kuala Lumpur, nối chuyến đi Maldives. Tới Maldives vào buổi tối. check in guesthouse tại thủ đô Malé.
Ngày 2: Di chuyển bằng máy bay nội địa tới đảo (máy bay chỉ nhỏ xíu như cái xe bus thôi nhé!) Đây chính là 25 phút để em và các cụ các mợ chiêm ngưỡng vẻ kiều diễm của Maldives từ trên cao
. Tới nơi, mình dành trọn một ngày để khám phá đảo, bơi lội, snorkeling...
Ngày 3: Cả ngày khám phá sandbank hoặc đảo picnic
Ngày 4: Dành một ngày thăm resort 4/ 5* sang trọng liền kề
Ngày 5: Cả ngày khám phá một trong những điểm lặn ngắm san hô đẹp nhất Maldives với rất nhiều sinh vật biển đa dạng: cá nhiều màu sắc, cá mập trắng, rùa biển, san hô các loại...
Ngày 6: Buổi sáng nghỉ ngơi, vui chơi trên đảo. Buổi chiều bay trở về thủ đô Malé thăm thú thủ đô tranh thủ shopping. Buổi tối trở lại sân bay bay về Kuala Lumpur rồi bay tiếp về Sài Gòn/ Hà Nội.

Tour lần này có 2 điểm đặc biệt như sau ạ:

1. Em dự định sẽ ở một hòn đảo nằm trong khu vực bảo tồn thiên nhiên duy nhất ở Maldives nơi cá mập, cá heo, cá đuối và san hô cực kỳ nhiều.
2. Và nữa là để đến được hòn đảo này cần bay một chuyến 25 phút từ thủ đô Malé nên các cụ sẽ được ngắm quần đảo xinh đẹp này từ trên không nữa.

Chi phí dự kiến:

1. Vé máy bay: Tầm USD 300 – USD 350. Em khuyến khích cả nhà tự book và tự kiểm soát vé của mình.
2. Các chi phí ăn, ở, di chuyển, vui chơi 6 ngày 5 đêm ở Maldives: USD 680/ người, share 2 người một phòng.
P/S: Đã có tầm 10 người đăng ký, em đã lập group chat bên FB để mọi người trao đổi. Maximum là 15 người thôi ạ. Nhưng cũng còn tùy số lượng phòng trống ở bển nữa. Họ chỉ có 11 phòng thôi nên em sẽ chốt sớm vào cuối tháng 2 này để book phòng kẻo hết.

Và dưới đây là một vài hình ảnh em đã chụp ạ:

Đây là hình chụp từ cái "xe bus bay" ạ:

Đây là sandbank:

Đây là hình em chụp ở vườn san hô. Phía xa bên kia là Robison Island.

Đây là hình em chụp lúc snorkeling. Cá mú ngập ngụa. Rùa và cá mập trắng cũng rất hay gặp ạ:

Còn đây là hình em chụp lúc đi thăm resort:

Chỉnh sửa cuối:

oceanholic

Xe đạp
Vé máy bay từ cả hai đầu Hà Nội và Sài Gòn đều đang cực rẻ từ hôm qua tới nay nhé các cụ các mợ.

Hôm qua em book vé em từ Hà Nội khứ hồi là USD 250. Sài Gòn thì tầm USD 280. Trong khi một thành viên khác của nhóm book trước em vài hôm, từ Sài Gòn là USD 350.

Em vừa book vừa run. Lâu nay có bao giờ em săn vé giá rẻ thành công đâu. Lần nào 0 đồng cũng ngậm ngùi nhìn mọi người hốt vé.

Phải đến khi tin nhắn trừ tiền trong tài khoản tới và có confirm gửi về mail em mới thở phào nhẹ nhõm :))

Mon 29V

Xe điện
ĐI Maldives có cần visa ko mợ chủ? Em ko đi được đợt 30/4 thì mợ có tổ chức đoàn khác ko nhỉ?

oceanholic

Xe đạp
ĐI Maldives có cần visa ko mợ chủ? Em ko đi được đợt 30/4 thì mợ có tổ chức đoàn khác ko nhỉ?
Không cần visa đâu cụ nó ạ. Chỉ cần hộ chiếu còn hiệu lực, vé máy bay 2 chiều và booking phòng là thẳng tiến thôi ạ.

Sau khi đi đợt đầu tháng 4 về em sẽ tổ chức nhóm tháng 5. Nhưng trước hết sẽ có 1 nhóm chắc chắn vào dịp 2/9 cụ ạ/

oceanholic

Xe đạp
Nhóm em đã có 7 người và vẫn đang tiếp tục tuyển cho tới khi đủ 10 thành viên các cụ các mợ nhé.