[Thảo luận] Đường gom đại lộ Thăng Long từ Ngã 4 Phạm HÙng???

duongcua03

Xe tăng
Báo cáo các cụ là sáng nào em cũng đưa 2 F1 đi học trên đoạn đường gom ĐL Thăng Long & Vẫn phân vân khi chạy trên 50km/h của đoạn đường đó. Trên đoạn đầu ĐL thì không có biển đô thị hay hết khu đô thị nhưng xe tại nặng các loại vẫn được chạy( Và ngoài rìa đường vành đai 3)! Đoạn đường Lê Quang Đạo- Lê Đức Thọ nối ra Hồ Tùng Mậu cũng vậy không cấm xe tải giờ nào cả, không có biển báo đô thị nhưng lại là đường phố( có tên, giờ thuộc quận hẳn hoi)! Điều nữa là đường khá rộng mật độ không đông lắm ( Trừ điểm giao đường vào làng Phú đô cũ) nên xe hoàn toàn có thể chạy 60-70 mà thấy không có vẻ gì là mất an toàn- NHưng phân vân quá!:-? Kính mong các cụ cao nhân vào giải ngố cho nhà em với ahj!:-??:-??:-??
Vodka em đã sẵn sàng rùi ợ!

suzu37

Xe container
Em hổng cóa phải kao nhân dưng mà em xin có ý kiến chút xíu vì em hay đi đường này. Và cũng đã có 1 lần 1 chú táng phải em (hôm đó em đi 2b), chú ấy ngã rất đau.

Nhà cụ chắc ĐM hay TM nhỉ? Nếu cụ đã ở đó lâu rồi thì cụ biết đoạn đường cũ là nền đường của đại lộ bi giờ. 2b đi đoạn đường này cũng tương đối đông cụ ợ. Đến lúc mọc ra cái Đại lộ, hầm chui dân sinh thì ít, người đi lại thì nhiều. Do vậy, người ta phải bố trí một chiều 4b và hai chiều 2b trên đường gom.

Biển báo để báo hai chiều 2b trên một đường gom thì bé tí ti. Em nghĩ là đa số người đi 2b kể cả 4b trên đoạn đường này đều nghĩ đường gom là một chiều. Do vậy nhiều cụ cứ tít thò lò mà phi.

Chưa kể, đoạn gom (phía sân vận động, gần Hồ Tùng Mậu) lại đang được xây dựng, thi công cái gì gì đó, xe tải từ bên trong phi ra, cũng ớn ra phết.

Em không rõ ý đồ của GTCC với đoạn đường này là gì nhưng em cho là đi 50 thì vừa đủ. Đi nhanh hơn khó hình dung ra điều gì khi đoạn đường này như em đã nói: 1 chiều ô tô và 2 chiều 2b. Ô tô liên tục lấn làn. Xe máy từ hầm chui dân sinh phía bên kia chui ra rất khó quan sát xe từ phía bên phải đi tới. Chưa kể ngay cửa hầm chui (phía sân vận động, gần cái chỗ đường vòng lên cầu vượt của đường 70 bắc qua đại lộ), lại có đường ô tô từ cao tốc ra.

Túm lại là theo em thì 50 thôi cụ ợ. Nếu cụ đi từ đường 70 ra thì chỉ mất có đến 2 cây đường gom thôi chứ mấy. Và nếu cụ đi ra bigC thì chỉ mất 1 cây đường gom thôi chứ đi đâu mà vội, cụ nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Em nghĩ có tên đường phố và thuộc Quận thì nó thuộc đường nội thành, nội thị rồi và phải tuân thủ tốc độ theo thông tư 13. Có điều trước khi vào các đường này từ phía ĐLTL lẽ ra bên GTCC phải cắm biển báo Khu đông dân cư hoặc Khu vực nội thành.

