Địa chi IP của ipad

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cao thủ i tờ chỉ giúp em cách tìm địa chỉ của IPAD với, em muốn sử dụng mạng nhưng nó quản lý theo địa chỉ MAC mà em chệu không biết làm thế nào:-??
em cảm ơn các cụ trước ạ

VNimation

Xe buýt
Website
www.vni.pro.vn
Cụ vào Setting/Wifi/ bấm vào mũi tên bên cạnh cái host đã connect là ra hết

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi em hỏi cái địa chỉ MAC của nó cơ ạ 8-} đấy em ngu thế hỏi cũng chẳng biết đường mà hỏi
cụ giúp em đi

tqt77

Xe điện
bác hỏi địa chỉ MAC, có phải để đổi nó không? theo em thì không được ạ, vì:

Địa chỉ Mac: Đó là một số 48 bit, thường được biểu diễn bằng 12 số hexa (cơ số 16), trong đó 24 bit đầu là mã số của công ty sản xuất Card mạng đó (cisco, 3com, planet,…) còn 24 bit sau là số seri của từng Card mạng đối với một hãng sản xuất. Như vậy người ta bảo đảm không có hai Card mạng nào trùng nhau về địa chỉ vật lý, nói chính xác hơn là số “Identification” của từng Card mạng. Các số Identification này được lưu trong một chip ROM gắn trên mỗi Card mạng ngay từ khi sản xuất, nên còn gọi là “Burnt-in Address”, do đó người dùng không thể thay đổi được.

Như vậy nếu mạng wifi của người ta đã fix MAC rồi thì làm sao mà bác vào được?

Tây Độc

Xe điện
Bác tqt77 lằng nhằng thế? Người ta hỏi Mac để add vào router thôi mà.

Bác chủ check đây nhé; Setting\General\About, kéo xuống dưới có cái Wi-Fi Address thì chính là nó đâý. Thích thì có cả Mac của Bluetooth nữa.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Bác tqt77 lằng nhằng thế? Người ta hỏi Mac để add vào router thôi mà.

Bác chủ check đây nhé; Setting\General\About, kéo xuống dưới có cái Wi-Fi Address thì chính là nó đâý. Thích thì có cả Mac của Bluetooth nữa.
Đúng bác ạ, em ad vào router. E làm được rồi ạ. Cảm on cả nhà.

Taxi25

Xe buýt
Kụ chủ thớt muốn hỏi địa chỉ MAC để add vào MAC list trong Wifi cơ mà. Hỏi 1 đằng trả lời 1 nẻo
Làm như kụ Tây Độc là chuẩn luôn

bác hỏi địa chỉ MAC, có phải để đổi nó không? theo em thì không được ạ, vì:

Địa chỉ Mac: Đó là một số 48 bit, thường được biểu diễn bằng 12 số hexa (cơ số 16), trong đó 24 bit đầu là mã số của công ty sản xuất Card mạng đó (cisco, 3com, planet,…) còn 24 bit sau là số seri của từng Card mạng đối với một hãng sản xuất. Như vậy người ta bảo đảm không có hai Card mạng nào trùng nhau về địa chỉ vật lý, nói chính xác hơn là số “Identification” của từng Card mạng. Các số Identification này được lưu trong một chip ROM gắn trên mỗi Card mạng ngay từ khi sản xuất, nên còn gọi là “Burnt-in Address”, do đó người dùng không thể thay đổi được.

Như vậy nếu mạng wifi của người ta đã fix MAC rồi thì làm sao mà bác vào được?

Suzz

Xe điện
Người OF
Các cụ cao thủ i tờ chỉ giúp em cách tìm địa chỉ của IPAD với, em muốn sử dụng mạng nhưng nó quản lý theo địa chỉ MAC mà em chệu không biết làm thế nào:-??
em cảm ơn các cụ trước ạ
ha ha, kiếm được nhiều xiền mua sắm đủ thứ, vote kụ