Thảo luận Doanh số Fortuner ngày càng giảm thê thảm !

huylinht

Xe buýt
e một năm đi gần 5v, e định đi 10 năm mới bán xe, e ở tỉnh, e ko chọn fortuner thì e chọn con lào, chẳng lẽ ps, ev, sant:))
Em đi mỗi năm cũng tầm 3v thôi. Toyota vẫn là chân ái. Mặc dù tiện nghi thua kém các hãng Hàn Mỹ khác nhưng vẫn đảm bảo đưa em từ A-B trong suốt 6 năm nay mà k bắt em nằm đường lần nào ngoài mấy lần ăn đinh hehe.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
xe em 1 năm đi chưa đc 1 vạn năm sau cbi giao lại cho f1 yêu cầu là giả bố con xe cỏ đi chợ. Hehe.
Mua đc con xe đi 2 đời, bền quá nhẽ cũng mất hay.
Đi như cụ thì xe đấy dùng được 3 đời ấy! 2 đã là gì!

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Em đi mỗi năm cũng tầm 3v thôi. Toyota vẫn là chân ái. Mặc dù tiện nghi thua kém các hãng Hàn Mỹ khác nhưng vẫn đảm bảo đưa em từ A-B trong suốt 6 năm nay mà k bắt em nằm đường lần nào ngoài mấy lần ăn đinh hehe.
Ngoan, hiền, dễ bảo, không đòi hỏi cụ nhỉ :))

terwa

Xe tăng
xe em 1 năm đi chưa đc 1 vạn năm sau cbi giao lại cho f1 yêu cầu là giả bố con xe cỏ đi chợ. Hehe.
Mua đc con xe đi 2 đời, bền quá nhẽ cũng mất hay.
cụ nên làm thêm con ev để còn mở máy lên thăm có xì nhớt ko, chứ toy nhàn lắm, chán :)) . Hoặc làm con sant lâu lâu ngập lụt vác ra chạy cho có việc để làm:-bd

Giống cty em.
Sau các thể loại 7 chỗ,bán tải ford,mitsu,isuzu....rồi quay lại toy hết.Chạy tháng 5-6 vạn thì không thằng nào bằng toy cả,vô cmn đối luôn.Mặc dù xe cty thuộc loại cha chung k ai khóc.
Còn đi gia đình năm 1-2 vạn thì chơi xe hàn với các loại khác thoải mái.
E cũng nghĩ vậy, khi mua xe cho mình đi năm khoảng 1 vạn thì việc đầu tiên e loại Toy ra khỏi danh sách. Cùng tầm đó xe hãng khác trông mướt mát vô cùng mà nội thất mấy con Toy thì xấu tệ, option nghèo nàn. Cho nên ng ta bảo ai ưa ăn chắc mặc bền mua Toy cũng đúng. Cơ bản phải mua xe theo mục đích sử dụng thì mới hiệu quả.

Haicau4x4

Xe máy
Giống cty em.
Sau các thể loại 7 chỗ,bán tải ford,mitsu,isuzu....rồi quay lại toy hết.Chạy tháng 5-6 vạn thì không thằng nào bằng toy cả,vô cmn đối luôn.Mặc dù xe cty thuộc loại cha chung k ai khóc.
Còn đi gia đình năm 1-2 vạn thì chơi xe hàn với các loại khác thoải mái.
Xe khác em không biết, chứ bán tải Hilux tuổi gì so độ trâu bò bằng con Triton của Mit, công ty nhà em làm xây dựng và lâm nghiệp toàn chơi bán tải hai cầu, hồi xưa cũng đủ dòng xe Ranger, Hilux, D max, Triton. Sau nhiều năm cày đường rừng thì ông Ranger về hưu đầu tiên, tiếp đó là Hilux, sau là Dmax cũng tèo ( vì phụ tùng khó khăn ở tỉnh), có mỗi ông Triton mua từ 2010 là vẫn phăm phăm cày quốc. Giờ nhà em gần như 100% bán tải phục vụ công trình là Triton hai cầu số sàn, lại cứ chọn cuối dòng đời mua nên rẻ vãi linh hồn, bảo dưỡng sửa chữa cũng dễ, một số đồ còn dùng chung với máy móc công trình được mới hay.

