Đường đi Phố Hiến

mintoo

Xe tải
Các bác chỉ e đường đến Phố Hiến cho e cái. E với mẹ tự túc xe 2 bánh thôi:):)

datinh

Xe container
Từ Hà Nội đi theo đường số 5, đến phố Nối, rẽ theo đường 39A qua những cánh đồng ngô lúa, những rặng nhãn um tùm là đến Phố Hiến.
Khoảng ~60 km

mintoo

Xe tải
bác này nói hệt như trên mấy trang du lịch, ko cụ thể hơn tí dc ah`?*-)

gl1600

Xe điện
Nhà bác ở mạn nào ở HN. Nếu ở mạn Định Công, Linh Đàm, Trường Chinh... đi đường 1 hay hơn. Đi cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ , đền Đồng Văn rẽ đường đi cầu Yên Lệnh. Nếu bác đi ô tô thì phải rẽ ở chỗ khu công nghiệp trên một tí. Đường to đẹp phóng thoải mái. Đến Hưng Yên còn gần hơn đi đường 5. Mỗi tội đoạn Đồng Văn giờ hơi đông tí thôi

Chỉnh sửa cuối:

WHITE TIGER

Xe container
Nhà bác ở mạn nào ở HN. Nếu ở mạn Định Công, Linh Đàm, Trường Chinh... đi đường 1 hay hơn. Đi cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ , đền Đồng Văn rẽ đường đi cầu Yên Lệnh. Nếu bác đi ô tô thì phải rẽ ở chỗ khu công nghiệp trên một tí. Đường to đẹp phóng thoải mái. Đến Hưng Yên còn gần hơn đi đường 5. Mỗi tội đoạn Đồng Văn giờ hơi đông tí thôi

Đi xe máy thì lo gì,đường đó đi ô tô thì ngại vì nó chém giá vé cao hơn quy định.Nhưng nếu có đi thì cứ đường 1 mà phóng cho lẹ,đường 5 đi lâu bỏ xừ,đường nhỏ,xe đông,mất an toàn cao hơn

Chỉnh sửa cuối:
Các bác chỉ e đường đến Phố Hiến cho e cái. E với mẹ tự túc xe 2 bánh thôi:):)
Nếu bác ở Hoàng Cầu thì nên đi lối đường 5 như các bác datinh, born free đã mô tả, tức là đi qua cầu Chương Dương, theo đường 5 đến Phố Nối. Rẽ phải theo đường 39A. 36km đường độc đạo tới thẳng Thành phố Hưng Yên (thành phố rồi các bác ợ) vào đó bác hỏi tiếp đến khu Phố Hiến (trong Nội thành). Như vậy bác mất khoảng 70 km, đường to, dễ đi, chỉ tội khi đi qua mấy ngã tư ở Gia Lâm, Sài Đồng, Trâu Quỳ, Phú Thụy bà con đi đường ngang hay tiến ra giữa đường 5 rất nguy hiểm.
xxx cũng không hay bắn xe 2 bánh, tuy nhiên bác cứ cẩn thận đi đúng tốc độ thì hơn.

Chúc bác lên đường may mắn và mua được nhiều long nhãn xịn - đặc sản Hưng Yên làm quà :)

WHITE TIGER

Xe container
Nếu bác ở Hoàng Cầu thì nên đi lối đường 5 như các bác datinh, born free đã mô tả, tức là đi qua cầu Chương Dương, theo đường 5 đến Phố Nối. Rẽ phải theo đường 39A. 36km đường độc đạo tới thẳng Thành phố Hưng Yên (thành phố rồi các bác ợ) vào đó bác hỏi tiếp đến khu Phố Hiến (trong Nội thành). Như vậy bác mất khoảng 70 km, đường to, dễ đi, chỉ tội khi đi qua mấy ngã tư ở Gia Lâm, Sài Đồng, Trâu Quỳ, Phú Thụy bà con đi đường ngang hay tiến ra giữa đường 5 rất nguy hiểm.
xxx cũng không hay bắn xe 2 bánh, tuy nhiên bác cứ cẩn thận đi đúng tốc độ thì hơn.

Chúc bác lên đường may mắn và mua được nhiều long nhãn xịn - đặc sản Hưng Yên làm quà :)

Sao lại đi mua đường thế,cậu nên xem lại bản đồ đi,ở Hoàng Cầu thì đi đường Pháp Vân - Cầu Giẽ là nhanh nhất.Đi sang đường 5 lại mất mấy KM.Còn đi thì từ Hoàng Cầu ra Giải Phóng rồi ra Pháp Vân thì cứ thế mà chạy

Sao lại đi mua đường thế,cậu nên xem lại bản đồ đi,ở Hoàng Cầu thì đi đường Pháp Vân - Cầu Giẽ là nhanh nhất.Đi sang đường 5 lại mất mấy KM.Còn đi thì từ Hoàng Cầu ra Giải Phóng rồi ra Pháp Vân thì cứ thế mà chạy
Là em theo quan điểm "ngựa quen đường cũ" cụ Hổ ợ.
Nhà cụ có làm dịch vụ xe du lịch chắc cụ chuẩn hơn em, cơ mà đi đường cụ nói em sợ đinh tặc trên đường cao tốc, mà đoạn Cầu Giẽ - Đồng Văn cũng hơi lộn xộn.

Mà iem hỏi khí không phải: cụ Hổ năm năm Niên kỷ được bao nhiêu ạ (c)(c)

WHITE TIGER

Xe container
Là em theo quan điểm "ngựa quen đường cũ" cụ Hổ ợ.
Nhà cụ có làm dịch vụ xe du lịch chắc cụ chuẩn hơn em, cơ mà đi đường cụ nói em sợ đinh tặc trên đường cao tốc, mà đoạn Cầu Giẽ - Đồng Văn cũng hơi lộn xộn.

