Đố nhanh các cụ! cái gì kêu!?

lexus_bk

Xe điện
Xin tư vấn về tiếng kêu lạ của Toyota Altis
Tôi vừa mua Altis 1.8 MT liên doanh mới, đi khoảng 1.000 km. Khi chạy tốc độ 40-45 km/h ở số 5 nghe có tiếng hú ở dưới gầm. Mọi người trong gia đình cũng nói vậy (giống như hú láp truyền động của xe tải hoặc hộp số gì đó) (Giang Bình Dương).
Em tôi cũng mới mua chiếc Vios mới cũng của Việt Nam nhưng không có hiện tượng đó. Anh em nào có xe như tôi, xin cho tôi hỏi có hiện tượng trên không? Và tư vấn cho tôi biết đó là tiếng gì vậy?

( trích Vnexpress )

Cái này em thấy bên Vnexpress! Mang ra đố các cụ xem ai biết không?
tất nhiên em biết câu trả lời ạ! :^)

Toyota Celica

Xe container
Do lốp đúng không cụ :)

DatCang

Đi bộ
không phải vậy đấy là do tiếng lốp xe bị thủng:))

lexus_bk

Xe điện
Không có cụ nào trả lời đúng(y), do hộp số Altis MT bị hú, tất cả các xe Altis MT LD đều bị như vầy! :))

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Không có cụ nào trả lời đúng(y), do hộp số Altis MT bị hú, tất cả các xe Altis MT LD đều bị như vầy! :))
Đề nghị bác dẫn chứng cụ tỉ,phát biểu như vậy em thấy không thuyết phục.

Em đang chạy Altis 2009 MT không có hiện tượng như vậy,duy chỉ có tiếng máy hơi vọng vào khoang lái khi ở tốc độ cao và có cảm giác hơi gằn máy.

lexus_bk

Xe điện
Đề nghị bác dẫn chứng cụ tỉ,phát biểu như vậy em thấy không thuyết phục.

Em đang chạy Altis 2009 MT không có hiện tượng như vậy,duy chỉ có tiếng máy hơi vọng vào khoang lái khi ở tốc độ cao và có cảm giác hơi gằn máy.
Bác xem lại nhé!, cái này không phải ai củng cảm nhận được, thực tế em nhận thấy 10 ông thì chỉ 2 ông phát hiện ra, tiếng hú không nhỏ nhưng phải có kinh nghiệm về xe thì mới phát hiện ra, mà Altis MT cách âm củng không tốt lắm nên xen lẫn tiếng gió bên ngoài rất khó phát hiện.
Bác nào không tin có thể hỏi trực tiếp đại lý TOYOTA ạ, em không tiện dẫn chứng :^)

rockcandy

Xe hơi
Cháu chịu rồi, cụ thử pm "kín" cho cháu đi

adco

Xe điện
Bác xem lại nhé!, cái này không phải ai củng cảm nhận được, thực tế em nhận thấy 10 ông thì chỉ 2 ông phát hiện ra, tiếng hú không nhỏ nhưng phải có kinh nghiệm về xe thì mới phát hiện ra, mà Altis MT cách âm củng không tốt lắm nên xen lẫn tiếng gió bên ngoài rất khó phát hiện.
Bác nào không tin có thể hỏi trực tiếp đại lý TOYOTA ạ, em không tiện dẫn chứng :^)
Em cưỡi altis 4 năm đó chứ bác .
Thực ra tiếng hú của hộp số xe nào cũng có chứ khg riêng gì altis nhưng ở chổ là nó khg ầm ỉ đến nổi gây khó chịu cho người trong xe . Cho nên theo em ồn ít hay ồn nhiều là công nghệ SX chứ khg phải lổi . Ngồi con camry 3.5 em còn nghe tiếng hso hú .
Ở đây bác chủ xe và gia đình đều nghe tiếng lạ và khó chịu nên mới đặt câu hỏi . Có thể lổi hso theo như bác tình nghi . Nhưng bác kết ngay 1 câu con altis nào cũng bị lổi này thì oan cho nó quá , dầu gì nó cũng đã có mặt ở VN này <> 15 năm rồi :)

lexus_bk

Xe điện
Em cưỡi altis 4 năm đó chứ bác .
Thực ra tiếng hú của hộp số xe nào cũng có chứ khg riêng gì altis nhưng ở chổ là nó khg ầm ỉ đến nổi gây khó chịu cho người trong xe . Cho nên theo em ồn ít hay ồn nhiều là công nghệ SX chứ khg phải lổi . Ngồi con camry 3.5 em còn nghe tiếng hso hú .
Ở đây bác chủ xe và gia đình đều nghe tiếng lạ và khó chịu nên mới đặt câu hỏi . Có thể lổi hso theo như bác tình nghi . Nhưng bác kết ngay 1 câu con altis nào cũng bị lổi này thì oan cho nó quá , dầu gì nó cũng đã có mặt ở VN này <> 15 năm rồi :)
Chết! em lưu ý lại là chỉ có xe Altis đời mới thôi ạ! :^)
Chứ xe ngày xưa em củng không để ý nên không biết, các xe Altis đời mới nhất mà em từng đi em chưa thấy cái nào không kêu như thế :21:.
Thôi em cứ dẫn chứng cái cho các cụ:
Cách đây mấy tháng bên TOYOTA Mỹ Đình có một khách hàng đòi được bảo hành vì lỗi này, sau khi các nhân viên của hãng đi thử và kiểm tra đều đã xác nhận, giải thích với khách hàng không được, cuối cùng phải thay cho khách hàng 1 hộp số khác, nhưng điều đáng nói là thay xong vẫn kêu như thường và thậm chí còn kêu to hơn, khách hàng chán nản -> dọa trả lại xe. Nhưng ôi thôi!!! không làm gì được vì bên đại lý lại dọa lại -> " Anh cứ trả đi, đại lý đồng ý nhận nhưng mà còn nhiều người xếp hàng dài để mua kia kìa, anh cứ trả là có người lấy lại ngay,.. " :21: -> khách hàng chán nản,-> thôi mang về dùng vì dù sao nó củng là " TOYOTA" :P
Về sau tất cả các xe khác em thử đều thấy bị như vậy, nhưng củng có thể bị theo lô thôi, sorry các cụ em kết luận hơi chủ quan! :P

adco

Xe điện
Á à ra là xe mới thì bị , nhưng chắc theo lô thôi vì hso MT đơn giản hơn AT nhiều!
thanks bác lexus bk cung cấp thông tin .