Thảo luận Độ Pô Xe Hơi vào đây.

interceptor

Xe điện
Có một vấn đề nữa với các dòng muffler có valve đóng mở mà cụ GLPro cũng đã gặp rồi còn gì: Đó là khi đóng valve, khí xả sẽ đi vòng lại muffler 1 lần nữa khiến dòng khí xả thoát ra ngoài lâu hơn, và ECU đang quen với việc đó. Mỗi khi mở valve để có tiếng thể thao, khí xả sẽ đi thẳng ra ngoài nhanh hơn nhưng ECU vẫn đang quen với cách đi cũ do đó lượng xăng phun cũng như cũ nên xe sẽ cảm giác bị hụt hơi và cũng ảnh hưởng đến khả năng vận hành của máy. Đó là lý do mà em khuyên các cụ không nên chơi kiểu muffler có valve đóng mở ạ! :)

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Có một vấn đề nữa với các dòng muffler có valve đóng mở mà cụ GLPro cũng đã gặp rồi còn gì: Đó là khi đóng valve, khí xả sẽ đi vòng lại muffler 1 lần nữa khiến dòng khí xả thoát ra ngoài lâu hơn, và ECU đang quen với việc đó. Mỗi khi mở valve để có tiếng thể thao, khí xả sẽ đi thẳng ra ngoài nhanh hơn nhưng ECU vẫn đang quen với cách đi cũ do đó lượng xăng phun cũng như cũ nên xe sẽ cảm giác bị hụt hơi và cũng ảnh hưởng đến khả năng vận hành của máy. Đó là lý do mà em khuyên các cụ không nên chơi kiểu muffler có valve đóng mở ạ! :)
Trước em cũng nghĩ đến cái này, chuyển NOISE để ecu học rồi muh cụ. hic hic cho em xin cái khăn ướt :(( :(( :((

interceptor

Xe điện
Em vừa upgrade cho hệ thống pô của xe em từ một em 5x8inch Oval MagnaFlow bằng một em HKS Hi-Power. Thoát hơn rất nhiều, nhưng cũng "to mồm" hơn rất nhiều. Đành chấp nhận hy sinh comfortable cho performance vậy. Mời các cụ thưởng lãm:
Hình ảnh:

Âm thanh:
[YOUTUBE]VNl1wdnBjwg[/YOUTUBE]

Arc_Ml350

Xe buýt
Cuối tuần này, theo lịch hẹn thì Header JunBL của e về...e lại xuống QS ráp vào thử nghe xem con nào to mồm hơn a S nhá.. :)) Tiếng HKS ko nát..nghe tiếng rất thoát

b0y.hamch0i6789

Xe đạp
:bz :bz:bz:bz:bz:bz:bz:bz:bz:-" hoho lót dép nghe các cụ chém gió :)) =))

Chỉnh sửa cuối:

interceptor

Xe điện
Em đạp ga mới lên 3500rpm thôi. Lên cao hơn là cũng nát cụ ạ! :D

Cuối tuần này, theo lịch hẹn thì Header JunBL của e về...e lại xuống QS ráp vào thử nghe xem con nào to mồm hơn a S nhá.. :)) Tiếng HKS ko nát..nghe tiếng rất thoát

Calich

Xe tải
Header về chưa bác, hôm nào lắp xong gọi em đi cà phê nhá.

Arc_Ml350

Xe buýt
Chiều mai 3h bác ah, xong e xuống QS luôn.. bác sắp xếp time xuống đấy e mời bác massage chân...chân dài đến lách rồi í chứ :))

Calich

Xe tải
Hehe, đúng món em thích :> Chiều mai lúc nào bác đi ới em đi cùng nhé. Em xuống QS chăm sóc lại cái filter của Intake với cả đấu thêm mấy cái dây nối mát cho bộ Raizin luôn ~:>

Chuchimnho

Xe máy
Em chào các bác,
Lâu lâu mới lại có cái thớt mà lại phải lọ mọ đọc từng bài từ đầu, chả là em cũng đang tính làm cái pô cho nó sướng tai, cơ mà lại ngượng vì xe em nó còi, chỉ là Morning thôi ạ, nãy giờ cũng thấy có cụ thay pô cho Buổi Sáng cơ mà không biết kết quả nó ra làm sao nữa..:|
Vậy các cụ cho em hỏi là cái ý tưởng của em nó có chấp nhận được không ạ, xe em là Buổi Sáng đời 2008, cũng tính độ sao đó cho khi ở 1k5 - 2k Rpm thì cũng gừ gừ vừa phải thôi, còn tầm 2k Rpm trở lên thì kêu hoành tráng tý cơ mà đừng có nát với nghẹn. Có cụ nào có thể tư vấn cho em với lại cho em địa chỉ thi công cùng chi phí được không ạ, em ở Vũng Tàu nên chắc chỉ thích hợp với các xưởng ở Vũng Tàu (cái này chắc không có rồi) với lại SG thôi ạ.
Cả nhà em lót dép chờ tin các cụ ạ.

Richievn

Xe máy
Thế cái magnaflow oval kia cụ S thanh lý chưa ah? E, đáng tính lấy cây 14829 về nhưng nếu cụ thanh lý thì em đỡ mất công nhập

interceptor

Xe điện
Nguyên cây của em là Cat-back 16822, sử dụng 1 Resonator 4 inch round và 1 bầu 5x8 inch Oval, được thiết kế chuẩn cho Lancer đời 2008-2012, em sợ là Lancer của cụ không xài được! ^_^

Thế cái magnaflow oval kia cụ S thanh lý chưa ah? E, đáng tính lấy cây 14829 về nhưng nếu cụ thanh lý thì em đỡ mất công nhập

Chỉnh sửa cuối:

Long Nguyen

Xe hơi
Sáng nay vừa đọc bài báo nói về vợ hai của cụ, vote cho cụ một phiếu.

Em chào các bác,
Lâu lâu mới lại có cái thớt mà lại phải lọ mọ đọc từng bài từ đầu, chả là em cũng đang tính làm cái pô cho nó sướng tai, cơ mà lại ngượng vì xe em nó còi, chỉ là Morning thôi ạ, nãy giờ cũng thấy có cụ thay pô cho Buổi Sáng cơ mà không biết kết quả nó ra làm sao nữa..:|
Vậy các cụ cho em hỏi là cái ý tưởng của em nó có chấp nhận được không ạ, xe em là Buổi Sáng đời 2008, cũng tính độ sao đó cho khi ở 1k5 - 2k Rpm thì cũng gừ gừ vừa phải thôi, còn tầm 2k Rpm trở lên thì kêu hoành tráng tý cơ mà đừng có nát với nghẹn. Có cụ nào có thể tư vấn cho em với lại cho em địa chỉ thi công cùng chi phí được không ạ, em ở Vũng Tàu nên chắc chỉ thích hợp với các xưởng ở Vũng Tàu (cái này chắc không có rồi) với lại SG thôi ạ.
Cả nhà em lót dép chờ tin các cụ ạ.

Long Nguyen

Xe hơi
Theo e nghĩ pô độ càng giống size pô zin thì càng đỡ ồn. E thấy đầu ra của pô độ nếu to hơn thì tiếng cũng trầm hơn nhưng tiếng sẽ lớn hơn. E nghĩ vậy có đúng ko các cụ cho ý kiến?
Vodka các cụ

onroad

Xe tăng