Đi vào đường cấm theo giờ, theo đúng QD thì bị lỗi gì? phạt bao nhiêu các cụ?

Doinhucaitoi

Xe buýt
Mời cụ xem lại nghị định 100, kèm thêm các biển 103-103a-103b. Đường cấm ko phải chỉ là biển 101 Cấm tất cả các phương tiện, mà còn là biển cấm đối với từng loại phương tiện khác nhau.
Chẳng hạn, nếu e đi con xe tải to vào phố rồi bảo em ko nhìn biển báo e rằng khó trôi ạ.
Cụ cứ bị nhầm lẫn giữa Quy chuẩn kỹ thuật với chế tài xử phạt. Muốn xác định tiêu chuẩn, hiệu lực hệ thống biển báo, vạch kđ vvv... thì phải xem QC 41/2019. Muốn biết chế tài xp xem NĐ 100/2019.
Nãy giờ đọc comment của anh. Anh có đảm bảo là tôi và anh đi qua biển báo đấy. Tôi đề nghị lập biên bản, anh tính sao?
Chưa hiểu ý cụ, theo cụ thì cụ piaggio junior bị lỗi gì, xxx nhắc nhở thì có sai luật xlvphc không? Và cụ sonbosstb bị lỗi gì khi cụ ý đi vào vị trí đó ?

sonbosstb

Xe tải
Cụ cứ bị nhầm lẫn giữa Quy chuẩn kỹ thuật với chế tài xử phạt. Muốn xác định tiêu chuẩn, hiệu lực hệ thống biển báo, vạch kđ vvv... thì phải xem QC 41/2019. Muốn biết chế tài xp xem NĐ 100/2019.

Chưa hiểu ý cụ, theo cụ thì cụ piaggio junior bị lỗi gì, xxx nhắc nhở thì có sai luật xlvphc không? Và cụ sonbosstb bị lỗi gì khi cụ ý đi vào vị trí đó ?
Vấn đề nhắc nhở là 1 trong các biện pháp xử lý vi phạm hành chính.
Còn theo ngu ý của em, đã đi qua biển cấm oto là đi vào đường cấm ạ. Nguyễn Hữu Thọ cấm theo giờ, lúc đi được lúc không; chứ còn tuyến phố cấm oto 24/24 đố cụ nào đi vào rồi cãi là em ko nhìn biển.

Piaggio Junior

Xe điện
[/QUOTE]
Em cũng không hiểu cụ ấy nói gì luôn cụ ạ...sai thì mình nhận sai,và đương nhiên đấy là lỗi rồi còn gì mà không đủ cơ sở.Còn nhắc nhở hay xử phạt thì...tùy người cụ nhé,cái chữ "tùy "người không biết cụ ấy có thắc mắc không.

dungbacauto

Xe tăng
Lỗi không tuân thủ biển báo phạt từ 100 - 200k