[Funland] Đợt này trầm lắng một cách lạ thường các cụ ạ...

anhtu2006

[Tịch thu bằng lái]
công nhận đợt này anh tôi làm ăn hơi mất uy tín, ai đời 12k căn mà vừa mua đã mất cọc thí số còn lại bán sao.
Tôi ngồi chờ anh tôi xử lý vụ này để rút kinh nghiệm. ko biết anh tôi còn giở chiêu kinh điển tăng giá 3-5% theo tháng năm để bán ko?
Ai hiến anh tôi cách gì đi?
Lần này thì hết cách rồi,

luonmayman

Xe tải
Thế là toang hả các cụ, e đợi mãi mà chưa mua được mảnh cắm dùi. Đất ở quê e mà toàn tỷ tỷ thế này thì bao giờ e mới mua được đây

Mr. Toàn

Xe điện
OCP2 đợt này ngáp nặng, cứ nghĩ thị trường đang thiếu nguồn cung để hét khét lẹt lên, nhưng nguồn cung để ở thực lại nằm phần nhiều ở chung cư trong nội thành. Đầu tư sinh lời gia tăng lợi nhuận thì 2 năm covid đã hút khá nhiều tiền từ trong túi và cả từ bank rồi để quay vòng đầu tư đất nền khắp nơi, khi bội thực nhu cầu đầu tư ngắn hạn của phân khúc đất nền từ nguồn cung lớn từ đấu giá đến tự phân lô rồi đua nhau lao vào vùng ven ăn theo vành đai tương lai thì tiền ko lướt ngắn hạn được nằm chôn chân nhiều trong đó, cộng thêm giá khét mù cho tương lai 8-10 năm tới lấy đâu ra để cơ cấu quay lại đầu tư ngắn hạn VOCP2
chủ yếu là do ngân hàng thôi cụ. Chính sách thắt chặt vay của ngân hàng khiến bao anh tính lướt khóc tiếng mán

Mr. Toàn

Xe điện
Giai đoạn đầu thoii. Còn 1 loạt giai đoạn sau nữa chưa mở bán.
mở bán hết rồi cụ, kể cả giáp hồ, giờ tha hồ chọn căn, chỉ có điều dân tình cũng chẳng quan tâm nữa. Nhiều người vướng vào đó đang phải lựa chọn xoay tiền vào hoặc bỏ cọc.

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Các cụ bàn Vin thì e cũng mạn phép chém gió. :)).
Vin Đông Anh e đoán khi có cầu Tứ Liên nó mới làm. Vin HY giá bây h so với vị trí e ko hề đánh giá cao. Ảo. Còn Vin ĐA nếu khi khởi công làm cầu mà giá 500tr/m thì e nghĩ là bt. Có thể hơn. Cầu Tứ Liên sẽ là cây cầu VIP nhất HN về vị trí. Chọc thẳng vào phố cổ cơ mà. :D

biahoihanoi

Xe lăn
mở bán hết rồi cụ, kể cả giáp hồ, giờ tha hồ chọn căn, chỉ có điều dân tình cũng chẳng quan tâm nữa. Nhiều người vướng vào đó đang phải lựa chọn xoay tiền vào hoặc bỏ cọc.
Thế thì như cave già ế khách rồi. Mót tiền quá nên ra hết hàng cho khách chọn thì bọn lướt cọc chết là phải. Khổ cai nhiều ông bà lướt cọc còn phải trả tiền chênh. Bây giờ bỏ cọc thì mất cả tiền chênh hả cụ?

Mr. Toàn

Xe điện
Thế thì như cave già ế khách rồi. Mót tiền quá nên ra hết hàng cho khách chọn thì bọn lướt cọc chết là phải. Khổ cai nhiều ông bà lướt cọc còn phải trả tiền chênh. Bây giờ bỏ cọc thì mất cả tiền chênh hả cụ?
Em không rõ, nhưng thấy sales gửi cả dãy gần hồ cho chọn. Bạn và người quen em, thậm chí là cả sales ở các sàn đều vướng vào đấy cả. Thấy bảo mới đầu có 8 sàn được nâng lên thành "vàng" rồi tiếp theo là mấy sàn "bạc" được phép phân phối. Sales mấy sàn đó cũng phải ôm. Giờ không biết có thoát kịp không.

