Độ Rav4-1995

tuanbee

Đi bộ
Chào cả nhà- hiện tại e đang muốn phẫu thuật nhẹ cho cô vợ 2( rav4 1995)
Trước giờ e chưa có kinh nghiệm gì về phẫu thuật thực tế mà chỉ vẽ Shop ngêch ngoạc trên máy.
Nay kính mong các bác tư vấn và hướng dẫn giùm:
1: Độ cản trước- e đã có hình minh họa- các bác xem tư vấn giùm:
- Cần bổ xung gì trong thiết kế để hoàn thiện hơn ko- công năng + thẩm mĩ
- Xưởng có thể làm+ chi phí
2: Lốp: hiện tại xe e đã lắp spacer- trước 3cm-sau 5cm- đi lốp zin 215-16
e đã mua lớp 235 nhưng ko lắp vào được do hết lái bị cạ với cạnh vè- các bác tư vấn giùm phương án để có thể lắp lốp 235
3: Sơn lại xe: chi phí + xưởng sơn
4: Độ pô.
Hiện tại đó là bấy nhiều công việc cấp thiết cho vợ 2 của e. Kính mong các bác nhiệt tình tư vấn
Chúc các bác cả tuần vui vẻ
Thanks

tuanbee

Đi bộ
hic- không biết có nhầm thớt không mà ko thấy đại ca nào giúp đỡ e vậy

tuanbee

Đi bộ

Cơ bản e đã làm lại xong - ảnh hoàn thiện gửi các bác chiên ngưỡng tư vấn thêm- cản e giữ cản Zin- vẫn muốn nhờ các bác tư vấn thêm mục 2 bên dưới( lắp lốp 235) và muốn làm giáp gầm. thanks
e đã mua lớp 235 nhưng ko lắp vào được do hết lái bị cạ với cạnh vè- các bác tư vấn giùm phương án để có thể lắp lốp 235

DLS

Xe máy
màu chất quá

Tanthanh82

Xe máy
Thấy lắp lông đền vào trục lốp rộng ra ngoài đấy cụ

PARASUCO

Xe tăng
độ cản như thế này, đăng kiểm 6 tháng cũng hơi mệt mỗi lần tháo ra cụ nhỉ :))

truongthanh703

Xe hơi

Cơ bản e đã làm lại xong - ảnh hoàn thiện gửi các bác chiên ngưỡng tư vấn thêm- cản e giữ cản Zin- vẫn muốn nhờ các bác tư vấn thêm mục 2 bên dưới( lắp lốp 235) và muốn làm giáp gầm. thanks
Đẹp quá cụ, cụ show it nội thất cho sinh động

Echdo

Xe tải
Màu độc quá cụ! Đẹp

soicodon005

Xe hơi
Website
vietthai4x4.vn
Gửi cụ:
1- cản trước độ ở Việt Nam em có thể nhận được, tuy nhiên lên thiết kế đo đạc rồi 2 lão design nhà e vẽ là hơi lâu, mai e hỏi lại bên đối tác có mẫu nào sẵn thì hay quá
2 - bác lên lốp to, cơ bản cần lên hốc bánh, như vậy khoảng sáng gầm xe cao lên phù hợp vs xe offroad ( p/á này lên phuộc độ là giải quyết được vấn đề đó ) phuộc có thể chọn OME úc hoặc profender thái lan, ngoài tác dụng nâng phuộc còn có tác dụng trâu bò khi offroad( bay nhảy ) hoặc êm ái khi du chuyển đường hỗn hợp, do có gắn bình dầu phụ, hoặc phuộc độ đã là phuộc dầu kiểu 2 chiều. Tuy nhiên lên phuộc giải quyết vđ trên chưa xong, còn p/á nữa là xử lý cạ, chủ yếu cắt gọt làm sao đánh lái ko cạ, lốp sau thì thoải mái ko cạ rồi nên chỉ xử lý lốp trước. ngoài ra khi lên phuộc cabin xe sẽ cao lên
3- sau độ là sơn lại xe, vấn để này đơn giản vì nhiều xưởng làm được, tuy nhiên sau độ xe cần cân chỉnh lại độ chụm bánh xe,.... ngoài ra cần cài đặt lại đồng hồ tốc độ,....
4- pô độ đơn giản: có thể lựa chọn hks nhật sx tại thái lan ,....
5- thiếu gì alo e để được tư vấn vì em độ và phá quen .... nó roài 0987.171.099

AkiraBin

Xe tăng

Bác sơn màu độc lạ đẹp đấy....Bác cho em hỏi Đăng ký/Đăng kiểm cũ của mình ghi xe màu xanh là mình thích sơn độ màu xanh gì cũng được phải không bác?

tuanbee

Đi bộ
Gửi cụ:
1- cản trước độ ở Việt Nam em có thể nhận được, tuy nhiên lên thiết kế đo đạc rồi 2 lão design nhà e vẽ là hơi lâu, mai e hỏi lại bên đối tác có mẫu nào sẵn thì hay quá
2 - bác lên lốp to, cơ bản cần lên hốc bánh, như vậy khoảng sáng gầm xe cao lên phù hợp vs xe offroad ( p/á này lên phuộc độ là giải quyết được vấn đề đó ) phuộc có thể chọn OME úc hoặc profender thái lan, ngoài tác dụng nâng phuộc còn có tác dụng trâu bò khi offroad( bay nhảy ) hoặc êm ái khi du chuyển đường hỗn hợp, do có gắn bình dầu phụ, hoặc phuộc độ đã là phuộc dầu kiểu 2 chiều. Tuy nhiên lên phuộc giải quyết vđ trên chưa xong, còn p/á nữa là xử lý cạ, chủ yếu cắt gọt làm sao đánh lái ko cạ, lốp sau thì thoải mái ko cạ rồi nên chỉ xử lý lốp trước. ngoài ra khi lên phuộc cabin xe sẽ cao lên
3- sau độ là sơn lại xe, vấn để này đơn giản vì nhiều xưởng làm được, tuy nhiên sau độ xe cần cân chỉnh lại độ chụm bánh xe,.... ngoài ra cần cài đặt lại đồng hồ tốc độ,....
4- pô độ đơn giản: có thể lựa chọn hks nhật sx tại thái lan ,....
5- thiếu gì alo e để được tư vấn vì em độ và phá quen .... nó roài 0987.171.099
Thanks bác nhiều- tạm thời e đang tích lúa để làm giai đoạn 2 cho e nó: cơ bản có lúa e cũng xin thỉnh giáo nhờ bác tư vấn giùm.

tuanbee

Đi bộ
Bác sơn màu độc lạ đẹp đấy....Bác cho em hỏi Đăng ký/Đăng kiểm cũ của mình ghi xe màu xanh là mình thích sơn độ màu xanh gì cũng được phải không bác?
Đăng kí là xanh nên xanh gì cũng dc bác ah- e thích lạ lạ nên chơi màu này.

catrinh

Xe buýt
đẹp thật, cụ cho thêm ảnh nội thất đi

poiuy

Xe cút kít
Xe này không biết VN mình có bao nhiêu con nữa, nếu có một số lượng mọi người tụ thành hội cũng hay.