E hỏi về thủ tục đăng kiểm ở Hà Nội xe ô tô biển số Tp.HCM...

Xíu

Xe buýt
... nhà bán đường trước cổng trường cạnh công an p
Kính các cụ...
Xe e mua trong Tp.HCM, chưa sang tên chính chủ mà làm công chứng ủy quyền. Trong sổ đăng kiểm, tên chủ phương tiện lần 1 là Cty A (dấu đóng lần đầu là tháng 2/2007), sau đó xe được bán cho ông X. Tên trong đăng ký bây giờ là ông X tháng 5/2010). Dấu đăng kiểm lần trước là tháng 4/2011. Và trong sổ đăng kiểm thì ko thể hiện tên ông X trong mục Phương tiện và chủ phương tiện lần 2.

Nay đến hạn đăng kiểm, e ở Hà Nội, muốn đăng kiểm để lưu hành thì phải làm thế nào ạ??? Mong các cao nhân chỉ bảo. E xin cám ơn trước và hậu tạ sau.

rfs

Xe điện
Đăng kiểm ở đâu cũng được, cụ cứ làm như xe binh thường thôi, để quên trên xe tầm 100-200k tùy xe.

Thần Tài

Xe điện
Cụ đi khám đăng kiểm bình thường tại bất kỳ Trung tâm nào trong toàn quốc. Chỉ khi cần đổi sổ do hết chỗ hoặc cũ nát thì mới cần đến chính chủ. Xe đăng ký 2010 thì cụ yên tâm nhiều năm nữa.

autocare24/7

Xe tăng
Đăng kiểm ở đâu cũng được, cụ cứ làm như xe binh thường thôi, để quên trên xe tầm 100-200k tùy xe.
Chú cái j cũng biết.
@Chủ thớt: Xe bác có thể khám bất kỳ Trạm Đăng kiểm nào trên toàn quốc, trừ trường hợp bác mất sổ đăng kiểm hoặc đổi sổ đăng kiểm thì phải quay lại Trạm khám lần đầu tiên để làm thủ tục. Cũng không cần đến chính chủ đâu ạ.

capden

Xe hơi
Website
www.thuyenbomhoi.com
Chú cái j cũng biết.
@Chủ thớt: Xe bác có thể khám bất kỳ Trạm Đăng kiểm nào trên toàn quốc, trừ trường hợp bác mất sổ đăng kiểm hoặc đổi sổ đăng kiểm thì phải quay lại Trạm khám lần đầu tiên để làm thủ tục. Cũng không cần đến chính chủ đâu ạ.
Em xác nhận với bác này ạ. Em vừa làm đăng kiểm cái xe của em ở SG ( xe em biển HN nhá) trong chuyến công tác mà ko kịp mang về. Vẫn như ở HN ạ :)