Độ cửa cho xe VIOS

beesvuvu

Xe tải
Website
www.agritrade.com.vn
Gửi cả nhà,

Tình hình là qua quá trình sử dụng mới thấy con VIOS của mình khi đóng cửa mất nhiều sức hơn con Altis. Theo em nghĩ là hình như mấy con kha khá tiền hay xe nhập nó có cửa mở thủy lực thì phải??? Không biết với em VIOS có nâng cấp được không??? Cả nhà cho em xin ý kiến với. Làm sao cho đóng mở nhẹ nhàng nhé.

ngugat

Xe tải
Thỉnh thoảng cụ tập thể dục 1 tý cho khỏe tay ;)

vtlam

Xe buýt
Độ làm gì cụ ơi, em can cụ. Cụ cứ để thế mà đi. Tiền để làm cái khác quan trọng hơn cụ à.

intech1203

Xe hơi
Gửi cả nhà,

Tình hình là qua quá trình sử dụng mới thấy con VIOS của mình khi đóng cửa mất nhiều sức hơn con Altis. Theo em nghĩ là hình như mấy con kha khá tiền hay xe nhập nó có cửa mở thủy lực thì phải??? Không biết với em VIOS có nâng cấp được không??? Cả nhà cho em xin ý kiến với. Làm sao cho đóng mở nhẹ nhàng nhé.
Ấy, đừng độ điệc gì. Thông thường mà nói, con Vios đóng mở cửa làm gì đến nỗi như bác nói. Có khi cái xe của bác nó quên...tra dầu! Bác cứ ra cửa hàng làm cho em 1 hộp RP7 xịt vào mấy cái bản lề cho em. Thả tay là nó tự đóng luôn ợ.

bmw318i

Xe tăng
Đằng này cũng mất công độ, tại sao bác không độ cánh tiên?

beesvuvu

Xe tải
Website
www.agritrade.com.vn
Ấy, đừng độ điệc gì. Thông thường mà nói, con Vios đóng mở cửa làm gì đến nỗi như bác nói. Có khi cái xe của bác nó quên...tra dầu! Bác cứ ra cửa hàng làm cho em 1 hộp RP7 xịt vào mấy cái bản lề cho em. Thả tay là nó tự đóng luôn ợ.
Thật không bác, đừng đùa em mà tội nhé. Em sẽ ra auto mua một ít thử vậy. Nhỡ mà nó nặng hơn là em bắt đền bác nhé.

intech1203

Xe hơi
Thật không bác, đừng đùa em mà tội nhé. Em sẽ ra auto mua một ít thử vậy. Nhỡ mà nó nặng hơn là em bắt đền bác nhé.
Chắc chắn đấy. Cứ mua 1 hộp về, thấy cái gì xịt cái nấy. Ốc rỉ khó vặn: xịt; Cửa nhà khó mở: xịt; Giảm sóc xe máy kêu: xịt; Kể cả chân chống xe máy của mẹ đĩ, bác xịt cho phát là êm như nhíp. bản chất của RP7 là chống gỉ, làm sạch mà.
Bác cứ làm hộp về xịt. Mà xịt xong nó nhẹ quá, buông tay ra cửa đã tự động sập vào chân thì nhà cháu ko bảo hiểm đâu nhé:))

intech1203

Xe hơi
Mà gì phải ra auto. chỗ anò chả có! Siêu thị nào cũng có cụ ạ. Mertro, Melinh Plaza...hoặc cửa hàng nào chả có RP7...ko thì cửa hàng linh liện xe máy nào cũng đc...đâu đó khoảng 60-70.000 VND/1 hộp to. Xịt sả láng!

tuvit77

Xe tăng
VIOS mà cụ ko mở được thì sang xe DAWOO thì cụ mở sao nổi cơ chứ................:-|

intech1203

Xe hơi
VIOS mà cụ ko mở được thì sang xe DAWOO thì cụ mở sao nổi cơ chứ................:-|
Cụ thông cảm. nhà bác ấy muốn cửa...thổi 1 cái nó sập luôn ợ. Tất nhiên là bác ấy ko đi Da;
NHưng cái này có lẽ phải tập, nhà cháu đang định tư vấn cho bác ấy mua thêm cái LADA 2107 đời 90...cho bác ấy tập! (trước em đã từng có con này, cửa nhẹ lắm, chẳng mở nó cũng tự bật ra, em toàn buộc bằng...dây thép:-|)

winertakeitall

Xe máy
Bác intech hài nhỉ?!! em tưởng bác tư vấn luôn em Zep mui trần mưa lái xe phải mặc áo mưa ấy cho chả cần phải dùng đến cửa ấy. Như thế chắc bác chủ thớt đỡ thấy nặng khi đóng mở...
Vios mà bác còn cá trê thì bác nên vào Website bótay.com may ra có người tư vấn nổi các bác nhỉ?!!!

intech1203

Xe hơi
Bác intech hài nhỉ?!! em tưởng bác tư vấn luôn em Zep mui trần mưa lái xe phải mặc áo mưa ấy cho chả cần phải dùng đến cửa ấy. Như thế chắc bác chủ thớt đỡ thấy nặng khi đóng mở...
Vios mà bác còn cá trê thì bác nên vào Website bótay.com may ra có người tư vấn nổi các bác nhỉ?!!!
Chửa chắc nhà bác ấy đã cá trê đâu! Cá trê Vios mà vào đây là bị chém...nát xác;;). Có khi cánh cứa xe ấy nó lỗi thật cũng nên.