[Funland] Elantra N giá hơn 2 tỉ mà tiếc không bán

King_crimson

Xe tải
Em thấy con này ngon đấy chứ, tây lông khen nhiều. Nhật ngày trước có con Evo FQ 430, động cơ 2.0 cho ra 430 ngựa thuộc loại đỉnh nhất, sau đó mới đến Sti. Gần đây thì Type R, GR corolla, Gr yaris, Mazda 3 turbo 2.5, WRX.

hoangduc.sbr

Xe container
nói 1 lúc đến đây là lộ ra cụ chả biết cái cm gì. vừa xạo chó vừa cười không khác gì thằng dở hơi
hh, race street car, wrc mà 4x4 cười ỉa
cả âu châu mỹ châu đang hype với elan/i30N, yaris/corolla GR (bế từ xe wrc sang) phê lòi ngang cơ các tượng đài golf gti, civic type R mà cứ cá chê. cháu hyundai thì p/p, cháu toy thì động cơ 3 xy lanh mạnh nhất nhì các xe thương mại
subie sti giờ còn đang hụt hơi chỉ mấy bạn 4x đổ lên tình yêu với lich sử hãng
cuj không thạo xe chạy track, chỉ biết nhìn xe cỡ D trở lên là sang thì đừng huyên thuyên nữa
Cụ thì cũng có biết cái j đâu mà chém😂. Thưa với cụ là nếu để bê nguyên zin stock vào đua WRC thì mấy con Golf gti, TypeR, Elantra N này chết đầu nc dưới chân Su Sti hết cụ nhé. Cái Fwd mà ném vào WRC thì có chạy vào mắt. Công suất nhiều ngựa mà lại nhét vô hết cho cầu trước vừa truyền momen, vừa đánh lái thì cứ ôm cua tay áo liên tục là nó lắc ngang bay đầu xe luôn.
Tất cả mấy con này muốn vô đua giải đc thì đều phải độ lại dẫn động thành Awd giống Sti hết.
Còn sở dỹ vì sao giờ Sti nó ko ham hố đua giải hay upgrade nhiều nữa là vì Subaru dù có tiếng nhưng tiềm lực vẫn chỉ là hãng nhỏ. Lãi của nó nằm ở mấy phân khúc đại trà Impreza, Forester là chính nên phải tập trung nguồn lực cho bọn này.
Thứ nữa là Su nó làm cái động cơ 2.5H trên con Sti tốt quá. Vòng đời tận 15 năm rồi mà vẫn khai thác đc nhờ ổn định và bộ lòng cốt cực dễ unlock tunning. Mà dân chơi streetcar mua xe về ko độ ko phải dân chơi. Nên Su nó chỉ cần làm bộ dẫn động cho tốt, còn mấy cái mã lực nó ko cần q.tâm nhiều. Vì ông nào mua Sti về mà chả thay đồ, độ lên ít nhất 500hp😗

hoangduc.sbr

Xe container
Em thấy con này ngon đấy chứ, tây lông khen nhiều. Nhật ngày trước có con Evo FQ 430, động cơ 2.0 cho ra 430 ngựa thuộc loại đỉnh nhất, sau đó mới đến Sti. Gần đây thì Type R, GR corolla, Gr yaris, Mazda 3 turbo 2.5, WRX.
Con Evo FQ400 đó giá nó ngang con GT-R đó cụ, gấp 2.5 lần giá Sti thì so sao đc😂

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Nay đi cái Hyundai Experience Day 2023 nên lần đầu e thấy con Elantra N ngoài đời cccm ạ. Có cả phiên bản số sàn và số tự động, cũng được làm vài vòng phải nói xe mạnh kinh khủng, Civic Type R thì chưa được lái nên chưa rõ thế nào chứ con này đạp ga là dính lưng, tiếc là không có đủ đường mà thử.

