e nghịch X5..post ảnh hầu các cụ

V8_Northstar

Xe buýt
Báo cáo các cụ.tuần vừa rồi bận quá...vì việc cái X5 này.. chuyển xe từ sg ra...hizz.. thủ tục ở mình vất vả thật...e xin post mấy cái ảnh a e nghịch cho các cụ coi...

đầu tiên là đi rửa xe sau khi nhận dc xe từ tầu..

vì X5 tất cả transmission pan đều bằng nhựa Plastic => tản nhiệt kém và dễ vỡ..
e đã order cho anh bạn luôn cái pan mơi...

Pan mới bằng nhôm..và 2.5inc sâu hơn...và giữ đc hơn 2.5 quarts dầu.. => làm mát tốt hơn...

torque Pan bằng Torque wrench để đảm bảo lực ép đều mặt gioăng..

tiếp theo là thay dầu hộp số..hộp số BMW ko có que thăm dầu..nên phải xài máy tính để biết dầu đủ hay thiếu..

tiếp theo là thay nước làm mát và dầu động cơ..

cuối cùng là Programing..update ilevel và phần mềm cho xe..để đảm bảo xe luôn chạy đúng tiêu chuẩn.. chuyển code về vùng xứ nóng..và low octane fuel..để ko phải đổ xăng 95..>:)

Chỉnh sửa cuối:

0977123333

Xe buýt
xe của cụ là xe Mỹ, hết sức chú ý đổ xăng nhé, đổ 92 vào là rách việc lắm đó

202

Xe container
Ngon thật

BiEmDupliu

Xe máy
cài phần mềm, cái này hay nè

khoikhoi

Xe buýt
Quá tuyệt! Chuyển code thế này thi ko phải ngợi nữa rùi...:) Chúc mừng cụ!

Demchinhhang.net

Xe container
Bác V8 về lĩnh lương OF à:)), em đùa tí bác đang ở SG hay HN thế, cho các Fan gặp với ạ. :)

thanhq7

Xe máy
Cụ V8 cho hỏi cái pan bằng hợp kim ấy có cho xe F30 series 3 chưa cụ nhỉ? Có link để order ko ạ? xe mới bấy giờ pan máy và hộp số đều bằng nhựa hết hay sao í? chạy đường VN mình hơi hải nên em xem xét order về thay!

SimsSam

Xe điện
Giống rửa xe ở văn quán thế.

V8_Northstar

Xe buýt
Cụ V8 cho hỏi cái pan bằng hợp kim ấy có cho xe F30 series 3 chưa cụ nhỉ? Có link để order ko ạ? xe mới bấy giờ pan máy và hộp số đều bằng nhựa hết hay sao í? chạy đường VN mình hơi hải nên em xem xét order về thay!
oh.. cái Pan này là em đặt tụi độ xe nó làm hồi ở bên US..chỉ có 2 chiếc thôi..1 cái cho cái 750 của em..1.25inc...thêm..và cho x5 của anh bạn em..
e cầm về trước khi mua xe cơ ;))

nếu xe bác xài hộp số 6 cấp thì là ZF6hp19.. đúng là Pan bằng nhựa ạ..cắc te dầu thì ko...

Bác V8 về lĩnh lương OF à, em đùa tí bác đang ở SG hay HN thế, cho các Fan gặp với ạ.
làm gì có luơng gì đâu cụ :D e về HN à..từ hồi về bận quá..bạn bè lâu năm ko gặp nên e ko lên OF chém vs các cụ đc..

Chỉnh sửa cuối:

Bóng Chày

Xe lừa
Cụ về VN rồi à? Xe này đời và giá cả như nào hả cụ? Có bán không? Tks
Báo cáo các cụ.tuần vừa rồi bận quá...vì việc cái X5 này.. chuyển xe từ sg ra...hizz.. thủ tục ở mình vất vả thật...e xin post mấy cái ảnh a e nghịch cho các cụ coi...

