đường dẫn tới sygic trên thẻ nhớ GPS ở DVD Caska CA 3683

drhung

Xe buýt
Trước tiên em xin có lời chào và cảm ơn các cụ. Em copy Sygic ra thẻ rồi cho vào dvd đến setting không tìm đc chỗ nào chỉ đường dẫn. Khả năng dvd của em mặc định sẵn đường dẫn vào vietmap. Có cách nào thay đổi đc đường dẫn vào Sygic không cụ? Đầu DVD của em là Caska CA 3683.

ngochoangimsat

Xe tăng
Cụ đã kiểmkiểm tra kỹ setting chua? Có khe gắn thẻ thì có setting

nobixu

Xe máy
Cái này em nghĩ mò settings tí là ra ngay thoy. :))

toan.nguyen

Xe tải
Trước tiên em xin có lời chào và cảm ơn các cụ. Em copy Sygic ra thẻ rồi cho vào dvd đến setting không tìm đc chỗ nào chỉ đường dẫn. Khả năng dvd của em mặc định sẵn đường dẫn vào vietmap. Có cách nào thay đổi đc đường dẫn vào Sygic không cụ? Đầu DVD của em là Caska CA 3683.
Cụ làm được chưa ạ, nếu được cho em chút thông tin, DVD của em cũng Caska cho Mazda 3s.

ngochoangimsat

Xe tăng
Cái này em nghĩ mò settings tí là ra ngay thoy. :))
Cụ làm được chưa ạ, nếu được cho em chút thông tin, DVD của em cũng Caska cho Mazda 3s.
Em không tìm thấy đường dẫn ở đâu cả, em e Anh Hải mặc định sẵn Vietmap rồi.
Em nghĩ ca này ko khả thi
Vụ này đối với cháu giải quyết đơn giản. Cụ nào có cái thẻ đó thì cho vào máy tính gửi cho cháu (không cần gửi thư mục data làm gì cho nặng) hoặc ko thì cụ mô tả cho cháu các file và thư mục nằm trong cái thẻ đó. Cháu viết cho cái chưong trình để các cụ thích cài cái gì thì cài.

toan.nguyen

Xe tải
Vụ này đối với cháu giải quyết đơn giản. Cụ nào có cái thẻ đó thì cho vào máy tính gửi cho cháu (không cần gửi thư mục data làm gì cho nặng) hoặc ko thì cụ mô tả cho cháu các file và thư mục nằm trong cái thẻ đó. Cháu viết cho cái chưong trình để các cụ thích cài cái gì thì cài.
Mặc định path navi của DVD trên mazda 3s bác Hải là : /STRONTIUM/Vietmap.exe (trong đó "STRONTIUM" là tên cho SD card khi em cắm vào máy tính nó hiện lên.)
em loay hoay mãi ko biết cách nào để đổi cái đường dẫn đó khi dùng Sygic. Cụ giúp đỡ em với ạ.!

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Xe tăng
Mặc định path navi của DVD trên mazda 3s bác Hải là : /STRONTIUM/Vietmap.exe (trong đó "STRONTIUM" là tên cho SD card khi em cắm vào máy tính nó hiện lên.)
em loay hoay mãi ko biết cách nào để đổi cái đường dẫn đó khi dùng Sygic. Cụ giúp đỡ em với ạ.!
Cụ cắm thẻ nhớ vào máy tính, đổi tên file Vietmap.exe thành Vietmap2.exe (đổi chính xác thế nhé, vì nó liên quan mã bên trong file cháu sửa)
-Tải cái này về: https://drive.google.com/file/d/0B3qhdJuRuw4HZEtsaGFXZzdDcjg/view?usp=sharing
-Giải nén, để toàn bộ các file và thư mục bên trong Unlock-Da-nang.rar vào thư mục gốc của thẻ nhớ. Như vậy cái file Vietmap.exe mới bây giờ nó làm thay vị trí của cái cũ.

Bây giờ cụ cho thẻ vào DVD và bấm nút dẫn đường cụ sẽ có cái màn tương tự thế này:

- Tiếp theo tải tất cả các phần mềm dẫn đường nào cụ thích cháu đã tích hợp vào menu tại đây cho vào thẻ nhớ (pass giải nén là tranh chu thap ) https://drive.google.com/file/d/0B3qhdJuRuw4HSkZtU0QzQUtTNEE/view
Chép các thư mục của các phần mềm dẫn đường bổ sung vào thư mục gốc của thẻ nhớ thế này:

- Hãy chạy từ menu cái VietmapV27.mscr rồi nó sẽ tạo ra trên thẻ nhớ một cái file "TitleVietmapV27.txt". Cụ mở nó ra rồi gửi nội dung cho cháu. Để cháu sửa lại cái mã của bộ phần mềm . Vì cái title của VietmapV27 cháu chưa biết nên bản unlock này chưa hoàn thiện lắm.