À tiện thì đang có cái Hyundai Experience Day 2023 tổ chức ở SVĐ Mỹ Đình, trải nghiệm cả Ioniq 5, Elantra N và toàn bộ các xe khác của Hyundai kèm theo đêm nhạc và quà trúng thưởng, các bác có thể qua thăm thú, miễn phí vé vào cửa nhé
Em này e dsc lái thử rồi. Phê lắm :)

Trungpv

Xe tăng
Động cơ ô Huyndai này phần lớn được phát triển dựa trên động cơ Mitsubishi nên cũng khó qua được dòng hiệu năng của a Nhật , chiếu dưới khi so với skyline ,type R hay evo
Chưa nói tới cảm giác lái hay mấy món gầm treo .
cái cụ nói là mấy chục năm trước rồi. hiện tại chưa biết thằng nào hơn đâu ạ. em đi thử con Elantra bản thường thôi nhưng đc nó êm vọt thích cực luôn

Ly hợp kép đĩa khô mà đi phố lại quá nhiệt thôi
Bản này là 8 DCT ướt cụ nhé, hiện tại nó đang là mẫu xe rất được chuộng ở Mỹ, Úc vì p/p của nó phải là tốt nhất trong những con hơi hướng thể thao. Con type R còn bị lạc x2 ở Mỹ.

nói 1 lúc đến đây là lộ ra cụ chả biết cái cm gì. vừa xạo chó vừa cười không khác gì thằng dở hơi
hh, race street car, wrc mà 4x4 cười ỉa
cả âu châu mỹ châu đang hype với elan/i30N, yaris/corolla GR (bế từ xe wrc sang) phê lòi ngang cơ các tượng đài golf gti, civic type R mà cứ cá chê. cháu hyundai thì p/p, cháu toy thì động cơ 3 xy lanh mạnh nhất nhì các xe thương mại
subie sti giờ còn đang hụt hơi chỉ mấy bạn 4x đổ lên tình yêu với lich sử hãng
cuj không thạo xe chạy track, chỉ biết nhìn xe cỡ D trở lên là sang thì đừng huyên thuyên nữa
Cụ nói chuẩn, cảm giác cụ kia như kiểu 1 thập kỷ rồi ko biết thế giới bên ngoài nó tiến bộ thế nào. Con N này nó quá tốt so với tầm giá đem lại, bên Mỹ, Úc đang là sản phẩm được ưa chuộng, ko như mấy ông VN chắc gì đi cao tốc dám đi 120 nhưng phán thì như thánh như thần. Con này 2 năm liền vô địch giải TCR thì chắc không thể là xe đểu rồi.
Hyundai N | 2023 TCR World Tour Winner – Elantra N TCR - YouTube

Thèm khát

Xe điện
cái cụ nói là mấy chục năm trước rồi. hiện tại chưa biết thằng nào hơn đâu ạ. em đi thử con Elantra bản thường thôi nhưng đc nó êm vọt thích cực luôn
Máy Hyundai và KIA giờ vẫn là Mitsu đấy Cụ, tinh chỉnh chút thôi. Cao lắm là so với Mit, Mazda thôi. Không so được với bọn Honda, Nissan, Toy đâu.

blackhole1

Xe tăng
em nghĩ xe hàn thì chỉ dùng đồ chơi và kiểu dáng bù lại chứ so động cơ vớ JDM thì khó rồi

tvson

Xe buýt
Sư bố anh Hy ủn, đặt quả tên cho xe 2 tỷ không khác gì con mấy lít của các anh.
Độ mạnh yếu động cơ xe nhà cháu không ý kiến
Nhưng đội marketing Hyundai chưa tìm hiểu kỹ thị hiếu thị trường rồi
Elantra (ở VN) đã hiểu là xe bình dân - lại thêm chữ N vào nữa nhà cháu lại tưởng giống Vios Limo