Mr. Keen

Xe buýt
Túm lại là theo em thì 50 thôi cụ ợ. Nếu cụ đi từ đường 70 ra thì chỉ mất có đến 2 cây đường gom thôi chứ mấy. Và nếu cụ đi ra bigC thì chỉ mất 1 cây đường gom thôi chứ đi đâu mà vội, cụ nhỉ.
Ủng hộ ý kiến của cụ

speed266

Xe điện
Em nghĩ vẫn 50 ạ vì dù sao nó vẫn thuộc địa phận thành phố mà :)

huongdao

Xe tải
suzu37; Biển báo để báo hai chiều 2b trên một đường gom thì bé tí ti. . Do vậy nhiều cụ cứ tít thò lò mà phi.[/QUOTE nói:
cụ nói thế nào ấy chứ, em thấy biển báo như vậy là quá rõ nét rồi còn gì. biển báo hiệu là đường đôi nhưng nhiều khi mấy ông 4bánh không hiểu luật lại cứ cho mình là tài giỏi ấy cứ đi ngược chiều và mồm thì lẩm bẩm chửi mấy người đi 2b là ngu là liều mà không biết rằng chính mình mới là thằng đang ngu và liều.mà tại sao cái Mỏ lớn như vậy mà xxx không tận thu nhỉ.em để ý thì thấy 10xe thì cả 10xe dính lỗi đi không đi theo chiều đi bên phải của mình or đi ngược chiều-tùy Gà :))

hungnq66

Xe tải
cụ nói thế nào ấy chứ, em thấy biển báo như vậy là quá rõ nét rồi còn gì. biển báo hiệu là đường đôi nhưng nhiều khi mấy ông 4bánh không hiểu luật lại cứ cho mình là tài giỏi ấy cứ đi ngược chiều và mồm thì lẩm bẩm chửi mấy người đi 2b là ngu là liều mà không biết rằng chính mình mới là thằng đang ngu và liều.mà tại sao cái Mỏ lớn như vậy mà xxx không tận thu nhỉ.em để ý thì thấy 10xe thì cả 10xe dính lỗi đi không đi theo chiều đi bên phải của mình or đi ngược chiều-tùy Gà :))
Chỗ này là mỏ của xxx đấy mợ ạ, thỉnh thoảng xxx lại ra vợt 1 mớ lỗi ô tô đi ko đúng phần đường

zup

Xe hơi
Em nghĩ đường này chỉ được chạy 50 thôi.

suzu37

Xe container
Mợ này làm em bật cười :D. Chém như đúng rồi :P

- Đường đôi? Mợ nhầm cái này.

- Biển báo đó không đúng quy chuẩn 41 mợ ạ.

- Mợ phát ngôn mạnh mẽ nhỉ :D.

- 10/10 xe dính lỗi? :D Mới hôm qua em đi ở đây, đi đàng hoàng, bên phải vạch kẻ giữa đường nhá. Em có cờ nhíp đây nhưng thấy không cần thiết đưa lên đây mợ ạ.

huongdao

Xe tải
Chỗ này là mỏ của xxx đấy mợ ạ, thỉnh thoảng xxx lại ra vợt 1 mớ lỗi ô tô đi ko đúng phần đường
vậy hả cụ, tại em đi qua nhiều mà chưa bao giờ nhìn thấy xxx bao giờ. đáng lẽ xxx làm thường xuyên thì tốt biết mấy. cho mấy cái thằng đã ngu lại tỏ ra nguy hiểm biết thế nào là khôn :D

huongdao

Xe tải
Mợ này làm em bật cười :D. Chém như đúng rồi :P

- Đường đôi? Mợ nhầm cái này.

- Biển báo đó không đúng quy chuẩn 41 mợ ạ.

- Mợ phát ngôn mạnh mẽ nhỉ :D.

