[Thảo luận] E bị xxx bắt lỗi sai làn ở Quán Gỏi đg 5

hanchimsat

Xe hơi
Sáng nay 30/10 e đi từ HP về HN qua quán gỏi HD bị xxx bắt vì lỗi đi sai làn đg, mà trên đường 5 từ HP về HN ko có biển phân làn đúng theo QC 41:2012. E nói với xxx là đi từ HD đến lúc bị bắt qua bao nhiêu cái ngã 4 ko có biển phân làn nào thì sao phạt đc, xxx nói quy chế đg 5 ko cần biển phân làn. Vậy e đồng ý cho lập biên bản mà lại giữ cả đăng kiểm và GPLX của e ( e có ghi ý kiến là ko thấy biển phân làn và lúc đó có xe sang đg khẩn cấp nên e phải tránh sát vào làn trong cùng ko đâm đít xe trc), lúc e nhận lại đăng ký ko để ý thì thiếu bảo hiểm. Có 1 xxx đứng xem sau khi lập BB xong bảo e vào nói chuyện, vì làm việc mất nhiều thời gian nên e từ chối, cậu ta xin số ĐT của e, 2h sau gọi lại bảo e rơi bảo hiểm sang tuần qua HD trả lại bảo hiểm rồi nói chuyện. E bảo lập BB rồi thì còn chuyện gì mà nói, BH mấy trăm mua cái mới cũng đc, vấn đề là tôi sẽ khiếu nại đến cấp trên của các a nếu ko giải quyết chính đáng tôi sẽ kiện tổ công tác của các a ra toà. E có clip, e sẽ post lên sau. Các cụ có kinh nghiệm cho e xin vài lời tư vấn về tình huống của e (sai và đúng), tư vấn e cách trình bày trong đơn khiếu nại. E cảm ơn! ( e đi làn thứ 3 bên tay phải mà xxx bảo làn cho xe máy nhưng ko có biển phân làn)

Chỉnh sửa cuối:

0906081083

Xe buýt
Sao cụ lại để giữ cả đăng kiểm lẫn GPLX? Luật chỉ cần có 1 trong 2 GPLX hoặc Đăng ký xe thôi chứ giữ thêm Đăng kiểm làm gì nhỉ?

Sơmi

Xe tải
Sáng nay 30/10 e đi từ HP về HN qua quán gỏi HD bị xxx bắt vì lỗi đi sai làn đg, mà trên đường 5 từ HP về HN ko có biển phân làn đúng theo QC 41:2012. E nói với xxx là đi từ HD đến lúc bị bắt qua bao nhiêu cái ngã 4 ko có biển phân làn nào thì sao phạt đc, xxx nói quy chế đg 5 ko cần biển phân làn. Vậy e đồng ý cho lập biên bản mà lại giữ cả đăng kiểm và GPLX của e ( e có ghi ý kiến là ko thấy biển phân làn và lúc đó có xe sang đg khẩn cấp nên e phải tránh sát vào làn trong cùng ko đâm *** xe trc), lúc e nhận lại đăng ký ko để ý thì thiếu bảo hiểm. Có 1 xxx đứng xem sau khi lập BB xong bảo e vào nói chuyện, vì làm việc mất nhiều thời gian nên e từ chối, cậu ta xin số ĐT của e, 2h sau gọi lại bảo e rơi bảo hiểm sang tuần qua HD trả lại bảo hiểm rồi nói chuyện. E bảo lập BB rồi thì còn chuyện gì mà nói, BH mấy trăm mua cái mới cũng đc, vấn đề là tôi sẽ khiếu nại đến cấp trên của các a nếu ko giải quyết chính đáng tôi sẽ kiện tổ công tác của các a ra toà. E có clip, e sẽ post lên sau. Các cụ có kinh nghiệm cho e xin vài lời tư vấn về tình huống của e (sai và đúng), tư vấn e cách trình bày trong đơn khiếu nại. E cảm ơn!
cứ âm thầm làm rồi đưa kết quả lên cụ ạ, cụ nào có kinh nghiệm pm giúp cụ ý. Cụ cứ đưa clip lên để mọi người xem đúng sai thế nào rồi tính