Justforfuntoo

Xe container
Bỏ cọc thì mất cả chênh, xót ruột nên giờ phải rao bán các bds khác. Nhưng giờ mọi dòng tiền đều bị hút về vin hy rồi nên giảm cả tỷ bds chỗ khác cũng không bán được cụ ạ
Còn cố thì cũng đóng được 20%, 80% kia không đủ điều kiện vay bank
Nói chung các ông lướt đợt vừa rồi lỗ sặc gạch, giờ tiến thoái lưỡng nan

tobe11

Xe tăng
Bỏ cọc thì mất cả chênh, xót ruột nên giờ phải rao bán các bds khác. Nhưng giờ mọi dòng tiền đều bị hút về vin hy rồi nên giảm cả tỷ bds chỗ khác cũng không bán được cụ ạ
Hút vào Vin mà Vin ko bán được thì hơi vô lý nhỉ. Em tưởng tiền trong dân phải nhiều lắm chứ. :)

xe đạp mini62

Xe tải
Nguồn tin ở đâu đấy bác? Nếu bán các bds ở các vị trí khác thì nguồn cung phải tăng va mặt bằng giá phải giảm trên diện rộng chứ nhỉ? Bon mua buon cung toan NH, cty moi gioi bds thi sao lai phai ban cho khac de cuu gia. Toàn thấy giá vẫn cao, thanh khoản thì ít hơn do cung cầu chưa gặp nhau. Hay bác lấy hiện tượng đơn lẻ rồi áp đặt cho cả một dự đoán?

Justforfuntoo

Xe container
Hút vào Vin mà Vin ko bán được thì hơi vô lý nhỉ. Em tưởng tiền trong dân phải nhiều lắm chứ. :)
13.000 căn * trung bình 10.000.000.000/1 căn, cụ tính bao nhiêu tiền bị hút vào đây?
Dân đầu cơ đa số vay bank để đầu cơ mà giờ vay bank khó thì phải bán chỗ khác chứ sao
Vin bán được 5000 căn cũng đã quá giỏi rồi, ế 8000 căn.

Justforfuntoo

Xe container
Nguồn tin ở đâu đấy bác? Nếu bán các bds ở các vị trí khác thì nguồn cung phải tăng va mặt bằng giá phải giảm trên diện rộng chứ nhỉ? Bon mua buon cung toan NH, cty moi gioi bds thi sao lai phai ban cho khac de cuu gia. Toàn thấy giá vẫn cao, thanh khoản thì ít hơn do cung cầu chưa gặp nhau. Hay bác lấy hiện tượng đơn lẻ rồi áp đặt cho cả một dự đoán?
Bán ở vị trí khác đâu có dễ?
Mặt bằng chung là đang trầm và giảm giá đấy, ai cũng kẹt ở vin hy rồi thì làm gì có ai có tiền mua chỗ khác?
Ông nào giờ cũng 90% bds, chứng khoán, coin rồi, mấy ai có tiền mặt đâu? Bán chỗ nọ đập chỗ kia thôi

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Ocp là bọn lái nó đánh lên, mua tay trái, bán tay phải để bán vin Hy thôi chứ giao dịch thật rất ít, ai cũng tưởng lãi lắm xong không bán. Giờ lái nó sang hy rồi thì còn khướt mới bán được
Sh ế chòng gọng không cho thuê được, mà có cho thuê được thì cũng chỉ được vài chục, không đủ tiền trả lãi bank
Cho nó về giá trị thật mợ ạ, chứ e cũng k hiểu sao giá kinh khủng thế được

tobe11

Xe tăng
13.000 căn * trung bình 10.000.000.000/1 căn, cụ tính bao nhiêu tiền bị hút vào đây?
Dân đầu cơ đa số vay bank để đầu cơ mà giờ vay bank khó thì phải bán chỗ khác chứ sao
Vin bán được 5000 căn cũng đã quá giỏi rồi, ế 8000 căn.
Hiện tại chắc đa số là cọc cạch chứ nhỉ. :)

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Em nghe một bạn bên Cen nói mới ra tất cả chưa đến 4K căn, và cũng chỉ chủ yếu là cọc giờ mới đến đoạn chuẩn bị vào tiền thì lượng tiền thực ném vào Vin tính đến giờ có đáng là bao mà các cụ bảo Vin HY hút hết tiền. Toàn mồm mấy bố sale nói thế để tôn vinh việc bán hàng và độ HÓT của Vin HY nên thôi chứ có quái gì đâu mà nhiều cụ tưởng và nghĩ vậy. Vô hình chung đã tuyên truyền giúp đội sale bán hàng của Vin HY rồi,

carrot123

Xe tải
Thực ra đợt này do Vin để Tech bán hàng cùng đâm ra mới loạn giá như này. Nói khách quan, em thấy khu này nhà xây thì vẫn xấu như nhà Vin mọi chỗ, nhưng hạ tầng đường xá đẹp, trường học các thứ có vẻ ổn. Nói chung là về dài hạn (vài năm) sẽ okay, trước mắt thì hơi khó do NH thắt chặt tín dụng, ko mấy người được vay. Ôm dài hạn, căn đẹp 1 chút chắc vẫn ổn.