[Funland] Du lịch Lạng Sơn !

maximax903

Xe điện
Ôi giồi, bọn em đi mà có cái gì đâu. Nghe đỉnh Mẫu Sơn tưởng thế nào lên đến nơi chơ vơ. Ngồi quán nước gặp bà chủ quán kiêm chủ bãi trông xe chém gió phần phật đến buồn cười. Còn chợ búa đương nhiên vẫn rất nhiều “hàng hiệu” rồi.

caisua

Xe lăn
Lạng Sơn có nhiều địa danh đi vào văn học và lịch sử.
Lạng Sơn có 1 nét văn hóa riêng, đi vài lần sẽ cảm thấy rất thú vị.
Con gái Lạng Sơn khá lạnh lùng.
Người Lạng Sơn ở Hà nội tương đối ít hơn các tỉnh khác.

Em đã đi Lạng sơn dễ đến ngoài trăm lần.
Và có cơ hội em vẫn thích đi.
Mai em có cơ hội đi Lạng Sơn ạ, xuất phát HN từ 4h sáng đến 22h về tới nhà, cụ chỉ giúp em nhưng nơi nên đến, em đi ngắm cảnh và ăn uống thôi

tranmanhha

Xe điện
Mai em có cơ hội đi Lạng Sơn ạ, xuất phát HN từ 4h sáng đến 22h về tới nhà, cụ chỉ giúp em nhưng nơi nên đến, em đi ngắm cảnh và ăn uống thôi
Em đi Lạng sơn theo kiểu đi rong chơi, gặp đâu vui thì ở, không thì chỉ lướt lướt qua. Thực sự em không thích những chỗ đông người nên không biết những chỗ nào được coi là đẹp.
Nếu đi vào mùa này, em nghĩ chỉ có lên Mẫu sơn là hợp lý. Cả ngắm cảnh đường đi và ăn uống. Trên đó có món gà 6-7 cựa.

Dan du an

Xe cút kít
Em cũng lên đó mấy lần và thất vọng, chả có gì. Ăn uống như Hà nội. Vịt quay với lợn quay chả khác gì. Tóm lại. không bằng các chỗ như Lai Châu, Sơn La, Điện Biên, Hà Giang.....

thaibom

Xe buýt
Những điểm nào rất nên tới cụ nhỉ? Sáng mai em đi sớm và định đến cả chợ Tân Thanh
Mùa này các cụ có đi LS thì có thể qua Hữu Lũng ghé vào hồ Nong Dùng (xã Yên Vượng) uống cafe ngắm cảnh thiên nhiên rồi đi thảo nguyên Đồng Lâm (Hữu Liên) mùa nước nổi cũng rất đẹp. Ăn uống, nghỉ trưa trong Home stay. Chiều các cụ di chuyển lên TP LS là đẹp. Đi Tân Thanh thì giờ vãn cảnh chùa Tân Thanh thôi cụ, chợ giờ đìu hiu lắm

just for fun

Xe lăn
Nhà cháu thì vẫn thích đi Mẫu Sơn, đối với cháu Mẫu sơn đẹp nhất là lúc hoàng hôn, đêm trăng và sáng sớm. Vì vậy, nhà cháu thường đến Mẫu Sơn ngủ lại 1 đêm sáng mai về. Thời tiết se lạnh, ăn lẩu cá hồi rất là hợp (Mỗi tội mây mù nhiều nên phòng ốc cảm giác ẩm ướt).
Sáng tinh mơ dậy ngắm bình minh và biển mây thì thấy thật là ấn tượng. Đến đêm, trăng sáng vằng vằng soi rọi cả núi rừng, nhìn sang được đỉnh Phia Po bên kia. F1 nhà cháu cứ mong được có lần lên ngắm sao mà chưa căn được lịch có Milky way để đi.

Chỉnh sửa cuối:

Euro2CityStar

Xe lăn
Em cũng lên đó mấy lần và thất vọng, chả có gì. Ăn uống như Hà nội. Vịt quay với lợn quay chả khác gì. Tóm lại. không bằng các chỗ như Lai Châu, Sơn La, Điện Biên, Hà Giang.....
úi giời
vào đô thị
thì có đến galapagos cũng chẳng khác gì havana

caisua

Xe lăn
Nhà cháu thì vẫn thích đi Mẫu Sơn, đối với cháu Mẫu sơn đẹp nhất là lúc hoàng hôn, đêm trăng và sáng sớm. Vì vậy, nhà cháu thường đến Mẫu Sơn ngủ lại 1 đêm sáng mai về. Thời tiết se lạnh, ăn lẩu cá hồi rất là hợp (Mỗi tội mây mù nhiều nên phòng ốc cảm giác ẩm ướt).
Sáng tinh mơ dậy ngắm bình minh và biển mây thì thấy thật là ấn tượng. Đến đêm, trăng sáng vằng vằng soi rọi cả núi rừng, nhìn sang được đỉnh Phia Po bên kia. F1 nhà cháu cứ mong được có lần lên ngắm sao mà chưa căn được lịch có Milky way để đi.
Hay thế ạ, vậy em để dành khi nào cụ căn được ới em đi cùng với nhé. Em mới đi Mẫu Sơn 1 lần cách 20 năm rồi khi vừa lấy bằng 3 tháng, sợ vãi lái luôn

Demchinhhang.net

Xe container
Lên đó cũng được, nhưng em khuyên là đừng lên đỉnh Mẫu Sơn, quá thất vọng luôn.
Thời tiết thích mà, giờ chắc họ cấm để anh Sun anh ý vào việc rồi. Sau này đẹp lên bán vé lại bị chửi:))