[Funland] Đk Tạm Trú hiện tại nguy cơ tiềm ẩn bị khách lừa đảo chiếm đoạt nhà của chủ !

Trạng thái
Thớt đang đóng

h.gonc

Xe tải
Gọi cap đến gông cổ đuổi thẳng ấy chứ
dễ thế thì đâu có nhiều vụ lừa đảo chiếm đoạt tài sản rùm beng đâu cụ. CA họ phải điều tra - mà điều tra bao lâu thì ai rõ? 1 ngày có bao nhiêu án ? CA phường nào dám đuổi khi giấy tờ chủ mới y hệt xịn 1:1 ?
CAP họ sẽ đề nghị viết đơn gửi cấp cao hơn ạ. Cụ nghĩ dễ đuổi đi vậy thì đơn giản quá

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Cái ông mua cứ thế cầm sổ chuyển tiền là thành của mình rồi á cụ? Không ra phòng CC, không ra sở TNMT?
Như lão anh tôi bán nhà, ở gần 1 tháng rồi mới làm Công chứng +++.
Thế nên, cái trò để bên thuê bán nhà - và bán thành công, kiểu gì cũng cực mệt mỏi với chính chủ.

h.gonc

Xe tải
v
Chốt lại ông chủ nhà có mất nhà không? Còn nói người thuê nó lừa cọc người khác thì nó đếch cần cái sổ của cụ. Nó ở trong nhà rồi thì vẽ phút mốt cụ nhé. Mà mua nhà, bên mua nó còn cầm photo sổ đến TNMT kiểm tra chán chê mới xuống cọc, chứ đâu như mua mớ rau ngoài chợ.
vẽ? là bản fake mấy thế? Nhà cháu số đo khác với sổ đây. Cụ muốn tranh luận tiếp mấy vấn đề cũ thì mời cụ đọc vài coment của cháu coment bên trên. Còn lừa ko cần sổ xịn nhà cháu thì dĩ nhiên đầy nhưng ý cháu là lừa theo kiểu chuyên nghiệp hơn tỉ lệ 1:1

theanh212

Xe điện
Em cho rằng chủ thớt lo lắng là đúng, tình huống còn tinh vi hơn cả chủ thớt nghĩ cơ. Mất nhà thì đúng không mất đc, tuy nhiên phiền phức, mất thời gian là chắc chắn có. Khách thuê nhà sẽ bỏ nhiều tiền hơn để thuê nhà, sau đó làm giả giấy tờ, rồi đăng bán giá rẻ bất ngờ. Sẽ nhiều người ham rẻ cọc ngay sợ mất. Và thế là...
Em thấy có nhiều cụ có vẻ rất tin tưởng vào...à mà thôi.
Nói lại, em tin những lo lắng của chủ thớt.

h.gonc

Xe tải
Đọc nhanh đọc ẩu để còn cãi mà :)))
cụ vẫn ko hiểu à? "mất nhà" là như nào thì đọc #1 đi. Và trong bài báo nếu nhà bà Huệ ko có tiền ko có quan hệ thì có giải quyết nhanh ko? CA nọ trăm công nghìn việc. CMND bà huệ ko phải thật vì họ ko fake được còn hiện tại CMND bản phô tô và người thuê trọ xin chụp lại đầy ra có như bài báo ko xin được bà Huệ để chụp rồi làm giả đâu?

trungthu2020

Xe tăng
Em cho rằng chủ thớt lo lắng là đúng, tình huống còn tinh vi hơn cả chủ thớt nghĩ cơ. Mất nhà thì đúng không mất đc, tuy nhiên phiền phức, mất thời gian là chắc chắn có. Khách thuê nhà sẽ bỏ nhiều tiền hơn để thuê nhà, sau đó làm giả giấy tờ, rồi đăng bán giá rẻ bất ngờ. Sẽ nhiều người ham rẻ cọc ngay sợ mất. Và thế là...
Em thấy có nhiều cụ có vẻ rất tin tưởng vào...à mà thôi.
Nói lại, em tin những lo lắng của chủ thớt.
Thế cũng chỉ là lừa đảo chiếm đoạt tiền thôi, chứ mất thế nào được nhà
Chủ thớt đưa ra 1 loạt tình huống, cũng chưa thấy ông nào mất nhà cả

ung_sung_tu_tai

Xe container
Vâng
Việc làm sổ đỏ giả để lừa đảo là có sảy ra trong XH, những người phân tích ở đây không ai phủ nhận điều đó.

