Đón Xuân Về Em Ngắm Mai Vàng Miền Nam Các Cụ ạ !!!

Danger Pham

Xe máy
Xuân về , em lại nhớ cây mai vàng trước nhà ở quê em , chắc bây giờ cũng đã lớn 8->,nhân đây up vài ảnh về hoa Mai- loài hoa em mê mẫn và nôn nao 1 năm mới sắp sang cùng các Cụ Mợ . Việt Nam mình miền Bắc thân thương có hoa Đào nở rộ, thì miền Nam ruột thịt có Mai Vàng ,cảnh sắc đâu đâu cũng tuyệt vời , các Cụ các mợ có đi ngang các nhà vườn trồng Đào- Mai đón tết phải vào ngó nghiêng xem một tí cho có không khí mùa xuân , em cũng vậy ạ :bz:bz

Tết là nhà em lúc nào cũng có 1 cây mai trưng trong nhà, ít nhất cũng là 1 nhành mai - cho nó hên các Cụ ạ :))

Các Cụ thấy em rinh cây này về để bàn làm việc có ok không :D

Danger Pham

Xe máy
Một loại Mai lạ lạ - nhiều cánh các Cụ ạ .Có Cụ nào biết giống Mai này không :-?

anhtqus

Xe tải
e người Bắc, nhưng ko hiểu sao e lại rất thích hoa mai chơi tết, hoa đào cũng chỉ thích đào phai, đào rừng, nha e co mấy loại mai, cũng mua thôi, mai Quảng bình, mai Huế, mai Yên tử.

Danger Pham

Xe máy
e người Bắc, nhưng ko hiểu sao e lại rất thích hoa mai chơi tết, hoa đào cũng chỉ thích đào phai, đào rừng, nha e co mấy loại mai, cũng mua thôi, mai Quảng bình, mai Huế, mai Yên tử.
Quý hóa quá có Cụ cùng chung sở thích, thế cụ cho em chiêm ngưỡng vài hình hoa Mai nhà cụ cho em mở rộng tầm mắt với , em chưa biết Mai Quảng Bình, mai Huế, mai Yên Tử ,em kính cụ 1 ly (b)

Chỉnh sửa cuối:

dau_ngang_v16

Xe tải
:-bdNhững ngày lễ noel đã qua,kính chúc các bác có những chuyến đi vui vẻ,ngập tràn niềm vui,Có thêm những phóng sự hay bài viết mới về thiên nhiên và con người,ẩm thưc bốn phương những lễ hộiL-).....VIỆT NAM VÀ TRÊN KHẮP THẾ GIỚI.**== EM CẢM ƠN BÁC RẤT NHIỀU ĐÃ CHO EM CÓ NHỮNG TRẢI NGHIỆM THẬT TUYỆT VỜI !!!:">

Danger Pham

Xe máy

Mai này truyền thống hùi xưa 5 cánh, giờ nhiều giống Mai , có giống nhiều cánh lắm các cụ ạ .

otophans

Xe hơi
Nhìn mai vàng nở đẹp quá nhưng lòng lại thấy lo lắng cụ chủ ạ! Chúc xuân vui vẻ, lành mạnh!

biu

Xe hơi
Cụ chủ dùng súng gì mà bắn nét căng thế ạ?