[Funland] Đợt này trầm lắng một cách lạ thường các cụ ạ...

thanhtu7676

Xe tải
giờ bảo muốn đa chiều thì chỉ có bên xàm thôi cụ ạ, nhưng bên đó thì bỗ bã ko phù hợp với các cụ đạo mạo trên này đâu
cụ cho em xin cái địa chỉ diễn đàn nhé, hoặc cụ inbox giúp em link diễn đàn để e vào ngó
cám ơn cụ

thuyhtt

Xe tăng
- Bài viết có nội dung vi phạm quy định của diễn đàn.
Ban nick 07 ngày

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

outsider3x3d3l

Xe tải
Ồ hóa hoa thớt dreamcity những điều cần thiết là bị xóa hả cụ.
Em cứ tưởng mềnh bị bay nick vì chia sẻ thật trong đó cơ =))

Kaka1984

Xe tải
Lên tầm 5-6 giá rồi cụ, mới làm đường mới vào. Đợt ý nó là thằng còn rẻ nhất so với Vọng Đông, An Bình Gold đang tăng phi mã
Tầm này BN đứng hình hết cả rồi
Hôm nay em hỏi sale thì bảo tăng 2 giá so với tháng 12/2021, chưa ra sổ. Ko biết có ra được sổ ko?

Kaka1984

Xe tải
Đợt e báo các cụ chắc trước tháng 12 chứ nhỉ? Tầm này chưa ra sổ dc đâu cụ. BN đang thanh tra ác lắm.
Em vừa khảo giá một vòng thấy Dũng Liệt vẫn là thấp nhất. Dự án đường sá đẹp, lô nào cũng thoáng 2 mặt, kiểu này hiếm dự án có. Thấy bảo nghiệm thu xong rồi chờ ra sổ.

long.spc

Xe container
Em vừa khảo giá một vòng thấy Dũng Liệt vẫn là thấp nhất. Dự án đường sá đẹp, lô nào cũng thoáng 2 mặt, kiểu này hiếm dự án có. Thấy bảo nghiệm thu xong rồi chờ ra sổ.
Hạ tầng xong hết rồi cụ. Vừa rồi em lên thấy trồng cây Osaka ra hoa đẹp lắm, giá hình như như còn rẻ nhất KCN Yên Phong bjo
Đất KCN xung quanh còn nhiều thì còn dư địa

Đúng là bay cả Box này luôn
Xong mãi về sau chỉ cho member đọc, người không có nick of không đọc được
Nên anh tôi mới bán hết 2 dự án kia được chứ :))
Kinh thế cơ Á? Sợ nhỉ?
Đêm qua. Cụ Hoai1988 ý mới lập 1 topic về Vordemort - Kẻ mà ai cũng biết ( em lấy tên nhân vật truyện Harry poster- ko dám nói thẳng tên). Vừa lập xong được đâu có 10 phút. Là bị xóa bay luôn cả thớt và nick. Sợ thật ý.
Hôm nọ còn có topic tên là "Dream City- Hãy Cảnh Giác- Những điều mà NĐT “Bắt Buộc Phải Biết”.
Thấy các bác vào bàn luận vui lắm, bóc hết cả bài của sale Vin. Được mấy hôm thì bị xoá luôn. Đúng là đụng đến miếng cơm của ai đó là bất chấp hết cả luật lệ với văn minh:)
Ai xoá vậy bác?
thế thì khốn quá nhỉ, hihi. Hay chỉ tỏ ra quyền lực thế để làm màu thôi, chứ chả nhẽ cái làng of này giàu thế thật ạ? Hốt cả 12k căn ợ?
Rảnh như em comment suốt ngày tiền đâu mua =)).
Đã làm truyền thông thì đâu chỉ Of. Mọi kênh mà thấy bất lợi đều bị dập thôi mợ. Chi phí thì đáng bn.
Chi phí này là chi phí gì bác? Chi phí để xoá thớt chăng? Hay chi phí gì, bác nói rõ ra xem nào? Ofer đã nói là phải nói rõ ràng cho nó đàng hoàng cái thằng người bác nhỉ?
Em tag nick cụ chã hungalpha vào giải thích cho các cụ mợ trên rõ.
Quan điểm của em về việc bị xoá thớt này là do mở ra lồng ghép bán hàng vào, hoặc bịa đặt thông tin…

Kinh thế cơ Á? Sợ nhỉ?

