độ ồn của newfocus 1.8 at

nguyen huu linh

Xe tải
cụ nào chạy xe này rồi cho em biết về độ ồn của xe. nghe mọi người nói ồn làm em rất hoang mang không biết thực hư thế nào ? rất mong các cụ cho em ít nhận xét

PHC

Xe buýt
cụ nào chạy xe này rồi cho em biết về độ ồn của xe. nghe mọi người nói ồn làm em rất hoang mang không biết thực hư thế nào ? rất mong các cụ cho em ít nhận xét
Ồn lắm cụ ạ, cái giống Fò này chẳng xe nào không ồn, nhà cháu nghe các háng khác nói thế :21: Cụ phi ra đại lý đề nghị cho chạy thử đi, tự cảm nhận, tự đánh giá nó khách quan hơn, chứ các cụ khác cũng có kêu được như xe đâu để cho cụ biết thực hư cơ chứ :))

nguyen huu linh

Xe tải
chạy thử cũng thế thôi

vì chạy thử giới hạn về đường đi chỗ cần đi thử thì không được đi chỗ không cần thử thì lại cho thử. vậy lên em mới tham vấn các cụ vì tin tưởng các cụ. em không tin bọn sales vi là fò lên không đáng tin<không nghe fò kể chuyện không nghe nghiện trình bầy>sales là môi giơi...! xét theo luật thì là đồng phạm làm sao mà tin được!

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Độ ồn của Ford nhiều thớt tư vấn rồi cụ chịu khó sợt lại mà xem. Hình như có cụ còn có cả bảng so sánh độ ồn - đo bằng máy - ở 1 thớt nào đó mà em không nhớ rõ nữa.
Ý kiến của em: Trong cùng phân khúc sedan cỡ nhỏ ở Việt Nam thì Focus ồn ngang Altis, ồn kém hơn Civic, và cũng không ồn bằng Lac hay Gentra. :21::21:
Nói chung dòng này thì xe nào cũng ồn hết, và ồn thì cũng khó nói vì nó phụ thuộc vào gầm, vào áp suất lốp, vào đường nữa. Với đường xá Việt Nam thì cụ đi Cam hay Bim nó cũng ồn thôi mà.
Con Focus của em thay 4 quả lốp Michelin, để 2,1kg cả 4 bánh thì đi êm cực luôn.