Đường Phạm Hùng kẻ sai vạch đường?

Toyota Celica

Xe container
Báo cáo các cụ cháu dự là các bác GTCT không kẻ sai ở đây ạ , ( cháu ko nói đến sự bất hợp lý )
Ở đây không phải là vạch 1-11 mà là gồm 2 vạch 1-1 và 1-7

Vạch số 1-1: Vạch liền, nét màu trắng, rộng 10 cm, dùng để phân chia 2 dòng phương tiện giao thông đi
ngược chiều nhau, xác định ranh giới phần đường cấm, ranh giới nơi đỗ xe, ranh giới của làn xe ở vị trí
nguy hiểm. Đối với vạch này xe không được đè lên vạch.

Vạch số 1-7: Là vạch đứt quãng màu trắng rộng 0,1m, khoảng cách giữa hai vạch là 0,5m. Vạch được kẻ Theo đường cong Theo chiều xe chạy ở chỗ giao nhau khi lái xe cần định hướng chung để đảm bảo an toàn khi qua chỗ giao nhau.

Các cụ chú ý đến khoảng cách giữa 2 nét liền , cháu quan sát ở trên đường PH thì khoảng cách đó là 0,5m ,

Còn Vạch 1-11 : Không nêu khoảng cách rõ ràng --- cái này thiếu sót cháu dự vậy ạ

Các cụ giải thích luôn

Vạch số 1-1: Vạch liền, nét màu trắng, rộng 10 cm, dùng để phân chia 2 dòng phương tiện giao thông đi
ngược chiều nhau, xác định ranh giới phần đường cấm, ranh giới nơi đỗ xe, ranh giới của làn xe ở vị trí
nguy hiểm. Đối với vạch này xe không được đè lên vạch.

Vạch số 1-2: Vạch liền, màu trắng, rộng 20 cm, dùng để xác định mép phần xe chạy trên các trục đường. Xe chạy được phép cắt ngang hoặc đè lên vạch khi cần thiết.

Cái vạch rộng 20cm thì đè được , còn vạch 1-1 rộng 10 cm thì không đề được ??? Dư vậy là dư lào ?

Chỉnh sửa cuối:

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Chả biết các bác như thế nào, chứ sáng nay em cũng bị xxx vãy sai làn, chèn vạch. EM ko cho kiểm tra giấy tờ và lôi mấy ảnh ra chụp loạn lên ...thấy có nhiều xe cũng vi phạm như em mà ko thấy xxx vẫy? Thấy em cũng ...rắn và khó xơi nên xxx chỉ nhắc nhở và cho em đi tiếp . Tóm lại khi dính bẫy thì cứ bình tĩnh và lý luận rắn 1 tí là xxx cũng ngại. Thời buổi khó khăn về giá cả....100-200k cũng quý phải ko các bác!:-bd

SPL

Xe container
Em cũng hay đi trên Phạm Hùng mà cũng chẳng thể hiểu nổi cái vạch này để làm gì. Theo em được hiểu nôm na là làn sát vạch đứt có thể lán sang phải còn làn sát vạch liền không thể lán sang trái. Vậy mà có hôm em đi làn bên phải qua trước mặt xxx mà chẳng bị bắt trong khi hôm khác thấy có chú taxi đang đi bên phải thấy xxx thì vội phanh chậm lại rồi chui vào giữa mấy chú đi làn trái và bị tóm. Thế nên giờ em chẳng dại gì chui ra làn bên phải cả, chú nào nháy đèn em cũng kệ, thích thì cứ vượt phải đi rồi mà toi. Chẳng thể hiểu nổi mấy cái vạch kiểu này với mấy cái nút mũi tên đánh đố trên đường Phạm Văn Đồng chỗ mấy đèn xanh đỏ, cứ không chú ý tí là ăn đòn với mấy ông xxx mắt tinh hơn mắt mèo.

Nấm mỡ

Xe điện
Báo cáo các cụ cháu dự là các bác GTCT không kẻ sai ở đây ạ , ( cháu ko nói đến sự bất hợp lý )
Ở đây không phải là vạch 1-11 mà là gồm 2 vạch 1-1 và 1-7
Ný luận dư cụ thì cái vạch 1-3 là sự phối kết hợp của 2 vạch 1-1 phỏng cụ *-)

Các cụ giải thích luôn ...
Cái vạch rộng 20cm thì đè được , còn vạch 1-1 rộng 10 cm thì không đề được ??? Dư vậy là dư lào ?
Nó là quy định, miễn mọi người đều hiểu & chấp hành là được.
Cũng dư cụ đè lên +18 thì chả sao dưng đè lên dưới mức đới thì thành phạm pháp :D

Vạch số 1-1: Vạch liền, nét màu trắng, rộng 10 cm, dùng để phân chia 2 dòng phương tiện giao thông đi ngược chiều nhau, xác định ranh giới phần đường cấm, ranh giới nơi đỗ xe, ranh giới của làn xe ở vị trí nguy hiểm. Đối với vạch này xe không được đè lên vạch.
Cái này thì nhà cháu đek hiểu :^) Không đè lên vạch thì vào chỗ đỗ thế nào được :))

sylilave

Xe buýt
Cháu hỏi các cụ: Đang đi làn trái (bên vạch rời), nếu có xe sau xin vượt (ví dụ xe ưu tiên) thì mình có quyền không cho vượt trái không? Xe ưu tiên xin vượt vẫn có thể vượt phải (từ bên vạch đứt sang bên vạch liền). Vì nếu cho vượt thì mình phải lán vào làn phải (từ bên vạch đứt sang bên vạch liền) và khó quay về làn cũ khi chưa đến nơi có vạch rời.
Trong trường hợp này mình có phạm luật vì không cho vượt trái không?
Kính các cụ.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Cháu hỏi các cụ: Đang đi làn trái (bên vạch rời), nếu có xe sau xin vượt (ví dụ xe ưu tiên) thì mình có quyền không cho vượt trái không? Xe ưu tiên xin vượt vẫn có thể vượt phải (từ bên vạch đứt sang bên vạch liền). Vì nếu cho vượt thì mình phải lán vào làn phải (từ bên vạch đứt sang bên vạch liền) và khó quay về làn cũ khi chưa đến nơi có vạch rời.
Trong trường hợp này mình có phạm luật vì không cho vượt trái không?
Kính các cụ.
Cụ ko cho vượt thì cứ yên tâm là ko phạm luật vì ko cho vượt trái mà chỉ phạm lỗi cản trở xe ưu tiên thôi ạ :P
Đã là xe ưu tiên thì 2 vạch lền song song cụ cũng phải đè lên mà nhường cụ nhé, sau đó về làn bình thường, nếu như làn phải đó ko cho xe của cụ lưu thông. Còn làn phải xe cụ chạy được thì cụ cứ chạy, đến khi có vạch đứt thì muốn đi làn nào là quyền của cụ.