Dọn nội thất???

danin4um

Xe hơi
Các kụ cho e hỏi dọn nội thất xe gồm những công đoạn j với ạ? E chưa hiểu lắm vì mỗi lần đi rửa đều thấy mấy e lấy lót ra xịt nước và lau qua loa, đấy chưa phải dọn nt đúng k các cụ???
Tiện đây các kụ cho e xin cái giá dọn dẹp và địa chỉ với. E nghe nói Tăng Bạt hổ gần bác Khôi phệ có tiếng. Đc k các kụ???

Cám ơn các Kụ nhều

tuanyamaha

Xe đạp
Các kụ cho e hỏi dọn nội thất xe gồm những công đoạn j với ạ? E chưa hiểu lắm vì mỗi lần đi rửa đều thấy mấy e lấy lót ra xịt nước và lau qua loa, đấy chưa phải dọn nt đúng k các cụ???
Tiện đây các kụ cho e xin cái giá dọn dẹp và địa chỉ với. E nghe nói Tăng Bạt hổ gần bác Khôi phệ có tiếng. Đc k các kụ???

Cám ơn các Kụ nhều
hi dainn4um bác ở hn à tôi ở sg cơ.không sao,món này tôi chuyên nên cũng có đôi chút giúp bác.đầu tiên phải xe dùng bao lâu rồi,có mùi hôi không?các vết bẩn gồm những gì:Dấu tay ,mồ hôi,kẹo cao su,vết mực, sơn,đất cát......sau đó quyết định làm thế nào và bằng hóa chất gì??? sau đó bỏ tapi chân ra ngoài rũ sạch bụi, nếu cần thì giặt chà xà phòng bình thường,hút bụi toàn xe thật kỹ lấy xà phòng pha loãng hoặc các hóa chất khác, chà rửa các nơi bẩn nhất sau đó dùng may hút bụi( loại hút đc nước) hút kỹ các chỗ đã chà rửa. Dùng bàn chải đánh răng, cọ sơn để chà, cọ các khe kẽ cũng bằng các loại hóa chất như trên tùy theo vị trí sau đó thổi khô, coi xem còn xót chỗ nào chà tiếp. bước cuối cùng thoa chất bảo dưỡng làm đẹp, dùng giẻ khô sạch lau kỹ. sử dụng các chất tẩy, khử để khử mùi. công đoạn khử mùi mình sẽ post sau.Đó chỉ là đối với những xe còn mới, ít bẩn. đối với các xe lâu ngày nhiều mùi hôi nhiều thì phải toàn bộ ra ngoài kể cả la phông, tapi sàn, lột áo nệm nếu là nệm nhung hoặc nỉ giặt kỹ, làm sạch, phơi khô rồi ráp lại sau đó thì khử mùi. nếu xe phải làm như trên mới đạt yêu cầu thì nên mang xe ra các chỗ chuyên môn và chuẩn bị 2-3 ngày, tối đa 2000k.

khottabit

Xe container

Cám ơn các Kụ nhều
Em toàn rửa và làm vệ sinh xe ở chỗ gần kụ Khôi phệ vì gần nhà em và chất lượng cũng OK hơn các chỗ trước đây em hay làm (mặc dù dạo này độ chiều khách có xuống hơn lúc đầu 1 tí & mấy chú thợ ko còn hăng hái như trước nữa).
Bác đã nghe tiếng rồi thì mang đến thử 1 lần cho biết, trăm nghe ko bằng 1 thấy :D