DVD Honda Civic

wallbio

Xe buýt
Các bác cho e hỏi cái, xe Civic e lắp DVD nhưng chả biết loại gì - Khi mở khóa điện nó hiện logo và chữ Honda -> Các bác biết loại gì ko ạ.
Quyển hướng dẫn thì cũng chẳng có thương hiệu gì cả. Tích hợp đủ NAV, Bluetooth, .. nhưng tự dưng cái TV lại chả lên mặc dù 2 anten DVB lắp ở kính trước kính sau vẫn còn, mắt nhận điều khiển từ xa đặt ở trên gương chiếu hậu trong xe khi bấm vẫn nháy. Chọn vào TV toàn báo No Device, e nghĩ tuột dây nhưng ko hiểu là cái modul TV này (theo hướng dẫn là option) nó lắp ở đâu. Bác nào biết chỉ e với nhé, đang điên quá.
Lại còn GPS lúc mới bật lên báo có nhưng chuyển sang NAV thì chỉ thấy màn hình tối thui.
Cảm ơn các bác ạ

TheOne

Xe điện
cái DVD bác lắp là của trung quốc , mấy cái bluetooth với lại GPS là ko có đâu bác , phải lắp thêm . chất lượng loại DVD này ko đảm bảo, âm thanh kém . theo em bác nên đổi loại tốt như JVL, kenwood.

wallbio

Xe buýt
Có bác ợ, Bluetooth thì e thử ngay - rất ok, bây giờ toàn dùng, ngồi lên xe tí là paired ngày. Tuy nhiên e muốn hỏi là ví dụ như cái TV thì lắp ở đâu ạ, vì vừa hôm trước còn mở được giờ bấm vào chỗ TV toàn báo No device, nản quá.

wallbio

Xe buýt
Đúng rồi bác ạ, nó có 1 mục AV nhưng e đang ngồi ở office, chắc chiều về thử coi.
Cảm ơn bác nhé.
Còn mục NAV bác có ý kiến gì giúp e ko với ạ - Vì lúc khởi động e thấy nó báo có Internal GPS.
Rgds

wallbio

Xe buýt
Em cũng chưa ngâm cứu cái này bác ạ, nhưng khi bật sang nút NAV thì thấy màn hình đen xì, ở góc trên bên phải có 1 cái biểu tượng gì đấy tròn tròn, e đoán là biểu tượng bật GPS. Các GPS thông thường ko hỗ trợ A-GPS thì lấy tọa độ cực chậm nên e đoán nó đang search tín hiệu và tính toán tọa độ, nhưng để cả tiếng chả thấy gì.
À e vodka bác rồi ạ (b)

16H-6073

Xe đạp
EM ĐOÁN CÁI DVD HONDA CIVIC CỦA BÁC LÀ LOẠI PHIÊN BẢN CHƯA HD RỒI, BÂY GIỜ NHIỀU DVD CHO CIVIC MÀN HÌNH HD, VÀ ĐƯỢC TÍCH HỢP GPS CỦA VIỆT MAP.
GIỚI THIỆU CÁC BÁC CÁI DVD CHO HONDA CIVIC, CỦA KOVAN PHIÊN BẢN 2011, VỚI NHIỀU TÍNH NĂNG MỚI, PHẦN MỀM MỚI, VÀ QUAN TRỌNG ÂM THANH ĐẦU RA CŨNG ĐƯỢC NÂNG CẤP HAY HƠN.
CÁC BÁC THAM KHẢO Ở LINK SAU: http://e-shopxx.com/Kovan-KT-8309-DVD-HONDA-CIVIC-2011