[Funland] Đình Trọng thế này đá đấm j nữa?

hoangduc.sbr

Xe container
Lại tái phát chấn thương cũ (đứt dây chằng chéo gối) rồi các cụ ah. B/thường bị chấn thương nặng ntn phải nghỉ ít nhất 9 tháng mới xỏ giày đá nhẹ đc. Đằng này Trọng "ỉn" mới nghỉ có 6 tháng đã đc ông Park cho vào gánh hàng thủ nguyên VCK U21 vừa rồi. May bị loại sớm ngay sau 3 trận, chứ vào sâu hơn vớ vẩn toang thêm cái dây chằng nữa ko chừng.
Nhớ có cụ nào đận ấy bẩu VN đi để cọ sát, rèn quân là chính, giờ thì rèn xong Đ.Trọng luôn rồi đấy!

Chỉnh sửa cuối:

vandatAT

Xe container
Khổ, ko khéo là giải nghệ sớm ấy.

Cuongnh5256

Xe điện
Khai thác thế bảo sao chột, chú em DM ko biết có rút ra được gì ko hay lại toang nốt.

formen

Xe lăn
bào mòn hết hảo thủ rồi. không biết còn đủ tiền để cứu lần nữa không.

hoangduc.sbr

Xe container
Khổ, ko khéo là giải nghệ sớm ấy.
Em cũng nghĩ là khó đá tốt lại lắm, lại giống Redondo thôi, thể hình thể lực lý tưởng vậy mà dính phát dây chằng chéo này cũng lây lắt rồi lụi bại luôn.
Hồi tháng 7 năm ngoái thằng Asensio của Dê An cùn đứt dây chằng chéo trc. Nó là con cưng của Dê An đc chăm sóc y tế cẩn mật mà cho đến giờ gần nửa năm cũng có thấy tin tức j là tái xuất hay tập lại vội vanf như Đ.Trọng hồi cuối năm ngoái đâu.

vasco

[Tịch thu bằng lái]
HLV Chu Đình Nghiêm có thể hổ báo với đối thủ nhưng cũng rất lo cho học trò

hitle888

Xe điện
Chấn thương kiểu này đạt 70% phong độ là thành công lớn.
Ps: thực ra em nghĩ bản thân các cầu thủ phải có í thức bảo vệ cái cần câu cơm của mình, mình không tự bảo vệ mình thì chịu rồi, giờ là lúc nào mà hô là em máu lắm, sung lắm, ra sân quên hết nỗi đau.

hoangduc.sbr

Xe container
Chấn thương kiểu này đạt 70% phong độ là thành công lớn.
Ps: thực ra em nghĩ bản thân các cầu thủ phải có í thức bảo vệ cái cần câu cơm của mình, mình không tự bảo vệ mình thì chịu rồi, giờ là lúc nào mà hô là em máu lắm, sung lắm, ra sân quên hết nỗi đau.
Vậy nên em vẫn còm trên này là đời cầu thủ chuyên nghiệp thì trc hết phải vì màu cờ sắc áo của clb trc tiên rồi hãy nghĩ đến tuyển Quốc gia. Bọn tuyển nó thấy mình đá hay thì gọi, thấy dự bị hoặc thất nghiệp thì nó gọi làm méo j. Lương cũng éo trả (phụ cấp giải chả là j), cầu thủ ăn và sống nhờ bầu sữa của clb thì đó mới là nơi ưu tiên hàng đầu để cống hiến.
Giờ Trọng nó bị dẹo vì nhiệm vụ QG nhưng lo chính cho nó h/tại lại là clb chủ quản (vừa mất tiền chữa, vừa ko có ct để đá mà vẫn phải trả lương). Chứ làm méo có thằng nào trên tuyển nó đứng ra cáng đáng.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Lại tái phát chấn thương cũ (đứt dây chằng chéo gối) rồi các cụ ah. B/thường bị chấn thương nặng ntn phải nghỉ ít nhất 9 tháng mới xỏ giày đá nhẹ đc. Đằng này Trọng "ỉn" mới nghỉ có 6 tháng đã đc ông Park cho vào gánh hàng thủ nguyên VCK U21 vừa rồi. May bị loại sớm ngay sau 3 trận, chứ vào sâu hơn vớ vẩn toang thêm cái dây chằng nữa ko chừng.
Nhớ có cụ nào đận ấy bẩu VN đi để cọ sát, rèn quân là chính, giờ thì rèn xong Đ.Trọng luôn rồi đấy!

