[Công nghệ] Điều hòa nhiệt độ và các vấn đề cần tư vấn.

quangsot

Racing Boy
Dạ bẩm các Cụ, chả là nhà cháu lười tìm mấy thớt điều hòa kia nên mạo muội lập thớt mới. Min/mod đi qua có thể gộp thớt cũng được ạ.
Chả là sau 15 năm sử dụng con Hitachi 11000Btu nó cũng đã già yếu, thực ra nếu chỉ dùng cho phòng nhỏ cỡ 15-20 m2 thì vẫn ok nhưng do nhà cháu bắt nó làm việc cho cái phòng hơn 30 m2 nên cũng hơi quá sức. Trong những ngày nắng nóng vừa rồi thì ngoài việc tiền điện tăng gấp đôi thì dùng điều hòa nó cũng chỉ mát hơn quạt 1 tẹo :( Để chuẩn bị cho những ngày nắng nóng sắp tới thì nhà cháu quyết định lên đời điều hòa. Sau khi lên mang tham khảo về giá và cũng biêng biêng sau khi đã táng chục cốc bia thì nhà cháu đi khênh con Funiki 18000Btu về. Khênh về rồi trong lúc gọi thợ đến lắp thì cháu mới thấy là con điều hòa này giá có hơn 8 củ, trong khi đó các loại khác toàn hơn chục củ với hai chục củ thì không biết con này có chạy được không nữa ? Máy thì mua rồ, bi giờ nhà cháu cần cấc Cụ tinh thông về điều hòa cho cháu xin một số ý kiến. Nhà cháu xin cảm ơn ạ :))

Truong La Cung

[Tịch thu bằng lái]
18k là 2 ngựa rồi , e nghĩ đủ đấy cụ ,mà phòng cụ đáng lý ra hốt e tam diện 2 ngựa của SS thì so good luôn :)

G810

[Tịch thu bằng lái]
Phòng ngủ thế cũng là rộng rồi, diện tích ý thì mua con pha điu về đặt vào trong phòng nổ máy mở cửa ra là cả phòng lạnh toát, máy một chấm năm mà lại đẳng cấp hơn Bim thì lạnh khỏi phải chê, còn ống xả thì nối cái ống nhôm luồn ra ngoài dư các căn cccc đẳng cấp vương triều hay làm xong tính tiền khách ống đồng ý. ;))

Dùng đồ Âu nó chả phê hơn Tầu à. :))

thanhgamo

Xe container
"Tiền nào của nấy"
Câu thần chú ấy chưa bao giờ sai.
Cay nhất của điều hòa lởm là nó tốt được dăm năm đầu, sau đó suốt ngày dở chứng.
Mà nó dở chứng thì chết nhục.
Riêng điều hòa phải tính đến tuổi thọ 20 năm để tránh đục đẽo leo trèo nhiều, mà muốn bền đẹp tốt thì phải xùy nhiều tiền thôi.
Keke
Nói chung điều hòa cứ top đầu mà chơi.

Miền Trung 38.43

Xe điện
Em rót rượu cho cụ Quang cái rồi đi làm cái đã.
Rảnh vào chém sau ;))

quangsot

Racing Boy
Chả là hôm trước lên nhà Nhạc phụ ăn cỗ thì nhà Nhạc phụ cũng dùng con Funiki 18000 được 7-8 năm nay rồi mà nó vẫn chạy phe phé. Ông cụ bảo chả tội gì mua cái đắt hơn mà dùng vẫn thế, bây giờ nó mà lởm thì lên ăn vạ Nhạc phụ à :))

chualang67

Xe buýt
Em chưa dùng em Funiki lên cũng không rõ,trước cũng đọc qua mấy thớt về điều hòa thấy các cụ bẩu ruột tàu,còn chất lượng thì cụ đã và đang dùng tự đánh giá,giá thì rẻ rồi hôm rồi em lắp con lg 1hp invert cả công lắp cũng gần 10tr rồi nhưng được cái khá êm và mát.

quangsot

Racing Boy
Em chưa dùng em Funiki lên cũng không rõ,trước cũng đọc qua mấy thớt về điều hòa thấy các cụ bẩu ruột tàu,còn chất lượng thì cụ đã và đang dùng tự đánh giá,giá thì rẻ rồi hôm rồi em lắp con lg 1hp invert cả công lắp cũng gần 10tr rồi nhưng được cái khá êm và mát.
Cơ bản em thấy bảo là invert nó đắt hơn nhiều nếu cùng công suất mà hiệu quả tiết kiệm điện cũng không hơn nhiều.