Haicau4x4

Xe máy
Chả biết ntn. Hôm trước đi bd xe gặp cụ chủ có con hilux này nghe cụ ấy kể mà em liên tưởng đến độ bền vĩnh cửu mà cái tạp chí gigi ấy bên tây test là cũng có phần đúng
Trích nguyên văn lời cụ ấy kể
- xe a mua 2009 mt 2 cầu chuyên chạy vùng cao
- chạy dc 34 vạn rồi mà chua hỏng gi nghiêm trọng cả. Chưa thay bộ côn luôn. Hôm e gặp là cụ ấy đi thay mấy cái dây culoa cả dây tôgr lẫn dây máy phát. Hỏi ô chủ gẩra ô ấy bao toàn đồ nguyên bản theo xe đó chú a. Xe nào cũng như này gara bọn a chết đói
Khung gầm đco rotuyn giảm sóc cao su các loại điều hoà chưa thay luôn.
mà xe này sao em leo lên tìm ko thấy nút ac luôn la sao nhi.

Xe này dùng lốp kiểu thế này thì cụ chủ xe cũng đi thanh cảnh thôi cụ ạ. Xe công ty bên em toàn chở phuy dầu với đầu nổ mấy tạ ra vào công trình thủy điện đang thi công, khoang xe thì mắm muối, gạo, tools... nội thất thì toang hoác cả rồi, mỗi máy móc và gầm bệ là vẫn chẳng xi nhê gì. Nhưng đúng là Triton đi cày thì ko sao, còn để đi gia đình thì rất cứng, xóc và xấu. Em chạy Ranger 3.2 sướng hơn hẳn, chạy Hilux mới ko thấy sướng, ko thấy tệ, kiểu trung dung thế nào ấy, nhưng đẹp thật.

z600

Xe buýt
Xe này dùng lốp kiểu thế này thì cụ chủ xe cũng đi thanh cảnh thôi cụ ạ. Xe công ty bên em toàn chở phuy dầu với đầu nổ mấy tạ ra vào công trình thủy điện đang thi công, khoang xe thì mắm muối, gạo, tools... nội thất thì toang hoác cả rồi, mỗi máy móc và gầm bệ là vẫn chẳng xi nhê gì. Nhưng đúng là Triton đi cày thì ko sao, còn để đi gia đình thì rất cứng, xóc và xấu. Em chạy Ranger 3.2 sướng hơn hẳn, chạy Hilux mới ko thấy sướng, ko thấy tệ, kiểu trung dung thế nào ấy, nhưng đẹp thật.
Vâng. Em cung ko rõ nua. Em ngó thùng xe toàn đất bùn chủ chả buốn rửa. Bảo rửa xong đi lại bẩn luôn. Chắc cung chi đi đường xấu thôi chứ ko trở nặng lắm.
em ko đi 1/2 tải nên ko rõ nhưng thấy lốp nó cũng hầm hố đó a

caisua

Xe lăn
Qua mấy đời Phò tủn thì mọi người đã có đủ cảm nhận rồi, từ đời 09 rồi sang đời faclit chả thay đổi gì, to xác, máy yếu, ăn xăng, dễ lật, nghèo option... nên nó ăn vào suy nghĩ đến bây giờ mặc dù đời mới là all new, cộng thêm có nhiều xe của hãng khác ngon hơn, đẹp hơn, nhiều công nghệ hơn vd như santafe, sorento....bản mới của San e xem review nhiều thấy thật sự rất đẹp, bản giờ nó đẹp nên bảo sao ko bán chạy
Con này thích hợp để chạy chậm ở khu vực trung du và miền núi, thồ hàng là chính mà các cụ cứ mua chạy phố thì nó mới tệ. Chắc ở trển họ mua đủ rồi nên ế thôi cụ nhỉ

tuananh030393

Xe buýt
@ Z600
Cụ bị nhầm, doanh số sụt giảm 28% là so với cùng kỳ năm ngoái của TOY VN cụ ợ.

terwa

Xe tăng
cập nhật tháng này chưa các cụ :))

terwa

Xe tăng

terwa

Xe tăng
Con Everest 13 tuổi ở cty mình chạy khoảng 50 vạn chuẩn bị bổ máy lần 3 rồi.
các cụ bảo ev ngon là các cụ chỉ đến mở cửa đóng cửa, sờ nắn thân vỏ. Còn đi lâu dài sẽ biết, thân vỏ nó ko hỏng nhưng mấy cái vận hành nó ra đi trước rồi. e ít tiền nên e quan trọng nó còn chạy được là tốt:D

ubisapro

Xe trâu