namchatcanso

Xe tăng
Gửi cụ mợ video xem chi tiết những điểm khác giữa N và N Line

Trungpv

Xe tăng
Máy Hyundai và KIA giờ vẫn là Mitsu đấy Cụ, tinh chỉnh chút thôi. Cao lắm là so với Mit, Mazda thôi. Không so được với bọn Honda, Nissan, Toy đâu.
giờ mà cụ vẫn bảo máy HD và KIA vẫn là Mitsu em thấy ko thuyết phục. mấy chục năm trước thì đúng do Mitsu chuyển giao nhưng đến hiện tại HD nó đã cải tiến phát triển lên bao nhiêu thế hệ đc rồi.
về mặt vật liệu đc thì có thể Nhật vẫn nhỉnh hơn, bền hơn nhưng đấy là sau khi chạy cỡ trên 50v km thì mới thấy chênh lệch chứ dưới 50v km thì em thấy chẳng khác mấy, bằng chứng là morning, I10vẫn chạy taxi 5-7 năm và rất lành. với trên 50v km thì xe gia đình chạy vài chục năm rồi như thế là cũng đạt yêu cầu vòngđời của chiếc xe

DurexXL

Xe lăn
Cả nhà về quê ăn Tết, pà con bảo, tưởng dư lào, chạy con e lan da như của thằng Tít xóm trên chạy gờ dáp

civic trần 1987

Xe điện
Công nhận Elantra chạy Grab nhiều. Doanh số cao hơn thèng Civic nhưng chủ yếu bán bản base để chạy dịch vụ. Còn bọn mua Civic chủ yếu mua bản RS.
Civic em ko rõ doanh số từng bản là bao nhiêu nhưng em đi đường gặp bản G (giữa) nhiều hơn RS.

Nikola.Tesla

Xe buýt
Civic em ko rõ doanh số từng bản là bao nhiêu nhưng em đi đường gặp bản G (giữa) nhiều hơn RS.
Thằng Civit thì lúc nào doanh số lúc nào chả đội sổ sedan hạng C hả bác, tháng bán loanh quanh hơn 100 xe từ năm 2018 đến giờ. Cứ 6 con Mazda3 bán ra thì lại có 4 K3, 3 Elantra và 1 Altis và 1 Civic được bán, đến nỗi tháng rồi doanh số Civic vượt được Altis cả làng trầm trồ ngạc nhiên.
Em thì thấy bản có cánh lướt gió mâm đen chạy nhiều, nên đoán RS bán chủ yếu, bản giữa ít người mua chứ nhỉ?
Ak mà đây là doanh số ở VN thôi, bên Bắc Mỹ thì Civic vẫn bán ầm ầm, giá cũng cao hơn Mazda3 Kia tầm 15%.

Chỉnh sửa cuối:

civic trần 1987

Xe điện
Thằng Civit thì lúc nào doanh số lúc nào chả đội sổ sedan hạng C hả bác, tháng bán loanh quanh hơn 100 xe từ năm 2018 đến giờ. Cứ 6 con Mazda3 bán ra thì lại có 4 K3, 3 Elantra và 1 Altis và 1 Civic được bán, đến nỗi tháng rồi doanh số Civic vượt được Altis cả làng trầm trồ ngạc nhiên.
Em thì thấy bản có cánh lướt gió mâm đen chạy nhiều, nên đoán RS bán chủ yếu, bản giữa ít người mua chứ nhỉ?
Ak mà đây là doanh số ở VN thôi, bên Bắc Mỹ thì Civic vẫn bán ầm ầm, giá cũng cao hơn Mazda3 Kia tầm 15%.
Ko loại trừ các bố đi bản thấp và trung các bố độ cụ ạ. Cánh gió đấy thì có cái gì đâu!
Nhìn bề ngoài khó mà biết được là độ hay không độ. Vì bề ngoài độ dễ! Cánh gió, đèn, mâm lốp và cái huy hiệu RS là cùng.
Nhưng em không độ, để nguyên bản mà dùng. Tiếc nhất là ko có lanewatch để dùng khi trời mưa. Còn đâu bỏ qua.