- 10/10 xe dính lỗi? :D Mới hôm qua em đi ở đây, đi đàng hoàng, bên phải vạch kẻ giữa đường nhá. Em có cờ nhíp đây nhưng thấy không cần thiết đưa lên đây mợ ạ.
thế theo cụ thì biển đó gọi là gì và không đúng quy chuẩn ở chỗ nào? cụ có clip thì em cũng có để chứng minh cho cụ thấy rằng rất nhiều xe chạy không đúng phần đường của mình. lại có xe còn nháy đèn và còi ý nói: ơ, thằng này đi ngược chiều bố đâm chết m ẹ mày bây giờ. :))

suzu37

Xe container
thế theo cụ thì biển đó gọi là gì và không đúng quy chuẩn ở chỗ nào? cụ có clip thì em cũng có để chứng minh cho cụ thấy rằng rất nhiều xe chạy không đúng phần đường của mình. lại có xe còn nháy đèn và còi ý nói: ơ, thằng này đi ngược chiều bố đâm chết m ẹ mày bây giờ. :))
Có thớt nói về biển này rồi. Mợ chưa biết thì tìm nhé.

Nếu mợ không có thời gian tìm thì tóm tắt lại cho mợ thế này:

- coi là biển 412 thì không đúng vì phải có hình phương tiện trên đó. Mũi tên phải đặt ở dưới, không đặt ở ngay trong biển chính, v.v...

- coi là biển phụ cũng chẳng đúng vì lại có cái mũi tên. Nếu nó đúng là biển phụ thì toàn chữ =>> dành cho người đi xe thô sơ và đi bộ.

- QC41 không có cái biển nào như này. Nếu coi đó là biển gộp thì tách ra làm đôi, cũng chẳng có cái biển nào giống với 1 trong 2 cái nửa biển đó.

...

Còn cái cờ nhíp thì mợ có kệ mợ, em chạ quan tâm :P :D, em chỉ khẳng định một điều, 10/10 xe dính lỗi mà mợ nói là ứ đúng :D.

Chỉnh sửa cuối:

taychoiso1

Xe tải
Tốc độ dưới 50km/h cụ ạ, trừ khi cụ nhập làn tăng tốc.

Chỉnh sửa cuối:

Dqlong

Xe tăng
Chả hiểu các cụ cãi nhau cái biển để kàm gì. Đường nào không cắm biển cấm vào thì kà 2 chiều thôi, cấn gì biển mới là 2 chiều. Còn nói thật mặc dù em rất nản với mấy ông GTCC và 3x nhưng em cũng chả thích kiểu hiểu vặn vẹo không đúng QC41 để mình cố tình đi vào. Biển sai quy chuẩn nhưng không đến nỗi không hiểu được nó có ý nghĩa gì, mình vẫn nên cố gắng tuân thủ, đi như vậy vừa có văn hóa, vừa an toàn cho mình và người khác, có chót sai bị xxx vịn thì mới dùng bài 41.

suzu37

Xe container
Chả hiểu các cụ cãi nhau cái biển để kàm gì. Đường nào không cắm biển cấm vào thì kà 2 chiều thôi, cấn gì biển mới là 2 chiều. Còn nói thật mặc dù em rất nản với mấy ông GTCC và 3x nhưng em cũng chả thích kiểu hiểu vặn vẹo không đúng QC41 để mình cố tình đi vào. Biển sai quy chuẩn nhưng không đến nỗi không hiểu được nó có ý nghĩa gì, mình vẫn nên cố gắng tuân thủ, đi như vậy vừa có văn hóa, vừa an toàn cho mình và người khác, có chót sai bị xxx vịn thì mới dùng bài 41.
Cụ chưa nắm được nội dung câu chuyện rồi.

Nhưng thôi, vắn tắt với cụ thế này: Ở đoạn đường gom này người ta bố trí 2 chiều 2b và 1 chiều ô tô. Nhưng hầu hết những người đi lần đầu ở đây đều nghĩ là đường này là đường một chiều, lấn hết sang làn đối diện. Nguy hiểm ở chỗ đó nên câu hỏi của cụ chủ (có nên tăng tốc lên thành 60 - 70) được em và hai cụ nữa trả lời là nên 50 thôi.