mimoza07

[Tịch thu bằng lái]
Sáng nay 30/10 e đi từ HP về HN qua quán gỏi HD bị xxx bắt vì lỗi đi sai làn đg, mà trên đường 5 từ HP về HN ko có biển phân làn đúng theo QC 41:2012. E nói với xxx là đi từ HD đến lúc bị bắt qua bao nhiêu cái ngã 4 ko có biển phân làn nào thì sao phạt đc, xxx nói quy chế đg 5 ko cần biển phân làn. Vậy e đồng ý cho lập biên bản mà lại giữ cả đăng kiểm và GPLX của e ( e có ghi ý kiến là ko thấy biển phân làn và lúc đó có xe sang đg khẩn cấp nên e phải tránh sát vào làn trong cùng ko đâm *** xe trc), lúc e nhận lại đăng ký ko để ý thì thiếu bảo hiểm. Có 1 xxx đứng xem sau khi lập BB xong bảo e vào nói chuyện, vì làm việc mất nhiều thời gian nên e từ chối, cậu ta xin số ĐT của e, 2h sau gọi lại bảo e rơi bảo hiểm sang tuần qua HD trả lại bảo hiểm rồi nói chuyện. E bảo lập BB rồi thì còn chuyện gì mà nói, BH mấy trăm mua cái mới cũng đc, vấn đề là tôi sẽ khiếu nại đến cấp trên của các a nếu ko giải quyết chính đáng tôi sẽ kiện tổ công tác của các a ra toà. E có clip, e sẽ post lên sau. Các cụ có kinh nghiệm cho e xin vài lời tư vấn về tình huống của e (sai và đúng), tư vấn e cách trình bày trong đơn khiếu nại. E cảm ơn!
Em dự là xxx sai r cụ cứ đăng cái clip để ae xem rồi đưa ra ý kiến xác đáng nhất ạh, chúc cụ thắng kiện!:))

hanchimsat

Xe hơi
Sao cụ lại để giữ cả đăng kiểm lẫn GPLX? Luật chỉ cần có 1 trong 2 GPLX hoặc Đăng ký xe thôi chứ giữ thêm Đăng kiểm làm gì nhỉ?
E cũng nói chuyện này mà xxx cương quyết bảo giữ để đảm bảo vì lỗi e bị tước bằng, đoạn này e cũng có trong clip, nó cầm rồi ko trả mà nó có ghi vào bb là giữ nên e cũng ko làm gì đc, đành để nó giữ

syneli

Xe máy
Cụ ko nói rõ là làn nào? Vì đường 5 có 3 làn, trong đó 2 làn ô tô và 1 làn xe thô sơ, nếu cụ đi ở 1 trong 2 làn trong thì ko bao giờ có lỗi sai làn hay vượt phải, chỉ e một số cụ thỉnh thoảng vẫn chạy vào làn xe thô sơ (một số đoạn làn này rất rộng, thậm chí chia làm 2 làn hẳn hoi) thì số đen gặp xxx là mất tiền...

Khánh.Linh

Xe hơi
E cũng nói chuyện này mà xxx cương quyết bảo giữ để đảm bảo vì lỗi e bị tước bằng, đoạn này e cũng có trong clip, nó cầm rồi ko trả mà nó có ghi vào bb là giữ nên e cũng ko làm gì đc, đành để nó giữ
Lại là xxx hải dương..sao bọn này bẩn bựa thế nhỉ?!

0906081083

Xe buýt
Lỗi gì mà tước bằng? lần sau cụ bắt xxxx trích dẫn điều khoản hạng mục bị vi phạm ra nếu không trả lời được lấy cớ đó mà chiếm thế thượng phong chứ :)

Vu Quang Ba

Xe tăng
Đường 5 Nhiều bẫy nhất là XXX Hải Dương chỉ có thể dùng từ BB (Bựa và Bẩn)

hanchimsat

Xe hơi
E có cả clip bắt lỗi chẹt vạch 35, cãi nhau chán phải thả ra, tối về nhà mạng khoẻ e post clip sau.