Mọi người chỉ muốn nói là việc làm sổ đỏ giả đó với việc sổ đỏ thật "bị lộ" ra bản chụp (dưới bất kỳ hình thức nào, mà ở thớt này nói là do việc mang đi làm thủ tục tám trú) nó chả liên quan đến nhau.
Bọn làm sổ đỏ giả nó cả quan tâm đến thông tin trên sổ gốc nó là cái gì. Vì khi đã làm giả và để mang ra "giao dịch" được ở kiểu mua bán như thớt nói thì những thứ nó cần, nó chả cần lấy ở cái bản chụp kia.

Ơ, tâm tư của nhà thớt có thể hiểu được chứ:

Đọc những câu chuyện trên, chúng ta thấy phòng công chứng không phát hiện được sổ đỏ thật hay giả. Khi mang lên văn phòng đăng ký đất đai thì mới phát hiện ra không khớp thông tin.

Như vậy, phôi sổ giả rất giống thật, và công chứng viên không thể kiểm tra thông tin người đứng tên.

h.gonc

Xe tải
Mất nhà ở đây cháu nói ko phải là mất nhà theo nghĩa đen là mà nghĩa bóng ấy ạ. Tức là rách việc - kiện cáo - xã hội đen tới dọa nạt - thương binh tới chấn áp khi người bị lừa thuê họ tới làm khó mình ấy ạ. Vì người bị lừa họ cho là đúng vì tất cả giấy tờ y như thực ko sai 1 milimet nào vì bọn lừa đảo có chụp ảnh sổ đỏ nhà mình ấy ạ nên chúng nó sẽ làm y hệt nét như sony ấy ạ. Kèm theo cccd của chủ nữa.

Và ý cháu là người mua cả tin vào cò hoặc người môi giới mà họ thân quen hoặc ít trải nghiệm việc mua bán nhà cọc tiền các thứ sẽ dễ dàng và bị lừa nhiều hơn ngày xưa ấy ạ vì thông tin sổ đỏ khi bị làm giả là 1:1 rồi ko còn sai số như trước nữa.

ở#1 cháu có viết rõ rồi mà cụ.

trungthu2020

Xe tăng
Mất nhà ở đây cháu nói ko phải là mất nhà theo nghĩa đen là mà nghĩa bóng ấy ạ. Tức là rách việc - kiện cáo - xã hội đen tới dọa nạt - thương binh tới chấn áp khi người bị lừa thuê họ tới làm khó mình ấy ạ. Vì người bị lừa họ cho là đúng vì tất cả giấy tờ y như thực ko sai 1 milimet nào vì bọn lừa đảo có chụp ảnh sổ đỏ nhà mình ấy ạ nên chúng nó sẽ làm y hệt nét như sony ấy ạ. Kèm theo cccd của chủ nữa.

Và ý cháu là người mua cả tin vào cò hoặc người môi giới mà họ thân quen hoặc ít trải nghiệm việc mua bán nhà cọc tiền các thứ sẽ dễ dàng và bị lừa nhiều hơn ngày xưa ấy ạ vì thông tin sổ đỏ khi bị làm giả là 1:1 rồi ko còn sai số như trước nữa.

ở#1 cháu có viết rõ rồi mà cụ.
Cụ lươn rồi, tít ko sửa được còn nguyên là "LỪA ĐẢO CHIẾM ĐOẠT NHÀ CỦA CHỦ"

ductien.su

Xe tăng
Ơ, tâm tư của nhà thớt có thể hiểu được chứ:

Đọc những câu chuyện trên, chúng ta thấy phòng công chứng không phát hiện được sổ đỏ thật hay giả. Khi mang lên văn phòng đăng ký đất đai thì mới phát hiện ra không khớp thông tin.

