[Funland] Điện thoại Iphone bị khóa mật khẩu đăng nhập vĩnh viện

Bay sạch dữ liệu trong máy. Dữ liệu trên icloud có hay k phụ thuộc vào cụ có backup k, nếu có thì backup những gì lên và backup như thế nào. Backup sao thì restore sẽ nhận về như vậy
Ơ, em tưởng mình khai báo cái icloud khi bắt đầu cài đặt máy thì mọi thứ mình lưu vào máy nó sẽ tự đông lưu lên icloud?

phuongmit

Xe cút kít
Ơ, em tưởng mình khai báo cái icloud khi bắt đầu cài đặt máy thì mọi thứ mình lưu vào máy nó sẽ tự đông lưu lên icloud?
Icl mặc định có 5gb, nên k thể nói là mọi thứ mình lưu vào máy nó sẽ tự động lưu vào icl dc, trừ khi cụ mua thêm dung lượng tương đương với bộ nhớ máy để icl luôn trong tình trạng backup full. Cách này cực ít người dùng. Đa phần icl chỉ lưu danh bạ, tin nhắn, mail, note và app dung lượng nhẹ. Ảnh, video lưu thì tốn bộ nhớ lắm

Icl mặc định có 5gb, nên k thể nói là mọi thứ mình lưu vào máy nó sẽ tự động lưu vào icl dc, trừ khi cụ mua thêm dung lượng tương đương với bộ nhớ máy để icl luôn trong tình trạng backup full. Cách này cực ít người dùng. Đa phần icl chỉ lưu danh bạ, tin nhắn, mail, note và app dung lượng nhẹ. Ảnh, video lưu thì tốn bộ nhớ lắm
May, em chẳng chụp và lưu ảnh bao giờ.

Hự.

Xe điện
Mất 65k/tháng là nâng lên 200Gb thì sao lưu được kha khá các thứ trên máy cụ à.

tratida

Xe container
em chịu không nhớ nổi các mật khẩu của mình. Đưa bàn phím đây em nhắm mắt bấm mới ra

Sent from Other Universe via OTOFUN

phuongmit

Xe cút kít
Mất 65k/tháng là nâng lên 200Gb thì sao lưu được kha khá các thứ trên máy cụ à.
200gb thì lưu dc full iphone 128-256gb rồi cụ nhưng lại mất chi phí. E dùng thì ảnh backup = google photo, app nào của google thì đồng bộ = tk google. Ngoài ra e lưu văn bản online k quan trọng trên one drive. Icl e lưu mỗi sms, danh bạ, note và các app nhẹ. Thi thoảng bật pc e cắm cho itunes với 3utools nó đồng bộ và tự lưu nên có rơi đt thì khôi phục data rất nhanh và tiện

Hự.

Xe điện
200gb thì lưu dc full iphone 128-256gb rồi cụ nhưng lại mất chi phí. E dùng thì ảnh backup = google photo, app nào của google thì đồng bộ = tk google. Ngoài ra e lưu văn bản online k quan trọng trên one drive. Icl e lưu mỗi sms, danh bạ, note và các app nhẹ. Thi thoảng bật pc e cắm cho itunes với 3utools nó đồng bộ và tự lưu nên có rơi đt thì khôi phục data rất nhanh và tiện
App cụ cũng sao lưu lên icloud á? em tưởng cái này cần thì down lại từ apple store phút mốt.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Giá hơi ngược đãi nhưng thôi lại dc ưu đãi cái khác cụ ạ :))
Cụ nhớ vụ VCB phát hành cổ phiếu ưu đãi cho CB CNV không? Họ kêu trời kêu đất mấy năm. Cổ ưu đãi (100k) sau thành cổ ngược đãi ( thị giá có 30-40k). :))

kienvinh

Xe lăn
Em cũng dùng cách này cho pass icloud và passcode, nhưng em áp dụng thuật toán động. Cũng dùng tên, năm sinh của người thân, nhưng qua 1 phép toán đơn giản để ra con số, và phép toán này có tuỳ thuộc đang vào nửa đầu hay nửa cuối của năm bao nhiêu để cho kết quả khác nhau. Em chỉ cần nhớ nguyên tắc chung, rất đơn giản, thông tin người thân thì cố định. Thế là cứ 6 tháng em có một mã mới cho passcode và icloud và các thể loại pass khác của em mà chẳng cần phải nhớ gì cả ngoài cái thuật toán đơn giản kia của em. Chắc em bị ảnh hưởng của thời phổ thông học toán.

Nhiều người sẽ cho là bác đùa bởi cái công thức hoa mắt kia, nhưng tôi vừa vỗ đùi đánh đét một cái, lẩm bẩm: Hay!

Tôi biết lập trình cơ bản, giờ thỉnh thoảng vẫn làm tý để giải quyết các vấn đề tôi gặp phải.

Mỗi nút trên bàn phím đều có một mã ASCII tương ứng. Tôi ví dụ mã của ký tự h là 104, mã của ký tự è (không có trên bàn phím tiếng Anh) là 138.

Giờ bác nào đang dùng Windows thử mở một cửa sổ CMD, nhấn phím Alt rồi gõ 104, nhả phím Alt rồi lại nhấn, gõ 138 xem có ra chữ "hè" không.

Để mã hóa mật khẩu của tôi, tôi có thể đưa ra một thuật toán đơn giản hơn chứ không khó như bác, ví dụ mã của ký tự được +2, rồi nhân 2, rồi +4, rồi chia 2, rồi trừ 6. Để giải mã, thì tiến hành ngược lại: cộng 6 rồi nhân 2.... Tất nhiên phải có biến số thay đổi theo thời điểm, ví dụ như năm hiện tại, tháng hiện tại mà tôi không trình bày ở đây cho khỏi rối.

Thứ này có thể chạy trên Excel, mà Excel chạy được trên thiết bị cầm tay. Tôi chỉ cần giữ file này, lúc nào nó hỏi mật khẩu thì mở nó... quả là một cái token key cá nhân =D>

Opel Astra

Xe điện
Em không biết thật, toàn dùng SS, dạo này thấy hack nhiều quá nên mới dùng 1 cái ipad để cài các loại áp NH- CK.
Mua lại cái ipad gen 8 64 wifi vợ dùng 2 năm rồi, nó bán rẻ cho em 10 triệu.
Bác phải mặc cả chứ?
Ban đầu trả 11 củ, rồi 12.3 củ, tối đa là 15.6 củ.

altis_oldman

Xe tăng
giờ cắm điện liên tục 24/7 và ngồi chờ 15 năm là mở được. theo mật tin thì 15 năm là thời hạn chờ tối đa để mở lại IP bị khóa vĩnh viễn

vnthan

Xe buýt
Nhiều người sẽ cho là bác đùa bởi cái công thức hoa mắt kia, nhưng tôi vừa vỗ đùi đánh đét một cái, lẩm bẩm: Hay!

Tôi biết lập trình cơ bản, giờ thỉnh thoảng vẫn làm tý để giải quyết các vấn đề tôi gặp phải.

Mỗi nút trên bàn phím đều có một mã ASCII tương ứng. Tôi ví dụ mã của ký tự h là 104, mã của ký tự è (không có trên bàn phím tiếng Anh) là 138.

Giờ bác nào đang dùng Windows thử mở một cửa sổ CMD, nhấn phím Alt rồi gõ 104, nhả phím Alt rồi lại nhấn, gõ 138 xem có ra chữ "hè" không.

Để mã hóa mật khẩu của tôi, tôi có thể đưa ra một thuật toán đơn giản hơn chứ không khó như bác, ví dụ mã của ký tự được +2, rồi nhân 2, rồi +4, rồi chia 2, rồi trừ 6. Để giải mã, thì tiến hành ngược lại: cộng 6 rồi nhân 2.... Tất nhiên phải có biến số thay đổi theo thời điểm, ví dụ như năm hiện tại, tháng hiện tại mà tôi không trình bày ở đây cho khỏi rối.

Thứ này có thể chạy trên Excel, mà Excel chạy được trên thiết bị cầm tay. Tôi chỉ cần giữ file này, lúc nào nó hỏi mật khẩu thì mở nó... quả là một cái token key cá nhân =D>
Ý tưởng của cụ và cụ kia em đều hiểu. Em chỉ ko hiểu là các cụ tự nhớ việc chủ động đổi mật khẩu sau mỗi 06 tháng ạ? Lỡ có tài khoản nào cụ lâu ko vào, mấy năm mới có việc phải gõ thì làm sao nhớ đc thời điểm đổi trước đó là tháng nào/năm nào?

Đơn cử như Icloud. Nếu ko đổi điện thoại thì quét mặt là tự fill tài khoản rồi nên sẽ ko có nhu cầu phải gõ cái mk ấy hàng ngày. 3-4 năm sau cụ đổi máy, thì làm thế nào để nhớ cái mk kia cụ tạo vào thời điểm nào?

Hự.

Xe điện

Cái công thức kia là em đưa vào để troll thôi. Thực tế ví dụ bác cứ lấy tổng 3 năm sinh, trừ đi năm hiện tại, cộng 06 nếu nửa đầu năm, cộng 12 nếu nửa cuối năm. Cần chữ cái thì bác thêm 3 chữ cái đầu tên 3 người kia, xếp theo thứ tự tuổi từ bé đến lớn rồi lắp vào con số ở trên.

Hự.

Xe điện
Ý tưởng của cụ và cụ kia em đều hiểu. Em chỉ ko hiểu là các cụ tự nhớ việc chủ động đổi mật khẩu sau mỗi 06 tháng ạ? Lỡ có tài khoản nào cụ lâu ko vào, mấy năm mới có việc phải gõ thì làm sao nhớ đc thời điểm đổi trước đó là tháng nào/năm nào?

Đơn cử như Icloud. Nếu ko đổi điện thoại thì quét mặt là tự fill tài khoản rồi nên sẽ ko có nhu cầu phải gõ cái mk ấy hàng ngày. 3-4 năm sau cụ đổi máy, thì làm thế nào để nhớ cái mk kia cụ tạo vào thời điểm nào?
Ý tưởng của em xuất phát từ việc hệ thống email nơi em làm việc tự động bắt yêu cầu đổi mật khẩu mỗi 6 tháng. Ko là bị khoá. Mà tất tật mọi thứ đều làm trên email chứ ít giấy tờ in giấy. Nên em làm tổng thể chung cho các thể loại pass khác luôn. Tất nhiên pass quan trọng như app bank thì em cá nhân hoá 1 chút theo 1 nguyên tắc dễ nhớ. Pass email công việc tuy dùng công thức kia nhưng em cũng bớt đi 1 tí để quản trị viên mạng ko biết các pass khác của em.

Thường khi thay pass email công việc thì em cũng nhớ thay các pass khác 1 thể luôn. Giả dụ có tài khoản gì đó lâu ko vào thì quên độ 1 năm chẳng hạn cũng chỉ phải thử 2 pass. Cái gì vô thưởng vô phạt ko bao giờ phải đổi pass hay ngại việc lộ pass thì em bỏ luôn thuật toán tháng/năm hiện tại. Nói chung cơ bản nhất là công thức tạo pass đơn giản dễ nhớ và nguồn số liệu để tạo pass cũng đơn giản trực quan khó mà quên được.

tungbeo

Xe tăng
Lau lại đầu từ. Yêu lại từ đầu r các cụ ạh :((