duongcua03

Xe tăng

Nhưng thôi, vắn tắt với cụ thế này: Ở đoạn đường gom này người ta bố trí 2 chiều 2b và 1 chiều ô tô. Nhưng hầu hết những người đi lần đầu ở đây đều nghĩ là đường này là đường một chiều, lấn hết sang làn đối diện. Nguy hiểm ở chỗ đó nên câu hỏi của cụ chủ (có nên tăng tốc lên thành 60 - 70) được em và hai cụ nữa trả lời là nên 50 thôi.
Theo em nhìn thì đoạn từ Phạm Hùng đến Lê Quang Đạo( Chỗ trụ sở bộ ngoại giao mới) là đường 1 chiều cho cả 2 bên đường gom các cụ ahj, Từ Ngã 3 lớn đó trở lên
Hòa Lạc thì mới có phân làn 2 chiều nhưng là vạch đứt nên khi hướng đối diện vắng xe, đủ an toàn thì vẫn có quyền lấn làn để vượt xe chứ ahj!!!!???

suzu37

Xe container
Theo em nhìn thì đoạn từ Phạm Hùng đến Lê Quang Đạo( Chỗ trụ sở bộ ngoại giao mới) là đường 1 chiều cho cả 2 bên đường gom các cụ ahj, Từ Ngã 3 lớn đó trở lên
Hòa Lạc thì mới có phân làn 2 chiều nhưng là vạch đứt nên khi hướng đối diện vắng xe, đủ an toàn thì vẫn có quyền lấn làn để vượt xe chứ ahj!!!!???
Em hay đi đoạn ngã 3 LQĐ đến cầu vượt đường 70 và khẳng định chắc chắn đoạn này là 2 chiều 2b và 1 chiều 4b. Đoạn mà cụ nói thì em không để ý vì đoạn này em hay bò ra đại lộ :D

Dqlong

Xe tăng

Vấn đề đường 2 chiều 2b, 1 chiều 4b em vẫn biết mà, vì dân ở đấy đi xe máy, nếu đi theo chiều ngược lại thì quá xa nên người ta phải để như thế. Em cũng không ủng hộ việc cho tốc độ lên 60-70 vì như vậy cũng nguy hiểm nếu chiều ngược lại ít xe, ô tô chiều này cứ lấn đường để đi cho thoáng sẽ dễ nguy hiểm. Đọc thớt này em lại nhớ cái đoạn ở Đào Duy Anh :D, ai cũng tưởng đường 1 chiều, mà trong khi nó là đường 2 chiểu cả ô tô lẫn xe máy, ông nào đi ô tô chiều ngược lại vừa phải nhường mà vẫn bị chửi là đi trái đường :D

suzu37

Xe container
Vấn đề đường 2 chiều 2b, 1 chiều 4b em vẫn biết mà, vì dân ở đấy đi xe máy, nếu đi theo chiều ngược lại thì quá xa nên người ta phải để như thế. Em cũng không ủng hộ việc cho tốc độ lên 60-70 vì như vậy cũng nguy hiểm nếu chiều ngược lại ít xe, ô tô chiều này cứ lấn đường để đi cho thoáng sẽ dễ nguy hiểm. Đọc thớt này em lại nhớ cái đoạn ở Đào Duy Anh :D, ai cũng tưởng đường 1 chiều, mà trong khi nó là đường 2 chiểu cả ô tô lẫn xe máy, ông nào đi ô tô chiều ngược lại vừa phải nhường mà vẫn bị chửi là đi trái đường :D

Vầng, cảm ơn cụ. Vấn đề đúng là như thế.

Ở Đào Duy Anh thì dễ phân biệt hơn vì có vạch liền giữa đường (ít nhất 2 đoạn) và có ít nhất 1 vạch liền ngang đường nối với vạch liền giữa đường (vạch dừng đèn trước đây thì phải).

Còn ở đoạn gom đại lộ nêu trên thì cái biển đó em nghĩ là nhiều cụ không nhìn thấy nó xuất hiện ở đường khác (ít gặp) nên không rõ là biển gì (chưa kể toàn chữ) và cho rằng đường gom là 1 chiều (được nhấn mạnh thêm bởi vạch đứt).

Phức tạp và nguy hiểm ở chỗ đó ạ.