Như vậy, phôi sổ giả rất giống thật, và công chứng viên không thể kiểm tra thông tin người đứng tên.
Vậy nên đi mua nhà thì thực địa hàng xóm và tìm tổ trưởng/phó dân phố để hỏi thăm là vô cùng q.trọng nhưng nhiều ng lại xem nhẹ ch này.

TN1805

Xe điện
Sao không giản lược cái thủ tục xin tạm trú đi ....ví dụ : chỉ cần người thuê nhà trình cái HĐ thuê phòng là được rồi.

zaiwaz123

Xe điện
Các cụ cho hỏi chút : Nếu có thông tin như số sổ, ngày cấp, vào sổ số bao nhiêu, tờ bản đồ nào, thửa số bao nhiêu nhưng không có bản photo của sổ đỏ đó thì có check được ai đang đứng tên trên sổ không và check bằng cách nào.
Em đang xem cái nhà nhưng chủ nhà chỉ đưa cho thông tin như vậy.

h.gonc

Xe tải
Cụ lươn rồi, tít ko sửa được còn nguyên là "LỪA ĐẢO CHIẾM ĐOẠT NHÀ CỦA CHỦ"
lươn gì cụ? Cháu ko giải nghĩa chuẩn thôi nhé. Chứ tất cả các coment cháu đều viết đúng như cháu nghĩ. Có cụ còn bảo cháu là người đọc ko hiểu là do cách hành văn của cháu đấy. Còn lừa đảo chiếm đoạt nhà của chủ là đúng theo ý cháu là cầm sổ đỏ của chủ đi lừa khách mà cụ?

BMZ_Z4

Xe điện
Sao không giản lược cái thủ tục xin tạm trú đi ....ví dụ : chỉ cần người thuê nhà trình cái HĐ thuê phòng là được rồi.
Còn phải chứng minh chủ cho thuê ký trên đó đúng là chủ sở hữu mà cụ. Thế lại phải có sổ đỏ.

lộc _ vừng

Xe buýt
Căn cước công dân gắn chíp cháu thấy chả có tác dụng gì nhỉ , trước cứ bắt dân làm bảo tích hợp đủ thứ vào chỉ cần tích hợp cái là đủ cả đúng là chán .cứ chụp sổ đỏ thế kia không mất nhà thì cũng mệt vì kiện cáo ạ

TN1805

Xe điện
Còn phải chứng minh chủ cho thuê ký trên đó đúng là chủ sở hữu mà cụ. Thế lại phải có sổ đỏ.
Hơi vớ vẩn nhỉ.
Nếu người ký trên HĐ cho thuê phòng trọ không phải là chủ sở hữu nhà cho thuê thì người đó chịu trách nhiệm trước pháp luật rồi, đâu phải lỗi người thuê phòng ??? :D

theanh212

Xe điện
Chủ thớt nói "mất nhà" là cách nói phóng đại tô màu ( cho có vẻ nghiêm trọng hóa vấn đề). Cách nói quá lên thế này ở đâu cũng có. Thực tế sẽ ko phải vậy, nhưng những lo lắng đó là có thật.

h.gonc

Xe tải
Hơi vớ vẩn nhỉ.
Nếu người ký trên HĐ cho thuê phòng trọ không phải là chủ sở hữu nhà cho thuê thì người đó chịu trách nhiệm trước pháp luật rồi, đâu phải lỗi người thuê phòng ??? :D
đồng chí CAP giải thích cho nhà cháu là cần đem sổ đỏ tới và up lên dịch vụ công để minh bạch. Và xem diện tích cho thuê có lấn chiếm hành lang ko?
Cái quan trọng là cứ phải để khách chụp hoặc mình chụp gửi khách để họ làm tạm trú trên dịch vụ công rồi mình cầm sổ gốc đi cho CA so sánh ấy cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng