[Thảo luận] Đỗ xe trên lề đường và vỉa hè

RR Evoque

Xe tăng
Cụ không nói chắc người khác không biết đâu nhỉ!? cụ có trách nhiệm đi chỉ dạy người khác từ bao giờ thế?

Đọc lại phần bôi đậm chính tay cụ gõ xem.
Of cấm quote còm à cụ?
Cụ ko thích thì bỏ qua nhé, em có dc đồng nào dạy học đâu mà e phải đi chỉ dạy ai.

Vỉa hè là của chung nhé, ko phải của người đi bộ đâu. Cụ hiểu hơn thì có lẽ sẽ tốt hơn.

NNS

Xe ngựa
Cụ đang hiểu sai về chức năng của vỉa hè đấy ạ.
Vỉa hè cụ có thể đi lại, và cũng có thể dùng để đỗ xe trên đó (trừ 1 vài trường hợp cần lưu ý khác như tuyến phố cấm đỗ ô tô và trước các công trình tín ngưỡng).

Có biển cấm dừng đỗ thì cụ khôngđược sử dụng lòngđườngđể dừngđỗ.
cụ leo hẳn xe lên trên vỉa hè và cố gắng đỗ gọn gàng để chừa ra đủ 1,5 mét bề rộng để người đi bộ có không gian đi lại.
Ở Hà nội có 56 tuyến phố cấm dừng đỗ & không dừng đỗ tại các cổng công trình tín ngưỡng, cổng các công ty, sở ban ngành (e ko nhớ rõ danh mục tín ngưỡng lắm, nên cụ cứ tránh đình đền chùa, cổng uỷ ban, cổng sở ngành, cổng cty...)

Đỗ xe như hình minh hoạ ở #1 là sai ạ.
mịe, dừng nó còn éo chỗ nữa là đỗ .... trên vỉa hè :))

vkthang

Xe container
Of cấm quote còm à cụ?
Cụ ko thích thì bỏ qua nhé, em có dc đồng nào dạy học đâu mà e phải đi chỉ dạy ai.

Vỉa hè là của chung nhé, ko phải của người đi bộ đâu. Cụ hiểu hơn thì có lẽ sẽ tốt hơn.
Lại lòng vòng, thế câu trước đá câu sau thì nó là giống gì cụ? Còn em hiểu hơn cụ thì chắc là có rồi.

nnquynh

Xe tải
Theo tôi biết thì chỉ những nơi cho phép thì mới được đỗ xe ghếch lên vỉa hè, đó là những nơi có biển I408a. Biển I408a như hình sau: