Đỗ xe trời nắng nóng

Simba

Xe tải
Chào các bác, em nhờ các bác chỉ giáo cho em chút kinh nghiệm.

Chẳng là thế này, ban ngày em đi làm phải đỗ xe ở chỗ không có mái che, đầu xe hướng Tây, mông xe hướng Đông, ngoài trời nắng từ sáng tới tối. Mỗi khi vào xe thấy hơi nóng hầm hập, cho dù bật điều hoà thì cũng phải đợi một lúc nó mới mát.

Có bác khuyên em nên mua cái tấm bạc hoặc mấy tấm dán để che kính, vào xe sẽ đỡ nóng nhiều lắm. Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ với em phát, em xin vodka hậu tạ. (b)

bes

Xe lăn
Bác giống em rồi, không có bóng mát để chui vào.

1. Cái tấm bạc bạc chỉ được phần nào thôi ạ, chui vào xe vẫn nóng điên.
2. Dán kính là để khi xe bác đi dưới trời nắng thì nó dịu đi chứ cứ đỗ giữa trưa hè thì thầy thuốc bó tay.

Bác lưu ý đồ để trên xe nhé, trưa nắng nó lên đến 70oC đấy. Cái màn hình cảm biến lùi của em sau 2 hôm phơi nắng chảy thành 1 cục nhựa, cái thẻ ra vào cơ quan em bằng nhựa cứng mà nó cong lên như cái bánh phồng tôm. Tuyệt đối bác không để bật lửa gas (có thể cháy), laptop, điện thoại, máy ảnh trong xe...khả năng hỏng rất cao.

Mubaohiem

Xe buýt
Theo em néu có điều kiện thì bác dán V-kool, nếu không thì mua cái chắn nắng 30-40k dùng tạm cũng được. Em toàn che cái này, nói chung là hơn không cọ Chúc bác lựa chọn được cái ưng ỵ

Simba

Xe tải
Cám ơn các bác chỉ giáo. Em cũng muốn mua cái chắn nắng nhưng không biết mua loại nào, ít nhất có chắn nắng thì nội thất không bị nắng soi vào, bạc màu bác ợ.

Mazspeed

Xe container
Tấm bạc chắn nắng, film chống nắng đều nên có, vì chúng đều có tác dụng ít nhiều. Khi đỗ ngoài nắng, bác nên hạ một chút kính cửa xuống, khoảng 3cm để thông khí, tránh hiệu ứng nhà kính, cũng đỡ được phần nào.

Khi mới lên xe sau khi đỗ lâu ngoài nắng nên hạ hết cửa sổ xuống, bật điều hoà mức cao thì xe sẽ nhanh mát hơn. Khoảng 5-10 phút sau hãy đóng hết kính lại.

A

Awake

[Đang chờ cấp bằng]
Vụ này khó đây. Bác mua mấy các tấm che nắng có nhôm phản quang gắn vào tất cả các cửa + 2 kính trước sau và kết hợp hạ kính xuống tí ti cũng đỡ nóng trong xe kha khá, nhưng lại bất tiện mỗi khi lấy xe đi lại phải gỡ mấy thứ đó ra, lại còn rủi ro khi có mưa mà mình không kịp chạy đến để nâng kính lên. Giải pháp tốt hơn vẫn là chi thêm 200, 300k để gửi vào chỗ có mái che (mà kể cả trong mái che xe cũng vẫn nóng do bức xạ nhiệt).

automobile

Xe hơi
chắc chỉ có mấy cách đó thui bác ah, nếu xe Bác để chỗ an toàn Bác có thể hạ kính xuống một ít để ko bị giữ nhiệt trong xe. trời năng như thế, phơi ra cái gi chăng hỏng, nhìn mà thương nhưng đếch biết làm thế nào. bác cứ mua tấm chắn năng, dán Vkool và hạ kính. hết

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
Cái nóng trên xe là nóng bị om vào các nội thất, thiết bị hết rồi, theo em dán kính hay tấm che là để giảm nóng - đỡ điều hoà khi đi liên lục trên đường trời nắng thôi. Còn đã đỗ xe thì sau 30 phút ở trời nắng như mấy hôm nay theo em là như nhau hết, chỉ có bật gió - mở cửa sổ thốc hết ra ngoài khỏang 5 phút sau mới vào xe bật điều hoà có lẽ mới ổn.

Vụ phơi vợ 2 yêu quý ngoài trời nắng mưa đúng là xót ruột é chịu được mà vưỡn phải chịu. Mấy hôm nay 37-38 độ mình nằm nhà mát mà vợ 2 cứ đội nắng thế thì ai mà chả xót các bác nhỉ.
Em đành che chắn kín mít bốn phía cho nó đỡ thôi. Chán chả muốn đổi xe chỉ vì vụ parking lởm khởm này:D .

automobile

Xe hơi
thank Bác vote cho em!
Em nghi còn cách nũa, Bác hạ kính lái xuoongsm rùi mua bạt về phủ, tranh được mua, lại đỡ hại xe, nhưng đi xe đến cquan mà cư như nhà mình thế cũng ngại nhi? nhưng vì vợ hai yêu qui thuiiii

Quạt

Xe điện
xe em là xe ghẻ mà em cũng xót xa kinh lên được nữa là các bác xe đẹp thì không biết cái độ xót nó là bao nhiêu độ pH các bác nhở??????

longvu

Xe tăng
Chào các bác, em nhờ các bác chỉ giáo cho em chút kinh nghiệm.

Chẳng là thế này, ban ngày em đi làm phải đỗ xe ở chỗ không có mái che, đầu xe hướng Tây, mông xe hướng Đông, ngoài trời nắng từ sáng tới tối. Mỗi khi vào xe thấy hơi nóng hầm hập, cho dù bật điều hoà thì cũng phải đợi một lúc nó mới mát.

Có bác khuyên em nên mua cái tấm bạc hoặc mấy tấm dán để che kính, vào xe sẽ đỡ nóng nhiều lắm. Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ với em phát, em xin vodka hậu tạ. (b)
Để tránh biến em xe của bác thành 1 cục sắt kín mít, mỗi khi đỗ, trước khi ra khỏi xe, bác nên mở hé hé kính ra 1 tẹo, cho không khí lưu thông (nhưng ngó thấy trời sắp mưa thì đừng làm thế nhé) không khí trong xe sẽ ko đến nỗi như lò thiêu đâu ạ

trieuth

Xe điện
thank Bác vote cho em!
Em nghi còn cách nũa, Bác hạ kính lái xuoongsm rùi mua bạt về phủ, tranh được mua, lại đỡ hại xe, nhưng đi xe đến cquan mà cư như nhà mình thế cũng ngại nhi? nhưng vì vợ hai yêu qui thuiiii
Dùng bạt che cũng được , chỉ tội cái là lích kích quá , trải bạt ra rồi thu bạt vào, lại còn bẩn nữa. Có bác nào có ý tưởng thiết kế bạt phủ làm sao để thao tác thuận tiện nhanh chóng chưa nhể? Như thế mới là đại tiện đại tiện

HYB

Xe tải
Bác chịu khó mua vè nhựa lắp vào 4 cửa, khi bị phơi xe thì hạ kính xuống tí cho thoáng, nếu có mưa thì cũng không bị hắt vào xe. Mở hé kính và có tấm chắn nắng cho kính trước và sau cũng đỡ được nhiều , tôi thấy có tấm che nắng tráng bạc dùng cũng ổn chỉ tội mất công mỗi lần sử dụng thôi, chịu khó tí cho vợ 2 nó được mát da thơm thịt. Còn cách nữa nếu chỗ để xe rộng thì di chuyển theo bóng nắng 2h 1 lần, sáng mặt trời đằng Đông bác để xe phía Tây và ngược lại:)) :)) :))

tomy

Xe đạp
Kể ra thì cũng xót lắm, nhưng nếu không có chỗ để trong nhà thì đành kệ thôi, xe em cũng phơi nắng cả ngày nhưng em cũng chỉ kiếm 1 tấm bìa che kính lái để bảo vệ taplo thôi. Chẳng lẽ đi làm mà cứ lo cho xe quá thì còn tâm trí đâu mà làm nữa, thà đi 2 bánh cho đỡ mệt. Ở VN mà chạy 4 bánh thì đúng là phải lo đủ thứ chứ riêng gì việc phơi nắng xe đúng không bác.

bolsai

Xe hơi
em thấy thế này: cho xe hoạt động càng nhiều càng tốt vì khi đó mình bật đièu hoà;)

bolsai

Xe hơi
Các thứ che chắn đậy đắp em thấy đều rất ít có tác dung. Che chắn chỉ có chiếu là khá khẩm hơn hăn nhưng cũng ko ăn thua nếu cứ nằm bất động lâu mấy tiếng dưới nắng.:))

longvu

Xe tăng
em thấy thế này: cho xe hoạt động càng nhiều càng tốt vì khi đó mình bật đièu hoà;)
@bolsai:
Nhầm rồi chú em ơi, vấn đề ở đây là bác simba bắt buộc phải đỗ xe để ngoài trời nắng nên chỉ muốn tư vấn cách nào để che chắn, thông gió.... để trong xe ko biến thành cái lò bát quái thôi, khỏi nóng thiết bị trong xe và khi người vào xe đỡ bị ngộp thôi.
P/s: cũng có lại quả, hê hê

vctv

Xe buýt
Bác chịu khó mua vè nhựa lắp vào 4 cửa, khi bị phơi xe thì hạ kính xuống tí cho thoáng, nếu có mưa thì cũng không bị hắt vào xe. Mở hé kính và có tấm chắn nắng cho kính trước và sau cũng đỡ được nhiều , tôi thấy có tấm che nắng tráng bạc dùng cũng ổn chỉ tội mất công mỗi lần sử dụng thôi, chịu khó tí cho vợ 2 nó được mát da thơm thịt. Còn cách nữa nếu chỗ để xe rộng thì di chuyển theo bóng nắng 2h 1 lần, sáng mặt trời đằng Đông bác để xe phía Tây và ngược lại:)) :)) :))
Tôi đã áp dụng biện pháp của bác HYB: dán V-Kool, dán vè nhựa, hé cửa khi trời nắng, chống nóng rất hiệu quả, có điều nội thất xe rất mau bẩn vì bụi theo khe cửa chui vào.