Cái này là do bác sỹ đội tuyển chứ do gì ông Park. Bác sỹ bảo chưa đá được thì ông Park cũng chịu.

hoangduc.sbr

Xe container
Cái này là do bác sỹ đội tuyển chứ do gì ông Park. Bác sỹ bảo chưa đá được thì ông Park cũng chịu.
Cho Đ.Trọng đá hay ko thì q.định cuối cùng vẫn ở hlv trưởng là ông Park. Kể cả tuyến b.sĩ bảo có thể đá đc rồi nhưng ông Park cẩn trọng với tình trạng cầu thủ cưng của mình (chấn thương này rất nặng, ông Park quá hiểu) mà ko cho đá vội, đá chính liên tục thì mấy ông bác sĩ hay chính bản thân Đ.Trọng cũng chẳng thể q.định cho vào đá đc.
Tỷ như ông Park cũng nghĩ như ông Nghiêm thì Trọng đến giờ đã có thể đá V-league đc rồi.

Đây là điều HLV Chu Đình Nghiêm của CLB Hà Nội FC đã cảnh báo. Trả lời phỏng vấn ngày 8/1, HLV trưởng CLB Hà Nội FC Chu Đình Nghiêm cho rằng, việc Đình Trọng trở lại ở thời điểm tập trung U23 Việt Nam là quá nóng vội.

"Tôi rất lo cho Đình Trọng vì cậu ấy đã quá nóng vội. Chấn thương dây chằng gối sau khi tiến hành mổ để nối lại thì cần thời gian ổn định. Nhưng ở thời điểm hiện tại, tôi thấy Đình Trọng hơi nóng vội khi trở lại tập trung với đội U23 Việt Nam mà chưa được 100%. Điều đó là điều tôi đang lo ngại nhất"- HLV Chu Đình Nghiêm chia sẻ.

Chỉnh sửa cuối:

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Cho Đ.Trọng đá hay ko thì q.định cuối cùng vẫn ở hlv trưởng là ông Park. Kể cả tuyến b.sĩ bảo có thể đá đc rồi nhưng ông Park cẩn trọng với tình trạng cầu thủ cưng của mình (chấn thương này rất nặng, ông Park quá hiểu) mà ko cho đá thì mấy ông bác sĩ cũng chả cho Trọng vào đá đc.
Tỷ như ông Park cũng nghĩ như ông Nghiêm thì Trọng đến giờ đã có thể đá V-league đc rồi.

Đây là điều HLV Chu Đình Nghiêm của CLB Hà Nội FC đã cảnh báo. Trả lời phỏng vấn ngày 8/1, HLV trưởng CLB Hà Nội FC Chu Đình Nghiêm cho rằng, việc Đình Trọng trở lại ở thời điểm tập trung U23 Việt Nam là quá nóng vội.

"Tôi rất lo cho Đình Trọng vì cậu ấy đã quá nóng vội. Chấn thương dây chằng gối sau khi tiến hành mổ để nối lại thì cần thời gian ổn định. Nhưng ở thời điểm hiện tại, tôi thấy Đình Trọng hơi nóng vội khi trở lại tập trung với đội U23 Việt Nam mà chưa được 100%. Điều đó là điều tôi đang lo ngại nhất"- HLV Chu Đình Nghiêm chia sẻ.
Cụ đang lật ngược lại giả thiết:
Em: Bác sỹ không cho >> ông Park cũng không thể cho đá.
Cụ: Bác sỹ cho >> ông Park có thể không cho đá.
Rõ ràng giả thiết của em chỉ có 1 kết quả là không đá.
Giả thiết của cụ có 2 kết quả. Có thể có, có thể không.
Như vậy, cái chính vẫn là quyết định của bác sỹ.

đi hai cẳng

Xe buýt
cầu thủ đứt dây chằng thì chưa thấy ai mà đạt dc phong độ như cũ. kể cả thế giới chứ nói gì Việt Nam!. mấy cậu u23 chắc bị quá tải.

besafe

Xe máy
Trọng ỉn chỉ bị tụ dịch đầu gối do cơ (bị teo) và dây chằng (mới nối) chưa đủ khỏe, lại vận động cường độ cao nên bị sưng bánh chè, gây tụ dịch. Họ hút ra sẽ hết. Chắc 2-3 tháng này dùng để tập cho gân, cơ, dây chằng khỏe lại thôi cccm

hoangduc.sbr

Xe container
Cụ đang lật ngược lại giả thiết:
Em: Bác sỹ không cho >> ông Park cũng không thể cho đá.
Cụ: Bác sỹ cho >> ông Park có thể không cho đá.
Rõ ràng giả thiết của em chỉ có 1 kết quả là không đá.
Giả thiết của cụ có 2 kết quả. Có thể có, có thể không.
Như vậy, cái chính vẫn là quyết định của bác sỹ.
Vậy em nói ông Park cho Trọng vào cày ải sớm cũng đâu có sai, vì rõ ràng nó là q.định của ông ấy mà.
Nếu để lật lại nguyên nhân như cụ nói vì vẫn là những q.định dùng người của ông Park khi bác sĩ phụ trách chính Choi ju young (người trực tiếp k.tra tình hình của Đ.Trọng để báo cáo với ông Park) và hlv thể lực Park sung Gyung đều là những nhân sự đc ông Park trực tiếp mời về sát cánh cùng ban huấn luyện của mình.

poiuy

Xe cút kít
Vậy nên em vẫn còm trên này là đời cầu thủ chuyên nghiệp thì trc hết phải vì màu cờ sắc áo của clb trc tiên rồi hãy nghĩ đến tuyển Quốc gia. Bọn tuyển nó thấy mình đá hay thì gọi, thấy dự bị hoặc thất nghiệp thì nó gọi làm méo j. Lương cũng éo trả (phụ cấp giải chả là j), cầu thủ ăn và sống nhờ bầu sữa của clb thì đó mới là nơi ưu tiên hàng đầu để cống hiến.
Giờ Trọng nó bị dẹo vì nhiệm vụ QG nhưng lo chính cho nó h/tại lại là clb chủ quản (vừa mất tiền chữa, vừa ko có ct để đá mà vẫn phải trả lương). Chứ làm méo có thằng nào trên tuyển nó đứng ra cáng đáng.
Không được gọi lên tuyển tức là trình độ cũng làng nhàng thì CLB nào nó trả lương cao cho đâu? Thế nên cũng là đánh đổi thôi. Phải có mác tuyển thủ nó mới có tiền. Muốn có tiền lại phải cố. Cũng là 1 cái vòng luẩn quẩn.

Moriarty

Xe container
Đình Trọng, Duy Mạnh, Văn Đức, Văn Thanh, Xuân Trường, Xuân Mạnh, không biết còn đồng chí nào nữa không

Vulq71

Xe container
Cu cậu này vẫn chưa được CĐM gán cho biệt danh gắn với danh thủ nào nhỉ?

hoangduc.sbr

Xe container
Không được gọi lên tuyển tức là trình độ cũng làng nhàng thì CLB nào nó trả lương cao cho đâu? Thế nên cũng là đánh đổi thôi. Phải có mác tuyển thủ nó mới có tiền. Muốn có tiền lại phải cố. Cũng là 1 cái vòng luẩn quẩn.
Vấn đề về màu cờ sắc áo đội tuyển thực tế chỉ là cách nói có cánh thôi cụ ah. Chứ nhìn vào thực tế, cầu thủ ko đc gọi lên tuyển vẫn đc clb cưu mang, trọng dụng bình thường. Còn ở vế ngược lại, kbg có chuyện 1 cầu thủ thất nghiệp lại đc tuyển cưu mang cho đi đá giải cả.
Vậy nên 100% tất cả các cầu thủ đều giã từ nghiệp thi đấu quốc tế trước để tập trung cống hiến cho clb. Chứ làm j có chuyện nghỉ ở clb để cống hiến cho đội tuyển (vì thất nghiệp rồi thì tuyển nào nó thèm gọi nữa).

hoangduc.sbr

Xe container
Trọng ỉn chỉ bị tụ dịch đầu gối do cơ (bị teo) và dây chằng (mới nối) chưa đủ khỏe, lại vận động cường độ cao nên bị sưng bánh chè, gây tụ dịch. Họ hút ra sẽ hết. Chắc 2-3 tháng này dùng để tập cho gân, cơ, dây chằng khỏe lại thôi cccm
Tái phát kiểu này chả biết đc đâu cụ, như Redondo ban đầu mổ xong cả đám Milan Lap nổi tiếng nhất C.Âu bấy giờ đều bảo ko có vấn đề j. Cứ nghỉ ngơi, đáp ứng đúng liệu trình là ok trở lại. Cuối cùng 2 năm ở AC đá đc đúng 8 trận.