Đường ống dẫn nhiên liệu cấp cho động cơ

manhhung762006

Xe tải
Chào các cụ, chuẩn bị hết năm nhà cháu muốn bảo dữong vợ 2 tý, để em nó phục vụ mình trong năm sau được chọn vẹn, mình cũng vui mà vợ 2 được chăm sóc cũng vui, không phụ mình.
Nhà cháu lên đây đọc thấy bài có em đót lò cháy kinh quá. Nhà chàu chôm nghĩ các em fiat trên diẽn đàn này mới thì cũng từ 2007 mà cũ thì 2000, 2001 đặc biệt có thể còn cũ hơn. Hệ thống ống dẫn cấp nhiên liệu từ bình đến kim phu qua một số đoạn ống và lọc.... Nó sẽ có các mối nối và đặc biệt là đoạn ống nằm trong khoang máy, đoạn cấp nhiên liệu đi vào ống phân phối trước khi vào kim phun, ống này làm bằng cao su và luôn nằm trong môi trường nhiệt độ cao, sau ít nhất 7 năm hoạt động thì chắc nó cũng đã bắt đầu lão hoá và có một số xe đã bị vỡ bằng chứng là đã có xe bị cháy.
Nhà cháu đã kiểm tra vợ 2 thấy cái ống này nó ướt ướt bên ngaòi dính đầy dầu, nên không biết thực tế nó có bị dạn nứt gì không, nhưng chắc ăn thì vẫn cứ nên thay thôi ạ.
Nhà cháu gặp anh gúc gồ hỏi anh xem mua ở đâu thì thấy các Fiater ở Sài Gòn đã thay rồi ạ, các cụ xem ở đây http://www.otosaigon.com/threads/ống-dẫn-xăng-siena-1-6.8610551/ . Mà có đoạn ống 40-50 cm mà cụ ấy thay hơn 4 củ, đúng là anh 2 Sài Gòn có khác.
Không biết các cụ nhà ta ở ngoài bắc đã cụ nào thay cái này chưa ạ, nếu thay rồi thì bao nhiêu tiền ạ. Cháu nghĩ để giảm chi thí thì có thể thay bằng các loại ống khác không nhất thiết cứ phải mua ở Hãng, các loại ông khác có chất lượng tốt chắc cũng chỉ vài trăm hoặc cùng lắm đến 1 củ cho đoạn này là cùng.
Mời các cụ cho ý kiến và cùng thảo luận ạ

haanhbinan

Xe điện
4 củ chứ đã hư ống này rồi thì 8 củ cũng phải thay cụ ạ. Thấy quả cháy doblo là em ơn.

U_OAT

Xe điện
Cái này cụ Thichwagong đang đi thì xe chết máy và ko đề dc, ngó gầm xe thì xăng tưới ướt đường, cụ ấy vừa thay đợt vừa rồi trong cụ Hậu, cụ thử hỏi cụ Thích xem sao nhé !

tahd

Xe tải
Đường ống dẫn xăng như cụ manhhung762006 nêu thì lúc nào cũng bị ướt như thế cụ ạ. Đường ống này không thể thay đồ linh tinh được đi vì nó phải chịu được áp suất cao. Nếu không mua được hàng chính hãng, cụ có thể hỏi các những chỗ chuyên phá (mổ) xe cũ hỏi mua đoạn ống dẫn xăng về lắp vào xe mình cũng được. Tuy nhiên, cụ cần lưu ý đến kích cỡ của ống.

Thich-wagon

Xe buýt
Cái này cụ Thichwagong đang đi thì xe chết máy và ko đề dc, ngó gầm xe thì xăng tưới ướt đường, cụ ấy vừa thay đợt vừa rồi trong cụ Hậu, cụ thử hỏi cụ Thích xem sao nhé !
vầng, thay bằng ống chịu nhiệt máy nén khí cụ uôi, cụ Hậu cứu hộ 400k, còn vào xưởng của cụ là 200k . cái này 1.3 thì ko lo nhưng 1.6 nó nằm sát ngay dưới cái ống nhôm của điều hòa, đi rung nó kỳ cọ vào đấy, đến lúc lên đỉnh nó vỡ hòa là xăng bắn tung tóe sướng cực, em được sướng rồi =))))

Chỉnh sửa cuối:

manhhung762006

Xe tải
vầng, thay bằng ống chịu nhiệt máy nén khí cụ uôi, cụ Hậu cứu hộ 400k, còn vào xưởng của cụ là 200k . cái này 1.3 thì ko lo nhưng 1.6 nó nằm sát ngay dưới cái ống nhôm của điều hòa, đi rung nó kỳ cọ vào đấy, đến lúc lên đỉnh nó vỡ hòa là xăng bắn tung tóe sướng cực, em được sướng rồi =))))
Thay bằng ống chịu nhiệt máy nén khí thì về phần chịu nhiệt và phần chịu áp lực chắc ko vấn đề gì. Nhưng khi tiếp xúc với xăng lâu ngày ko biết có vấn đề gì không ạ. Cụ thay đã được lâu chưa ạ, nếu 200k thì thay ko phải suy nghĩ cụ nhỉ.
Mà số cụ may nhỉ xăng chảy ra mà ko vấn đề gì thì vợ 2 nhà cụ cao số lém. Mà như vậy chắc lúc cụ mới đi máy chưa nóng lắm, nhà cháu đoán vậy.

Thich-wagon

Xe buýt
Thay bằng ống chịu nhiệt máy nén khí thì về phần chịu nhiệt và phần chịu áp lực chắc ko vấn đề gì. Nhưng khi tiếp xúc với xăng lâu ngày ko biết có vấn đề gì không ạ. Cụ thay đã được lâu chưa ạ, nếu 200k thì thay ko phải suy nghĩ cụ nhỉ.
Mà số cụ may nhỉ xăng chảy ra mà ko vấn đề gì thì vợ 2 nhà cụ cao số lém. Mà như vậy chắc lúc cụ mới đi máy chưa nóng lắm, nhà cháu đoán vậy.
chạy 5km đường phố cụ uôi, cũng may hôm đó trời mưa, e thay được hơn năm rồi, thi thoảng vẫn ngó nghiêng suốt trộm vía vẫn chưa sao

billtin

Xe đạp
Kính Bác, Bác hỏi đúng người rồi, Tháng trước em mới thay bên Bác Hậu hết có 300 củ thôi, bác qua đó mà thay mất 30p là oske.

manhhung762006

Xe tải
Kính Bác, Bác hỏi đúng người rồi, Tháng trước em mới thay bên Bác Hậu hết có 300 củ thôi, bác qua đó mà thay mất 30p là oske.
Thanhks cụ đã cho biết thông tin
Nhưng như cụ thì quả thật là ăn chơi, thay có cái ống dẫn xăng mà gấp rưỡi hoặc gấp 2 cái xe, nhà cháu fun tý ạ

manhhung762006

Xe tải
chạy 5km đường phố cụ uôi, cũng may hôm đó trời mưa, e thay được hơn năm rồi, thi thoảng vẫn ngó nghiêng suốt trộm vía vẫn chưa sao
Được hơn năm thì chắc không việc gì rồi, cháu nghĩ nếu mà nó không chịu được xăng thì dăm bữa nửa tháng là toi rồi

nambinh113

Xe tải
ở chợ giời hình như có mấy chục k/m