Mà iem hỏi khí không phải: cụ Hổ năm năm Niên kỷ được bao nhiêu ạ (c)(c)
Pháp Vân giờ mà còn sợ đinh tặc thì đường nào cũng có thôi.Còn đường từ Cầu Giẽ đi Đồng Văn thì nó đã trải nhựa từ Đồng Văn đến soát vé rồi(đi hôm thứ tư tuần trước xong) nên ngon,chỉ có đoạn qua ga Đồng Văn thì đường nhỏ do đang làm cầu vượt.Nói chung đường 1 từ Cầu Giẽ đến Phủ Lý ngon lành rồi,chỉ còn vài đoạn chưa xong thôi.Còn tuổi thì năm nay tuổi mụ cũng vừa lên Băm :D

3Lazang

Xe tăng

Bác này phong thị xã HY lên thành phố từ bao giừ vậy ???
Em đang chuẩn bị cờ quạt mang về để vẫy đón thành phố đây :))

hieuanh

Xe tải
thị xã HY lên TP rồi bác ơi.
Ngày 19.1.2009, Thủ tướng Chính phủ Nguyễn Tấn Dũng đã ký ban hành Nghị định số 04/NĐ - CP về việc thành lập thành phố Hưng Yên thuộc tỉnh Hưng Yên. Theo đó, thành phố Hưng Yên thuộc tỉnh Hưng Yên được thành lập trên cơ sở toàn bộ diện tích tự nhiên, dân số và các đơn vị hành chính trực thuộc của thị xã Hưng Yên. Thành phố có diện tích tự nhiên 4.685,51 ha, dân số 121.486 người với 12 đơn vị hành chính gồm các phường: Lê Lợi, Quang Trung, Minh Khai, Lam Sơn, Hiến Nam, An Tảo, Hồng Châu và các xã Quảng Châu, Hồng Nam, Liên Phương, Trung Nghĩa, Bảo Khê. Địa giới hành chính thành phố Hưng Yên phía Đông và phía Nam giáp huyện Tiên Lữ, phía Tây giáp tỉnh Hà Nam, phía Bắc giáp huyện Kim Động.

Pháp Vân giờ mà còn sợ đinh tặc thì đường nào cũng có thôi.Còn đường từ Cầu Giẽ đi Đồng Văn thì nó đã trải nhựa từ Đồng Văn đến soát vé rồi(đi hôm thứ tư tuần trước xong) nên ngon,chỉ có đoạn qua ga Đồng Văn thì đường nhỏ do đang làm cầu vượt.Nói chung đường 1 từ Cầu Giẽ đến Phủ Lý ngon lành rồi,chỉ còn vài đoạn chưa xong thôi.Còn tuổi thì năm nay tuổi mụ cũng vừa lên Băm :D
Ah thế ạ, cám ơn cụ Hổ nhé

@ 3Lazang: may quá, có cụ hieuanh kiếm giúp cho iem cái Quy Đê của Thủ tướng chính phủ, chứ iem mà phong được HY lên TP thì có mà làm tranh việc của Thủ Tướng. Khi nào cụ mang cờ quạt về Hưng Yên thì ới iem 1 tiếng nhé.

@ hieuanh: Iem vodka cho cụ rồi đấy ợ (b)

3Lazang

Xe tăng
Thành phố vẫn đang trên ...giấy cụ ạ !
Vẫn chưa về đến nhà cháu :21:
Chưa làm lễ đón TP ...:6:

hieuanh

Xe tải
Chưa làm lễ ra mắt chính thức thôi chứ còn trong tất cả các văn bản, giấy tờ hành chính đều ghi là TP rồi cụ ợ. Bọn em đang có chương trình làm tuyên truyền, báo chí cho TP Hưng Yên đấy.

Trên các văn bản thì được ghi là TP rồi cụ ạ. Có chăng thiếu 1 cái lễ, thế hôm này tổ chức công nhận thì cụ có ở HY không (khoảng lễ 30/4, 1/5 gì đó), anh em mình giao lưu cái.

Trùi, cụ Hieuanh nhanh thía, em mải alo xong post lên đã thấy bài của cụ.

Chỉnh sửa cuối:

3Lazang

Xe tăng
Chưa làm lễ ra mắt chính thức thôi chứ còn trong tất cả các văn bản, giấy tờ hành chính đều ghi là TP rồi cụ ợ. Bọn em đang có chương trình làm tuyên truyền, báo chí cho TP Hưng Yên đấy.
Thì em đã nói là trên giấy mà :21:
Em là người con của HY thì cho đến lúc này vẫn chỉ là 1 thị xã nhỏ bé và xinh đẹp mà thôi . :6:

3Lazang

Xe tăng
Trên các văn bản thì được ghi là TP rồi cụ ạ. Có chăng thiếu 1 cái lễ, thế hôm này tổ chức công nhận thì cụ có ở HY không (khoảng lễ 30/4, 1/5 gì đó), anh em mình giao lưu cái.
Chắc chắn em sẽ về . Cụ ở chỗ nào em đến , bạn bè e ở HY còn đông phết (b)

Chắc chắn em sẽ về . Cụ ở chỗ nào em đến , bạn bè e ở HY còn đông phết (b)
HY là quê của gấu nhà em cụ ợ, Em hiện ở Hải Dương, đợt này HY lên TP cũng có mấy anh bạn mời về, sẽ PM cho cụ.

@ cụ chủ thớt: anh em tư vấn mòn ngón, không biết cụ về chưa ạ