Nếu mà mở cái file TitleVietmapV27.txt mà không thấy cái title của phần mềm VietmapV27 thì mở file VietmapV27.mscr trong thư mục APP của bộ tool này tìm

Mã:
If(FileExists(StorageCard\"Vietmap2.exe"))
RunWait(StorageCard\"Vietmap2.exe")
Sleep(1000)
If(NOT FileExists(SubStr(path,1,Length(path)-3)\"TitleVietmapV27.txt"))
Sửa cái dòng Sleep(1000) thành Sleep(5000) cho nó chờ 5s để VietmapV27 khởi động xong mới lấy title được

Sau khi có title cụ có thẻ tự sửa file VietmapV27.mscr (file này có một chỗ cần sửa) và ckrapp.mscr (file này có 2 chỗ) như sau:

Tìm đoạn
Mã:
If(ProcExists( "Vietmap2.exe" ))
#KillScript(menu)
Show("VietMap")
Exit
EndIf
Sửa cái
Mã:
Show("VietMap")
thành đúng cái title của nó mà mình nhận được
Ví dụ title của nó là Vietmap Navigation
thì sửa thành
Mã:
Show("Vietmap Navigation")

Cụ cần thêm mới phần mềm nào vào menu thì cứ tạo một cái file tenphanmem.mscr rồi thả vào thư mục App, file tạo ra cho mỗi phần mềm với nội dung như sau

Mã:
Local()
path=SystemPath("ScriptPath")
StorageCard="\"&Part(path,"\",1,1)
KillScript("menu.mscr")
RunWait(StorageCard\"đường dẫn tới file chạy của phần mềm thêm vào")
CallScript(SubStr(path,1,Length(path)-3)\"menu.mscr")
Exit
Ví dụ trên thư mục gốc thẻ của cụ có thư mục Totalcommander\tcmd.exe
Thì cái dòng
Mã:
RunWait(StorageCard\"Totalcommander\tcmd.exe")
Chữ StorageCard\ cụ không sửa nhé

Trên đây là menu đa năng tự động tạo. Nếu cụ chỉ cần dùng một phần mềm thay thế thì dễ lắm. Cần gì thì cứ nhắn cháu

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Xe tăng
Còn nếu chỉ đơn giản là muốn thay hẳn cái Vietmap thành Sygic thì cụ sửa file Vietmap.mscr , nội dung của nó giờ chỉ còn mỗi như sau
Run(SystemPath("ScriptPath")\"Sygic\WindowsCE\Application.exe")

toan.nguyen

Xe tải
Còn nếu chỉ đơn giản là muốn thay hẳn cái Vietmap thành Sygic thì cụ sửa file Vietmap.mscr , nội dung của nó giờ chỉ còn mỗi như sau
Run(SystemPath("ScriptPath")\"Sygic\WindowsCE\Application.exe")
Cảm ơn Cụ nhiều lắm.

ngochoangimsat

Xe tăng
Theo hướng dẫn của Cụ @ngochoangimsat em đã chạy được Sygic map trên DVD Caska của Mazda 3s.
Cụ thế là lành chán, chứ cháu thì cháu sẽ không sửa cái file vietmap.mscr nguyên bản đâu, vì nó chạy hết cả IGO, SYGIC, VIETMAP, OZI
Chứ sửa lại như cụ giờ chạy mỗi một thứ, phí cái thẻ nhớ.
Còn không thì cài hẳn ceffm vào đập phá đủ thứ

ngochoangimsat

Xe tăng
Theo hướng dẫn của Cụ @ngochoangimsat em đã chạy được Sygic map trên DVD Caska của Mazda 3s.
Trên thẻ nhớ của cụ có một cái file tên là map.ini à cụ ơi, hoặc có cái file nào đuôi ini cụ copy nội dung lên đây cho cháu với. Cháu đang giúp một cụ nhưng cụ ấy ko có thẻ GPS gốc. Cháu cần cái file đó xem DVD này nó gọi phần mềm GPS thông qua dòng lệnh nào
Ví dụ:
navipath=\StorageCard\Vietmap.exe
hay là thế nào

toan.nguyen

Xe tải
Trên thẻ nhớ của cụ có một cái file tên là map.ini à cụ ơi, hoặc có cái file nào đuôi ini cụ copy nội dung lên đây cho cháu với. Cháu đang giúp một cụ nhưng cụ ấy ko có thẻ GPS gốc. Cháu cần cái file đó xem DVD này nó gọi phần mềm GPS thông qua dòng lệnh nào
Ví dụ:
navipath=\StorageCard\Vietmap.exe
hay là thế nào
Cụ xem file này dc ko thấy có mỗi file này là .ini trong root http://cl.ly/code/2q340I2s3R0v/maplaunch.ini

[Test Start-up]
path = VietMap.exe;
bmpiconpath = ui\VietMap.bmp;
showname = www.vietmap.vn;

