Ecosport muốn sơn lại những chỗ bị xước nên vào đâu?

Oldfarmer

Xe tải
Em dự định thời gian tới đi sơn lại những chỗ bị xước, móp theo gói bảo hiểm thân vỏ của Liberty. Theo các cụ nên làm ở đại lý Ford nào tốt? Để xe vài ngày trong xưởng có đáng ngại không? Em sợ bị luộc đồ.
Mong sự tư vấn của các cụ. Em xin cám ơn.

nguyenhungLB

Xe tăng
vào hãng , còn luộc đồ hay không thì phải xem số cụ có may hay không thôi :)). cái này 50/50.

DoDaT.A

Xe buýt
mua ở đâu sơn ở đó cụ ạ

supervisor

Xe tải
Em dự định thời gian tới đi sơn lại những chỗ bị xước, móp theo gói bảo hiểm thân vỏ của Liberty. Theo các cụ nên làm ở đại lý Ford nào tốt? Để xe vài ngày trong xưởng có đáng ngại không? Em sợ bị luộc đồ.
Cháu cũng quan tâm cái này, nhưng cháu ko mua bảo hiểm thân vỏ. Theo mọi người nói thì hãng sơn ko bằng ở ngoài đâu cụ ạ.

maison28

Xe hơi
giờ hãng em cũng kinh rồi

willboy

Xe buýt
Kinh nghiệm xưong máu của em khi vừa sơn quây lại cái fiesta trong hãng.

Lúc mới sơn lại nhìn cũng ổn, nhưng những chỗ sơn lại độ bám dính kém, ánh mầu vẫn ko hoàn toàn giống sơn gốc.

em vưa sơn xong, về để xe trong ngõ nhà em, một chị xe đạp quệt nhẹ vào hông xe chỗ sơn lại, chỗ quệt ấy bong sơn luôn, nếu là sơn gốc thì nó chỉ lõm hoặc bị xước mờ thôi.

em chưa sơn ở ngoài nên ko có ý kiến với gara ngoài.

em được bảo hiểm chi trả tầm 10 củ, tuy nhiên vẫn thấy thất vọng với sơn lại xe.

Cụ chủ bỏ tiền ra mà sơn lại thì nên cân nhắc.

Ngoài ra xe em cỏ nên em cũng chẳng quan tâm nó có luộc đồ hay không. Nhưng em nghĩ vào hãng vấn sợ bị luộc đồ thì trên cái đất nước Thiên Đường này em chẳng biết trông cậy vào đâu nữa.

Mấy cu cố vấn và kỹ thuật trong Thăng Long, em cho tiền thấy cũng ko lấy ! Thấy cũng có vẻ tử tế và nhiệt tình!

Chỉnh sửa cuối:

willboy

Xe buýt
Cháu cũng quan tâm cái này, nhưng cháu ko mua bảo hiểm thân vỏ. Theo mọi người nói thì hãng sơn ko bằng ở ngoài đâu cụ ạ.
Trong hãng nó có mã mầu, mầu phải chuẩn hơn ở ngoài chứ ạ? Và sơn nó chắc cũng phải sử dụng loại đạt tiêu chuẩn của Hãng.

em chỉ cay là sơn mới độ bám dính kém xa sơn cũ. Do nó xử lý bề mặt kém wa, lúc sơn chẳng thèm tĩnh điện cho bề mặt nhựa, con Photphat hóa bề mặt kim loại thì hơi khó. Nói chung bần cùng hẵng sơn lại.

Và độ ẩu của thợ sơn, trước em làm công ty Nhật chuyên về sơn mạ, xử lý bề mặt, nên em nhìn xe em sơn xong, thấy rõ một một từng chỗ thợ làm ẩu, lại càng chán.

Nhưng em vẫn ký thanh toán cho cu cố vấn ngay, vì em nghĩ đường phố Hà Nội giữ cũng chẳng được, cứ sau 1 năm là xe em xước xát tùm lum, thôi thì lại xước thì lại sơn vậy!

Chỉnh sửa cuối:

buratin0

Xe tải
cứ vào hãng thôi cụ ạ

29A-02907

Xe hơi
em thường vào ford thăng long hoặc Việt nhật cụ ạ

Tiendung.FORD

Xe tải
Cụ sang HÀ THÀNH với em.
Phát hiện thay thế đồ nào của cụ em xin chịu trách nhiệm !

lastmem

Xe buýt
Không biết các cụ thế nào chứ ếch nhà em vào hãng sửa rồi thay 1 cái lốp, hoá đơn ghi bridgestone mà lắp vào xe lại là goodyear, em phàn nàn lại bảo 2 cái giá ngang nhau :-/

Na Na

Xe tải
Không biết các cụ thế nào chứ ếch nhà em vào hãng sửa rồi thay 1 cái lốp, hoá đơn ghi bridgestone mà lắp vào xe lại là goodyear, em phàn nàn lại bảo 2 cái giá ngang nhau :-/
Cứ theo hoá đơn mà đòi quyền lợi chứ Bác.

lastmem

Xe buýt
Cứ theo hoá đơn mà đòi quyền lợi chứ Bác.
khổ nỗi ông cụ nhà em đi lấy xe, không để ý, đến lúc em biết thì xe đã mang về được 2 hôm rồi nên chẳng làm gì hãng được cụ ạ :)

qhhp

Xe điện
Cụ đừng để xe lại. Cuối giờ làm mỗi ngày cụ đến đưa xe về, sáng hôm sau đưa đến.

darkcat

Xe buýt
Vào hãng là ok rồi, e thấy TLF làm ăn cũng ổn

jughe

Xe hơi
Chả biết các cụ đi làm bảo hiểm thế nào chứ con xe cũ của em mua bảo hiểm, khi xước xát đưa ra mấy gara chuyên làm bảo hiểm sơn ẩu lắm, sơn vài chỗ quanh xe ký hóa đơn toàn 6-7 củ (chắc chi phí do bảo hiểm chậm thanh toán + chi phí bồi dưỡng cho giám định bảo hiểm....). Thế nên sau khi đổi xe em cũng chán chả buồn mua bảo hiểm nữa. Xước đâu sơn đấy thôi. Tiện đây nhờ các cụ tư vấn giúp loanh quanh khu vực Cầu Giấy, Trung Yên có gara nào sơn và đánh bóng tốt ko ạ. Tks các cụ.

tranminh231976

Xe tăng
Chả biết các cụ đi làm bảo hiểm thế nào chứ con xe cũ của em mua bảo hiểm, khi xước xát đưa ra mấy gara chuyên làm bảo hiểm sơn ẩu lắm, sơn vài chỗ quanh xe ký hóa đơn toàn 6-7 củ (chắc chi phí do bảo hiểm chậm thanh toán + chi phí bồi dưỡng cho giám định bảo hiểm....). Thế nên sau khi đổi xe em cũng chán chả buồn mua bảo hiểm nữa. Xước đâu sơn đấy thôi. Tiện đây nhờ các cụ tư vấn giúp loanh quanh khu vực Cầu Giấy, Trung Yên có gara nào sơn và đánh bóng tốt ko ạ. Tks các cụ.
cụ qua em làm cho nhé ! ko ok ko lấy tiền nhé !
11 Láng Hạ - gara CONGNGHEAUTO - 096 117 5885