[Funland] Elantra N giá hơn 2 tỉ mà tiếc không bán

Cả nhà về quê ăn Tết, pà con bảo, tưởng dư lào, chạy con e lan da như của thằng Tít xóm trên chạy gờ dáp
Giờ mua xe còn phải để người ở quê người ta khen hả cụ, dân quê lại giỏi về xe pháo thế cơ à, biết hẳn các dòng xe, đời xe. Mua thì mua cho mình thôi , kệ thiên hạ.

son.nguyen.1979

Xe tăng
Về quê dùng xe khác đi cụ, người mua con này 2 tỏi thì thiếu gì xe, giống kiểu thấy mua con SH 300tr thì kêu thà mua 4B còn hơn trong khi họ có vài con 4B rồi vẫn bắt mua
Nhưng dân phố cổ như cụ thì làm gì có quê mà đoán ghê thế
Chắc cụ nói người nhà Hyundai?

Mà cụ so sánh thế là sai rồi, con SH nó là xe máy cao cấp, khác hẳn con elantra giả cầy này.

So sánh thì nó phải như thế này: Nó giống như con xe wave alpha mà lắp máy SH xong bán với giá gấp đôi SH vậy.

Nếu là cụ thì cụ có mua không?

caisua

Xe lăn
Chắc cụ nói người nhà Hyundai?

Mà cụ so sánh thế là sai rồi, con SH nó là xe máy cao cấp, khác hẳn con elantra giả cầy này.

So sánh thì nó phải như thế này: Nó giống như con xe wave alpha mà lắp máy SH xong bán với giá gấp đôi SH vậy.

Nếu là cụ thì cụ có mua không?
Cụ so thế này thì quá quắt rồi, em chỉ đang nói cũng là SH nhìn na ná nhau nhưng bản 125 dưới 80tr nhưng bản 350 nhập cứ phải gấp hơn 3 lần và em đang dùng SH350 cụ ơi. Giống hệt như con elantra base thì giá 1/3 bản N thôi chứ chưa cần vác xe wave vào đây đâu ạ

son.nguyen.1979

Xe tăng
Cụ so thế này thì quá quắt rồi, em chỉ đang nói cũng là SH nhìn na ná nhau nhưng bản 125 dưới 80tr nhưng bản 350 nhập cứ phải gấp hơn 3 lần và em đang dùng SH350 cụ ơi. Giống hệt như con elantra base thì giá 1/3 bản N thôi chứ chưa cần vác xe wave vào đây đâu ạ
Hehe, cụ càng nói lại càng sai :)))

Sh 125 hay sh 350 thì nó vẫn là xe máy cao cấp. Chả khác nhau tí gì :))

Vấn đề ở đây cụ lôi con SH ra bẩu nhiều người họ có vài con ê tô trogn nhà nhưng họ vẫn đi SH, thì đúng là thế vì con SH nó là xe máy DÀNH CHO NHÀ GIÀU, chả liên quan gì đến sở hữu nhiều hay ít oto cả.

Com elantra này là xe bình dân, chạy dịch vụ ở VN.Lắp mỗi bộ máy lên rồi bán giá xe sang thì ai mua? Người có tiền họ cũng chả mua vì con xe này dở ông dở thằng. Cụ xem con civic type R ở VN bao nhiêu người chạy rồi? Dân VN mình chuộng ngoại hình, xe đắt tiền thì phải có thương hiệu. Trên 2 tỷ thì phải là xe Đức hoặc chí ít là xe Nhật, Mỹ. .chứ Hàn ( mà lại là Hàn giả cầy xe dịch vụ) thì ai chơi?
Thế nên cụ Xuk.thal bẩu thế cũng chả phải vô lý đâu.

son.nguyen.1979

Xe tăng
Giá bên chúng nó có hơn 30k thì sao không khen ngon :))) bảo chúng nó mua với cái giá 100k bên mình xem còn ngon nữa không? ;)))

Em thấy con này ngon đấy chứ, tây lông khen nhiều. Nhật ngày trước có con Evo FQ 430, động cơ 2.0 cho ra 430 ngựa thuộc loại đỉnh nhất, sau đó mới đến Sti. Gần đây thì Type R, GR corolla, Gr yaris, Mazda 3 turbo 2.5, WRX.

King_crimson

Xe tải
Giá bên chúng nó có hơn 30k thì sao không khen ngon :))) bảo chúng nó mua với cái giá 100k bên mình xem còn ngon nữa không? ;)))
Cụ quote bài em mà nói chẳng chủ ngữ vị ngữ gì nhể? Em ví dụ một vài điểm tây nó khen đây:

tvson

Xe buýt
Xe ko dành cho số đông, hoặc các cụ thích trưng diện! =))
Vâng, mua xe này xong cần dán thêm WRC và GT vào cho dễ nhận biết.
Nhưng chạy cầu trước thì xếp vào xe đua ... cũng là khó
Hay định nghĩa mới mà nhà cháu chưa biết

Nikola.Tesla

Xe buýt
Hình như thằng Acura NSX cũng là xe hiệu năng cao cũng có phiên bản cầu trước mà nhỉ? Nhưng mà cũng khó so sánh vì Honda nó là hãng sản xuất động cơ ô tô nhiều nhất thế giới, lại nắm nhiều bằng phát minh nữa nên một mình một kiểu "exotic" được.

Vâng, mua xe này xong cần dán thêm WRC và GT vào cho dễ nhận biết.
Nhưng chạy cầu trước thì xếp vào xe đua ... cũng là khó
Hay định nghĩa mới mà nhà cháu chưa biết
Đúng là cụ chưa biết chứ còn gì nữa, tại sao xe cầu trước lại không thể đua, và tại sao elantra nó thắng 2 năm liên tiếp mà vẫn cứ bị chê thế nhỉ.
TCR Touring Car - Wikipedia

civic trần 1987

Xe điện
Hình như thằng Acura NSX cũng là xe hiệu năng cao cũng có phiên bản cầu trước mà nhỉ? Nhưng mà cũng khó so sánh vì Honda nó là hãng sản xuất động cơ ô tô nhiều nhất thế giới, lại nắm nhiều bằng phát minh nữa nên một mình một kiểu "exotic" được.
Hình như cụ hơi nhầm. Hòn Đá là hãng sx động cơ đốt trong lớn nhất thế giới chứ ko phải sx động cơ ô tô lớn nhất ạ. Vì Hòn Đá nó đi lên từ xe máy và vẫn sống khoẻ nhờ xe máy từ phân khối bé đến phân khối to. Phải khi ra đời con Civic hồi 1972 thì lúc đó Hòn Đá có chân trong ngành ô tô.
PS: nhà em đóng góp 6 con: 1 con 81 bãi đi mãi ko chịu hỏng nặng, 3 con Dream thì trộm thó mất 1 con, 1 con City (bán cho thằng đệ) và giờ là Civic.

namphong12

Xe container
Acura, Honda NSX nó là siêu xe rồi. Động cơ đặt sau, hơn 500 mã, 2 chỗ.
Phiên bản 2019 nó là Hybrid với 2 mô tơ điện cho cầu trước.
( con này nó mang cả 2 logo tùy thị trường).

hoangduc.sbr

Xe container

hoangduc.sbr

Xe container
Giải đó dành cho các xe cầu trước mà.
Nếu vậy thì giới hạn hầu như hết đám xe đua rồi còn đâu cụ nhỉ. Vì sportcar cầu trc ko có nhiều, loanh quanh chỉ có mấy con này với đám Megane rs, Ford fiesta st, Renault clio gt, Peugoet rcz...