[MAP]
path=VietMap.exe
[USER]
GPS_E=\Storage Card2\Vietmap.exe

[BK]
backgroundbmp=ui\BackGround.bmp

[BTN]
<NAVUP>=ui\ACCEPT.bmp
<NAVDOWN>=ui\ACCEPT_select.bmp
<CALUP>=ui\calibrate.bmp

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Xe tăng

toan.nguyen

Xe tải
Cháu đã cập nhật phương pháp unlock cho DVD CASKA loại không chỉnh đường dẫn (các xe MAZDA ở VN) tại mục 2.2.4 luồng
http://www.otofun.net/threads/718022-unlock-dau-dvd-tren-xe-hoi-de-cai-dat-phan-mem-nhu-wince

Cách mới này hay hơn cách cháu đã làm cho cụ [@toan.nguyen;158919] trước đây
Tối về em thử xem sao. kết hợp 1 lúc nhiều bản đồ cũng lợi thế. Cảm ơn Cụ! (Ah nếu copy nội dung trong thu mục caska vào trong thẻ nhớ thì cái file Vietmap.mrsc hồi trước cụ hướng dẫn em thì file này có cần xóa hay ko. hay vẫn để vậy Cụ nhỉ ?

tasx

Xe tăng
mình thử cách dưới đây của cụ, không ăn thua, chẳng có tín hiệu nào

Cháu đã cập nhật phương pháp unlock cho DVD CASKA loại không chỉnh đường dẫn (các xe MAZDA ở VN) tại mục 2.2.4 luồng
http://www.otofun.net/threads/718022-unlock-dau-dvd-tren-xe-hoi-de-cai-dat-phan-mem-nhu-wince

Cách mới này hay hơn cách cháu đã làm cho cụ [@toan.nguyen;158919] trước đây
Có vô lý không khi cụ nói cái package này dành cho Caska không chỉnh được đường dẫn.
Mình vào đường dẫn gốc của file shell trong thẻ gốc nó là "navipath=\SDMMC\VietMap.exe"
còn của file shell trong package trên đây của cụ nó là "navipath=\MMC_Storage\Navigation_Vietnam\Igo8.exe"
mình đã thử chỉnh file shell của cụ thành "navipath=\SDMMC\Navigation_Vietnam\Igo8.exe" cũng không được.

Mình có thử phương án của cụ toan.nguyen thì lại được, nhưng chỉ được Sygic.

Theo hướng dẫn của Cụ chủ, em làm tạm cái Sygic trên DVD cụ nào cần thì tải về https://drive.google.com/file/d/0Bw9vmVzNHJA3Z20zdnVpeVR4ZDQ/view?usp=sharing copy tất cả file bên trong "SYGIC CARD COPY" vào thư mục gốc của thẻ SD. rồi bỏ vào khe cắm GPS trên DVD Caska của Mazda là xong. Syic trial đến 2018
Tìm về phương án cụ hướng dẫn thì link đã expired
Cụ cắm thẻ nhớ vào máy tính, đổi tên file Vietmap.exe thành Vietmap2.exe (đổi chính xác thế nhé, vì nó liên quan mã bên trong file cháu sửa)
-Tải cái này về: https://drive.google.com/file/d/0B3qhdJuRuw4HZEtsaGFXZzdDcjg/view?usp=sharing
-Giải nén, để toàn bộ các file và thư mục bên trong Unlock-Da-nang.rar vào thư mục gốc của thẻ nhớ. Như vậy cái file Vietmap.exe mới bây giờ nó làm thay vị trí của cái cũ.
Thử cài ceffm thì cụ lại chỉ hướng dẫn ceffm cho trường hợp sửa được đường dẫn.

Cụ thế là lành chán, chứ cháu thì cháu sẽ không sửa cái file vietmap.mscr nguyên bản đâu, vì nó chạy hết cả IGO, SYGIC, VIETMAP, OZI
Chứ sửa lại như cụ giờ chạy mỗi một thứ, phí cái thẻ nhớ.
Còn không thì cài hẳn ceffm vào đập phá đủ thứ
Em cũng đã cố thử sửa đường dẫn về ceffm.exe như cụ hướng dẫn cũng chẳng có tín hiệu gì.

Nói chung là em đã thử đủ các kiểu hướng dẫn của cụ chẳng được cái nào, của cụ toan.nguyen thì đúng là chỉ được cái Sygic -expired, mặc dù em đã copy đè dữ liệu Sygic lấy từ kho Storage_card của cụ.

Đúng là cụ làm giúp như nào đấy nói thì tốt biết mấy
"Mình thấy phần đông anh em mazda 3s chưa unlock dc đầu caska :
Ngochoangimsat giúp anh em mazda 3s đi, tạo sẵn 1 bộ : gồm bộ cài unlock dau dvd bang ceffm đính kềm igo, voplayer , coreplayer ..
làm sẵn giúp chỉ cần anh em down về thẻ nhớ cho vào lổ gps là chạy."

Hoặc hướng dẫn lại giúp ạ, với hướng dẫn hiện tại thì em chịu rồi.
Xe em là mazda 3s bản sản xuất trong nước ạ.