Dark Man

Xe buýt
E có cả clip bắt lỗi chẹt vạch 35, cãi nhau chán phải thả ra, tối về nhà mạng khoẻ e post clip sau.
Vạch số 35 cấm chuyển làn chứ ko cấm đè vạch. Đường 5 cũng ko phân làn nên ko thể bắt cụ lỗi sai làn đc.
Đơn khiếu nại thì cụ cứ chịu khó search trong box, có khá nhiều rồi nhưng em e là otf cũng nhiều tàu ngầm xxx, cụ post lên đây xong kết quả cũng lại như vụ vạch 1.11 ở phạm văn đồng của cụ quatmay cách đây mấy hôm thôi :(

bunnyk15a

Xe tải
xxx Hải Dương vs Bắc Giang, e đi lần nào cũng bị tóm=)) bts bọn bẩn

hanchimsat

Xe hơi
Vạch số 35 cấm chuyển làn chứ ko cấm đè vạch. Đường 5 cũng ko phân làn nên ko thể bắt cụ lỗi sai làn đc.
Đơn khiếu nại thì cụ cứ chịu khó search trong box, có khá nhiều rồi nhưng em e là otf cũng nhiều tàu ngầm xxx, cụ post lên đây xong kết quả cũng lại như vụ vạch 1.11 ở phạm văn đồng của cụ quatmay cách đây mấy hôm thôi :(
Lỗi này xong rồi, ko phạt đc phải để e đi, e đang nói lỗi khác, e đang nghiên cứu làm đơn khiếu nại lỗi sai làn mà ko có biển phân làn

Macuda

Xe tải
e cũng từng bị như cụ và chịu mất 400k cho xxx vì mình nhà xa,lằng nhằng cũng chệt nhục

super_cup79_80

Xe tải
cụ chủ cố lên! Mình thắng chắc cụ ạ! Chúc cụ chủ mã đáo thành công!
e cũng bị xxx vin ở Phả Lại chiều về HN y chang cụ chủ xxx còn hoành tráng zư lày cơ ạ, e chích nguyên văn " cho anh 15 phút a gọi điện thoại, không được vào lập biên bản"! Các cụ chạy hướng QNinh về HN chú ý Km31 có con xe tải chim mồi để xxx bắt vượt phải đó ạ, 50/50 là mất 1 củ các cụ, mợ ạ!

Dark Man

Xe buýt

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Sáng nay 30/10 e đi từ HP về HN qua quán gỏi HD bị xxx bắt vì lỗi đi sai làn đg, mà trên đường 5 từ HP về HN ko có biển phân làn đúng theo QC 41:2012. E nói với xxx là đi từ HD đến lúc bị bắt qua bao nhiêu cái ngã 4 ko có biển phân làn nào thì sao phạt đc, xxx nói quy chế đg 5 ko cần biển phân làn. Vậy e đồng ý cho lập biên bản mà lại giữ cả đăng kiểm và GPLX của e ( e có ghi ý kiến là ko thấy biển phân làn và lúc đó có xe sang đg khẩn cấp nên e phải tránh sát vào làn trong cùng ko đâm *** xe trc), lúc e nhận lại đăng ký ko để ý thì thiếu bảo hiểm. Có 1 xxx đứng xem sau khi lập BB xong bảo e vào nói chuyện, vì làm việc mất nhiều thời gian nên e từ chối, cậu ta xin số ĐT của e, 2h sau gọi lại bảo e rơi bảo hiểm sang tuần qua HD trả lại bảo hiểm rồi nói chuyện. E bảo lập BB rồi thì còn chuyện gì mà nói, BH mấy trăm mua cái mới cũng đc, vấn đề là tôi sẽ khiếu nại đến cấp trên của các a nếu ko giải quyết chính đáng tôi sẽ kiện tổ công tác của các a ra toà. E có clip, e sẽ post lên sau. Các cụ có kinh nghiệm cho e xin vài lời tư vấn về tình huống của e (sai và đúng), tư vấn e cách trình bày trong đơn khiếu nại. E cảm ơn! ( e đi làn thứ 3 bên tay phải mà xxx bảo làn cho xe máy nhưng ko có biển phân làn)
xxx hay chơi bẩn ỉm 1 giấy tờ nào đó khi trả lại cho mình. Vì vậy các cụ khi nhận lại giấy tờ cần kiểm tra kỹ. Em cũng bị một lần

huyetanhtuxd

Xe tăng
Lại có chuyện bắt không đúng lỗi. Hy vọng Cụ chủ chiến đấu thắng.