Dùng kính 3D phân cực làm kính chống chói + dâm

vanvuong

Xe điện
Chả là thế này, em đi sedan thấp tịt thường bị các bác xe cao bem pha vào mẹt rất chi là khó chịu (kể cả xm lắp xenon tàu cũng khổ).
Hôm nay tiện tay em nhấc con kính xem TV 3D phân cực (loại có dùng pin) ra thay kính râm của em (em hay để trên xe 2 cái kính râm,1 cái râm nhẹ, 1 cái "rất dâm") thì thấy ố là la :-o:-o:-o, độ chói nắng giảm 40% (theo em thì phải đến 60% cơ đấy nhưng nói 40% cho đỡ bị gạch đá), độ râm thì khoảng 15%. MÀ chả phải bật kính lên làm gì (vì loại này dùng pin, khi đeo kính ngồi trc TV 3D thì bật nó lên, còn không ngồi trc TV có cố bật nó cũng chả lên).
Tối nay em (chuột bạch) quyết vác xe ra quốc lộ + với con kính "dâm" tự chế này xem nó chiến đấu với đèn pha của các cụ thế nào ? Gì thì gì, em dự ít nhất cũng phải giảm chói 30% là ít, độ cản sáng thì phải xem tình hình dư nào rồi báo cáo các cụ.:-w:-w

jinyo89lie

Xe tăng
thế mà ko có xe ngược chiều thì lại bỏ ra hả cụ /???

Mr Noob

Xe tăng
có khi phát hiện của chủ thớt lại làm cho kính 3D đắt hàng đây

vanvuong

Xe điện
Thì cụ cứ để "nó " chình ình trên mũi luôn cũng được, mỗi tội cụ kiếm cái kính nào trông đỡ "dị hợm" 1 tý là được.
Vì theo em tự phân tích thế này, Kính phân cực này khi sản xuất người cố ý chỉ để 1 số dải sóng nhất định đi qua, theo chiều dọc hoặc chiều ngang. Mắt ta bị chói khi nhận được quá nhiều sóng ánh sáng chiếu vào mắt cùng lúc, bao gồm cả sóng nhiễu, giao thoa hay là cái gì gì đấy theo thuật ngữ chuyên môn thì em ứ nhớ. Cho nên khi đeo cái "của nợ" này trên mũi thì nó cản bớt 1 số sóng không cần thiết lắm tới mắt, bởi vậy mắt sẽ đỡ phải loay hoay với bọn này ==> đỡ mỏi hơn . Tuy nhiên nếu đeo chưa quen thì các cụ sẽ bị mỏi mũi bù lại cái chỗ đỡ mỏi mắt kia ạ. :)):)):))
thế mà ko có xe ngược chiều thì lại bỏ ra hả cụ /???

khkdgs

Xe điện
em hả, em một xíu góc đèn pha lên, vừa tầm ông ngồi fotunne thấy nhức mắt là đủ, đá pha không hạ thì em để pha cho đã, từ ngày chỉnh, đi từ xa xe nào cũng đá pha với mình mới hay chứ. thế là em hạ cho lịch sự.

vanvuong

Xe điện
Bác vác con kính "dâm" tự chế lên xe đi ban ngày đi, cực thích mắt. Em thề
em hả, em một xíu góc đèn pha lên, vừa tầm ông ngồi fotunne thấy nhức mắt là đủ, đá pha không hạ thì em để pha cho đã, từ ngày chỉnh, đi từ xa xe nào cũng đá pha với mình mới hay chứ. thế là em hạ cho lịch sự.

hoacvxd

Xe tăng
Tôi bị cận nên không xài được cái kính này.
Nhưng kính phân cực chạy pin là loại kính bật tắt luân phiên 2 mắt để mỗi mắt nhận 1 hình ảnh riêng chứ không phải là kính lọc màu xanh đỏ. Khi bật lên nó tối hơn bình thường 1 chút, tôi nghĩ nó chỉ có tác dụng như kính râm thôi.

Getz5324

Xe điện
hay quá em có cả kính 3D và kính chơi game, em phải thử như kụ chủ mới đc \:D/