Đồng hồ đo xăng cá nhân

AQ.

Xe tăng
Tình hình xăng dầu lên giá làm anh em mình dở khóc dở cười - dù sao cũng không cưỡng lại được. Nhưng vụ một số cây xăng gian lận, đong điêu thì quả là điên cái đầu, uất thật. Chắc các bác đều muốn có 1 dụng cụ thật tiện dụng để đo đếm lượng xăng đã đổ vào xe? Mời các bác nhào zô.

Đó là một dụng cụ nhỏ, gọn. Chiều dài chỉ 20 cm, nặng cỡ 1kg, có thể mang trong xe. Cấu tạo có 2 đầu ống, giữa là đồng hồ đo lưu lượng. Lúc mua xăng ta chỉ việc xách ra, đút 1 đầu vào bình xăng; đầu kia cắm vòi bơm. Nhân viên bấm cò, xăng ào ạt chảy vào bình, chảy bao nhiêu đồng hồ báo bấy nhiêu. Cuối cùng, tèn ten... chỉ việc móc tiền ra trả. Dùng xong, cho vào túi cất vào xe và lên đường.

Nhân viên bán hàng chỉnh đồng hồ cây xăng hoặc lợi dụng các bác lơ là không bấm về 0 hòng trục lợi sẽ bị phát hiện ngay. Tiện quá các bác nhể

Các bác có thể mua Đồng hồ này với giá chỉ 500k

Có bác nào quan tâm không thế?

Bác Tài

Xe tải
Ý tưởng hay đã có rồi ạ, bác show hàng cho ae xem cái chứ?

tiger

Xe tăng
Hic! ý tưởng hay; thế cấy xăng nó bẩu dụng cụ của Bác dỏm thì sao nhẩy - cãi nhau típ
Nhiều khi em thấy khuất mắt trông coi thui mờ

Đúng đấy, có lần em đi mua rươu tây con ẹ bán hàng bảo cứ mở ra thử nếu dởm thì trả lại chả làm sao, mở ra rồi nó cứ khăng khăng bảo là rượu thật.. làm gì được nhau. Trường hợp này cũng thế nó cứ bẩu là cây xăn của nó chuẩn mình cũng chả làm gì được

isabinh

Xe điện
ầCí này có được thì tốt các bác ah, một hội chỉ cần một cái thui, thay phiên nhau dùng ở các cây xưang mình hay mua, sau đó lập bản đồ cây xăng đủ/thiếu để mọi người cùng tranh.. thế là ngon nhể

Libor

Xe điện
Em thấy tình hình này cứ thửa mịe nó 1 cái bình 10L chuẩn. bắt nó đổ vào đó rùi mình mới cho vào xe sau vậy... éo thằng nào dám làm điêu!

Maybach Tàu

Xe container
Em thấy tình hình này cứ thửa mịe nó 1 cái bình 10L chuẩn. bắt nó đổ vào đó rùi mình mới cho vào xe sau vậy... éo thằng nào dám làm điêu!
Vote ý tưởng của cụ (tính ra dân mình dùng xăng đắt từ chục năm nay roài:( )

Ý tưởng của bác AQ nếu có hàng nên mang đi đăng ký tiêu chuẩn chất lượng gì đấy, nếu ok sẽ có tem kiểm định sau đó có thể dùng được. Cái này làm được em nghĩ là cuộc cách mạng cho việc mua xăng của VN, lúc đó báo đài TG đưa tin ấy chứ lị(b)

AQ.

Xe tăng
Vâng, mới chỉ là ý tưởng thui các bác ợ. Xuất phát từ việc sáng nay cụ bà nhờ chở đi chợ - mới khác chợ mọi hôm. Cụ cầm theo cái cân lò xo, đến hàng nào cũng dứ dứ, hàng thì cân, hàng thì không. Lúc về em chê cân của mẹ cũ lắm rồi, lâu lắm không dùng, sao hôm nay mẹ lại cầm đi. Bà cụ bẩu: đi chợ mới tao mới cầm theo để "dọa" mấy bà bán hàng, chứ chợ cũ họ biết rồi, lúc nào cũng cân tươi vống. Về kiểm tra lại ít hao hơn. Chứ lũ thanh niên (hic - thanh niên, cụ làm như con cụ còn trẻ lắm) chúng mày đi mua thì cứ 1 cân còn được 8 lạng tao chớ kể.

Trên đường về em mới nghĩ đến chuyện mua xăng. Chắc hẳn lúc đổ xăng các bác dùng đồng hồ này thì lũ nhân viên cũng ngại, không dám điêu toa ăn chặn công khai nữa. Đầu tiên cũng chỉ cần vậy thôi đã quá tốt rùi còn gì.

Giả sử cãi nhau, nếu nó không chịu tin đồng hồ mình, lúc ấy hãy mang can xuống mua thêm chục lít nữa để đối chứng. Thực ra tâm lý nó cũng ngại mình làm to chuyện lúc đang bán hàng đông khách lắm chứ. Chắc chắn khách mua xăng xung quanh sẽ ủng hộ mình vì dù sao mình đáng tin hơn vì có bằng chứng hẳn hoi

Em chỉ biết nêu ý tưởng thui. Hy vọng có bác nào chuyên ngành về đo đếm có thể lần mò chế tạo bán cho anh em mình sử dụng. Em nghĩ nguyên tắc cũng đâu có khó lắm. Giá thành nữa, chắc cùng lắm chỉ bằng cái đồng hồ đo nước các bác lắp ở nhà.