Ai xoá vậy bác?

Chi phí này là chi phí gì bác? Chi phí để xoá thớt chăng? Hay chi phí gì, bác nói rõ ra xem nào? Ofer đã nói là phải nói rõ ràng cho nó đàng hoàng cái thằng người bác nhỉ?
Em tag nick cụ chã hungalpha vào giải thích cho các cụ mợ trên rõ.
Quan điểm của em về việc bị xoá thớt này là do mở ra lồng ghép bán hàng vào, hoặc bịa đặt thông tin…
Cảm ơn cụ đã tag em vào
Em sẽ xem xét cụ thể và xử lý các vi phạm nếu có

Tôi thấy link cũ không vào được, thì bảo bị xoá. Bác đừng có vặn vẹo. Tôi không phải người trả lời được ai xoá hay mấy câu hỏi khác của bác.
Lồng ghép bán hàng hay bịa đặt, vi phạm quy định diễn đàn chỗ nào? Vui lòng viện dẫn điều khoản của OF ra đây. Chỉ đúng thì tôi khen.
Comment của bác vẫn còn nguyên đó. Đọc lại đi.

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Quanh 1 tuần trở lại đây. Nhiều người mua Vin HY bắt đầu làm hs vay vốn bên bank r các cụ nhé. Tiến độ đợt này là trước 30/6.
Thêm nữa là e có thông tin của các bank vẫn ưu tiên cho vay người mua nhà của các CDT lớn như Vinhome, ecopark, đất xanh, novaland....1 điều mà e xem qua các báo cáo thì đối với các chủ đầu tư lớn các bank vẫn hỗ trợ phát hành trái phiếu nhé. (Cái này khả năng quý 3 sẽ có 1 vài ông triển).
Riêng Vin HY, các bank tại HN kể cả big4 cực kỳ hỗ trợ (họ ko care đến giá cao hay ko, so với tt hiện tại ntn). Ls dành cho Vin HY so với các dự án khác rất tốt (ko có chuyện tăng mạnh ls vay). Và vẫn đc ân hạn gốc 1 năm đầu. Theo e dư nợ sắp tới đổ vào Vin HY cực khủng đấy, hết room dành cho các dự án khác. :))
Ls e xem các chương trình cho vay Vin HY có Tech, Vin, VCB. Còn các bank khác e chưa đc xem. Cụ nào có thông tin các bank khác chia sẻ nhé. :D

Trongxanh2022

Xe buýt
Quanh 1 tuần trở lại đây. Nhiều người mua Vin HY bắt đầu làm hs vay vốn bên bank r các cụ nhé. Tiến độ đợt này là trước 30/6.
Thêm nữa là e có thông tin của các bank vẫn ưu tiên cho vay người mua nhà của các CDT lớn như Vinhome, ecopark, đất xanh, novaland....1 điều mà e xem qua các báo cáo thì đối với các chủ đầu tư lớn các bank vẫn hỗ trợ phát hành trái phiếu nhé. (Cái này khả năng quý 3 sẽ có 1 vài ông triển).
Riêng Vin HY, các bank tại HN kể cả big4 cực kỳ hỗ trợ (họ ko care đến giá cao hay ko, so với tt hiện tại ntn). Ls dành cho Vin HY so với các dự án khác rất tốt (ko có chuyện tăng mạnh ls vay). Và vẫn đc ân hạn gốc 1 năm đầu. Theo e dư nợ sắp tới đổ vào Vin HY cực khủng đấy, hết room dành cho các dự án khác. :))
Ls e xem các chương trình cho vay Vin HY có Tech, Vin, VCB. Còn các bank khác e chưa đc xem. Cụ nào có thông tin các bank khác chia sẻ nhé. :D
Có cần chứng minh thu nhập gì ko cụ. Vay tầm gần chục tỷ dễ thế ạ?

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Có cần chứng minh thu nhập gì ko cụ. Vay tầm gần chục tỷ dễ thế ạ?
Có cần chứng minh thu nhập chứ cụ. Về thẩm định thì vay tầm chục tỷ ở bank big4 dễ hơn cụ ạ. Vì thẩm quyền duyệt bên big4 cao. Giám đốc chi nhánh duyệt chục tỷ là bt. Còn bank cp thì ôi thôi, vài ba tỏi là lên thẩm định tập trung rồi. Khắt khe hơn.