đầu tiên là đi rửa xe sau khi nhận dc xe từ tầu..

vì X5 tất cả transmission pan đều bằng nhựa Plastic => tản nhiệt kém và dễ vỡ..
e đã order cho anh bạn luôn cái pan mơi...

Pan mới bằng nhôm..và 2.5inc sâu hơn...và giữ đc hơn 2.5 quarts dầu.. => làm mát tốt hơn...

torque Pan bằng Torque wrench để đảm bảo lực ép đều mặt gioăng..

tiếp theo là thay dầu hộp số..hộp số BMW ko có que thăm dầu..nên phải xài máy tính để biết dầu đủ hay thiếu..

tiếp theo là thay nước làm mát và dầu động cơ..

cuối cùng là Programing..update ilevel và phần mềm cho xe..để đảm bảo xe luôn chạy đúng tiêu chuẩn.. chuyển code về vùng xứ nóng..và low octane fuel..để ko phải đổ xăng 95..>:)

V8_Northstar

Xe buýt
Cụ về VN rồi à? Xe này đời và giá cả như nào hả cụ? Có bán không? Tks
e chưa về hẳn à..có lẽ vẫn đi và về ,giá cả tùy theo chất lượng xe cụ à.. xe này e tìm mãi mới thấy có cái đi đúng 4V km thật..còn ko toàn quay lại KM à..
cụ cứ xác định tầm 60 đến 75k tùy theo chất lượng xe...

xe này ko bán cụ à ...mua về để đi mà..sẽ còn retrofit nhiều...:P

cauhaj

Xe tải
e chưa về hẳn à..có lẽ vẫn đi và về ,giá cả tùy theo chất lượng xe cụ à.. xe này e tìm mãi mới thấy có cái đi đúng 4V km thật..còn ko toàn quay lại KM à..
cụ cứ xác định tầm 60 đến 75k tùy theo chất lượng xe...

xe này ko bán cụ à ...mua về để đi mà..sẽ còn retrofit nhiều...:P
Cụ V8 về ae mừng lắm,cụ rất nhiệt tình :D mà cụ chỉnh cho xe chạy đc xăng chỉ số octan thấp là option của xe có thì mới chỉnh được hay xe nào cũng chỉnh đc vậy cụ ? Cụ có máy check được xe đã tua km ah ?

V8_Northstar

Xe buýt
Cụ V8 về ae mừng lắm,cụ rất nhiệt tình :D mà cụ chỉnh cho xe chạy đc xăng chỉ số octan thấp là option của xe có thì mới chỉnh được hay xe nào cũng chỉnh đc vậy cụ ? Cụ có máy check được xe đã tua km ah ?
vâng.. máy e xài lúc nào cũng Online ..vì vậy e móc đc hồ sơ của xe ạ..và kể cả trong xe nữa...:-bd vì BMW KM ko chỉ lưu ở đồng hồ...

hôm nay e vs anh bạn lại nghịch tiếp..Retrofit M driving mode..bao gồm steering rack..và xx nhiều thứ nữa..

các menu có thêm
đồng hồ đo tốc độ Digital

đo G force..độ thăng bằng khi cua

Mdrive Mode

xe này nguyên bản có EDC..nhưng set mặc định ở Sport..với Mdrive mode..có thể chuyển các chế độ..

và DTC chuyển chế độ

khi để các chế độ khác nhau..vô lăng sẽ nặng nhẹ khác nhau.....:-bd

sắp tới là tự động cụp gương khi khóa cửa.. và tự động nâng kính ...
[video=youtube;F1-6mUkyrx0]http://www.youtube.com/watch?v=F1-6mUkyrx0&feature=youtu.be[/video]

Chỉnh sửa cuối:

Cubeanvietnam

Xe tải
xe của cụ đẹp quá, mơ ước của cháu và nhiều người khác, không niết khi nào thì có trầu cau để dạm em ấy về