Hay mua 1 chiếc đồng hồ nước cũ, gắn thêm 2 cái ống cao su nhẩy?

Nhiều người có đồng hồ, các cây xăng cũng sẽ làm ăn tử tế hơn chứ?

Maybach Tàu

Xe container
Hay, vấn đề của ae mình là có cái cân đó đôi khi để "dung cây dọa khỉ" bác nhể. Các bác làm về kỹ thuật offline để đưa ra phương án sx đê. Làm xong cũng có thị trường otofun rồi còn sợ gì kô bán được hàng :D

AQ.

Xe tăng
Em nghĩ là chế nó không khó lắm. Nguyên lý chắc là khi xăng chảy qua làm quay 1 cánh quạt -> quay trục -> truyền qua bộ bánh răng làm nhảy số. Có lẽ nên làm bằng nhựa cho nhẹ và chống rỉ?

Em nghĩ được vậy nhưng không có khả năng chế tạo. Bác nào có thể?

sv_ngheo

Xe điện

Giải pháp quá đỉnh luôn, chẳng việc gì phải đồng hồ với chả đồng ao(y)

(b)

AQ.

Xe tăng
Giải pháp quá đỉnh luôn, chẳng việc gì phải đồng hồ với chả đồng ao(y)

(b)
Chưa chuẩn bằng kiểu mấy ông xe lam: bỏ béng bình xăng đi, treo tòn teng một cái can nhựa, dòng dây vào máy. Mua bao nhiêu biết liền, chạy còn bao nhiêu cũng rõ - bớt được khối thiết bị trong xe: nào bình xăng, bơm xăng, đồng hồ đo nhiên liệu .... hé hé

ChiePCW

Xe tăng
Bác nào làm được cái này em mua luôn, mà mua số lượng lớn là khác vì cái này lắp lên đường ống xăng là biết xe tiêu hao thực thế nào để quản lý lái xe.

9Dragon

Xe tăng
Tình hình xăng dầu lên giá làm anh em mình dở khóc dở cười - dù sao cũng không cưỡng lại được. Nhưng vụ một số cây xăng gian lận, đong điêu thì quả là điên cái đầu, uất thật. Chắc các bác đều muốn có 1 dụng cụ thật tiện dụng để đo đếm lượng xăng đã đổ vào xe? Mời các bác nhào zô.

Đó là một dụng cụ nhỏ, gọn. Chiều dài chỉ 20 cm, nặng cỡ 1kg, có thể mang trong xe. Cấu tạo có 2 đầu ống, giữa là đồng hồ đo lưu lượng. Lúc mua xăng ta chỉ việc xách ra, đút 1 đầu vào bình xăng; đầu kia cắm vòi bơm. Nhân viên bấm cò, xăng ào ạt chảy vào bình, chảy bao nhiêu đồng hồ báo bấy nhiêu. Cuối cùng, tèn ten... chỉ việc móc tiền ra trả. Dùng xong, cho vào túi cất vào xe và lên đường.

Nhân viên bán hàng chỉnh đồng hồ cây xăng hoặc lợi dụng các bác lơ là không bấm về 0 hòng trục lợi sẽ bị phát hiện ngay. Tiện quá các bác nhể

Các bác có thể mua Đồng hồ này với giá chỉ 500k

Có bác nào quan tâm không thế?
Bọn bán xăng nó bẩu là đồng hồ đo xăng của nó được kiểm định , còn của bác thì ko. Cãi nhau làm sao được nhẩy

S_RX400h

Xe hơi
Bác nào trong OF mà có cây xăng nhể, có phải a e được nhờ ko.

Maybach Tàu

Xe container
Hôm nào bác AQ hô hào các bác làm về kỹ thuật giúp đỡ đi, sản phẩm ra đời em sẽ làm PR để giáng 1 đòn vào những cây xăng trộm cắp.

Strathfield

Xe hơi
Tôi nghĩ cái sáng kiến này của bác chủ topic không những áp dụng được cho việc mua xăng mà có thể nhân ra diện rộng, áp dụng cho cả các lĩnh vực mua bán khác như là mua bia, mua nước mắm, đong rượu... nói chung là mua bán các loại chất lỏng. Có khi ở các lĩnh vực kia sản phẩm lại bán chạy hơn so với chỉ bán sản phẩm cho mỗi cánh tài xế mua xăng.

tiger

Xe tăng
Tạm thời em thấy hay nhứt là chơi theo kiểu của Cụ Lý; mỗi xe làm cái can 20l; can nhà nc hẳn hoi cho bọn bán nó khỏi cãi

29T3665

Xe đạp
Tạm thời em thấy hay nhứt là chơi theo kiểu của Cụ Lý; mỗi xe làm cái can 20l; can nhà nc hẳn hoi cho bọn bán nó khỏi cãi
Các bác mua xăng thì mở cốp bỏ cái can ra, bơm đầy 2 can là 40lít thì trả tiền 40 lít :21: , mua xong rồi mở nắp bình xăng cắm phễu vào rót :21: :))