chualang67

Xe buýt
Cơ bản em thấy bảo là invert nó đắt hơn nhiều nếu cùng công suất mà hiệu quả tiết kiệm điện cũng không hơn nhiều.
Phụ thuộc vào phòng có kín hay không nữa cụ,nữa là chạy êm hơn hẳn.

kduc

Xe container
Ko nên dùng con Funiki kia, mát khe khẽ thôi, chết tiền điện. 30M2 mà dư giả tiền quất e 24 inverter nào đó là ok

quangsot

Racing Boy
Chủ yếu là Cụ nào đã dùng cái loại Funiki này rồi cho em cái đánh giá, đằng nào cũng mua rồi và đang chờ thằng cu em nó lên lắp. Sợ nhất là dùng hết bảo hành nó mới ốm thì mệt lắm.

duongbinh07

Xe điện
Dạ bẩm các Cụ, chả là nhà cháu lười tìm mấy thớt điều hòa kia nên mạo muội lập thớt mới. Min/mod đi qua có thể gộp thớt cũng được ạ.
Chả là sau 15 năm sử dụng con Hitachi 11000Btu nó cũng đã già yếu, thực ra nếu chỉ dùng cho phòng nhỏ cỡ 15-20 m2 thì vẫn ok nhưng do nhà cháu bắt nó làm việc cho cái phòng hơn 30 m2 nên cũng hơi quá sức. Trong những ngày nắng nóng vừa rồi thì ngoài việc tiền điện tăng gấp đôi thì dùng điều hòa nó cũng chỉ mát hơn quạt 1 tẹo :( Để chuẩn bị cho những ngày nắng nóng sắp tới thì nhà cháu quyết định lên đời điều hòa. Sau khi lên mang tham khảo về giá và cũng biêng biêng sau khi đã táng chục cốc bia thì nhà cháu đi khênh con Funiki 18000Btu về. Khênh về rồi trong lúc gọi thợ đến lắp thì cháu mới thấy là con điều hòa này giá có hơn 8 củ, trong khi đó các loại khác toàn hơn chục củ với hai chục củ thì không biết con này có chạy được không nữa ? Máy thì mua rồ, bi giờ nhà cháu cần cấc Cụ tinh thông về điều hòa cho cháu xin một số ý kiến. Nhà cháu xin cảm ơn ạ :))
Miền Bắc dùng có mấy tháng hè, cân đối tiền máy + tiền điện chưa chắc đã không hợp lý.
Đây là bài toán có nhiều đáp án, cụ mua rồi thì chú ý chọn thợ lắp cho đúng quy trình, cẩn thận ... thế thôi. Ko phải lo gì nhé.

Plugandplay.vn

Xe máy
Ơ :)) Bác mua rồi thì cứ dùng thử thôi bác :))
Đường dài mới biết ngựa hay :))

quangsot

Racing Boy
Ơ :)) Bác mua rồi thì cứ dùng thử thôi bác :))
Đường dài mới biết ngựa hay :))
Hôm qua tây tây đi mua mà Cụ, tự chở về còn được bớt trăm nghìn :)) khi ngồi ngẫm lại thấy nó rẻ quá thì mới lo là không biết nó có mát không nữa :))

Nha Trang@

Xe điện
Có 8 củ mà lên hẳn 2 ngựa dùng hết BH ta lại mua máy mới lăn tăn gì hả cụ! Quan trọng là giữ lại đường ống âm tường không phải đục đẽo gì nhiều.

quangsot

Racing Boy
Dùng tốt cụ ơi ............

Tự tin lên cụ ........................... :D
Giờ thì có không muốn thì cũng phải tự tin dùng vì trả lại thế quái nào được. Chủ yếu lấy kinh nghiệm của các Cụ dùng rồi cho nó vững tâm thôi :)

tungwalkalone

Xe tăng
18K yên tâm mát sun c.him cụ ơi. Hãng đắt tiền nó hơn cái là êm ái hơn, nhiều tính năng hơn. Quan trọng là cụ chọn đc thợ ngon, thợ ko ra gì suốt ngày sửa cho mệt.

license

Xe hơi
18K là thoải mái cho phòng 30m2 cụ ơi. Kiếm cái hãng nào tốt chút, đắt tý mà sd yên tâm. Nhiều cái rẻ thi thoảng lại phải sửa chữa, bơm ga bực mình lắm.

loinuoc

Xe tăng
Cứ lắp dùng thôi lão, trước đây em thấy Funiki cũng ổn, đã mua rồi thì cứ triển thôi.
Tìm thợ lắp có tâm là được :))