Em Akay cái bọn bảo hiểm PVI (Dầu khí) quá! Có cụ nào bị như em chưa ạ?

Herox5

Xe hơi
Chẳng là xe em mua lại của công ty, khi chuyển bảo hiểm (bảo hiểm Dầu khí - PVI) thì nhân viên bảo hiểm viết thời hạn bảo hiểm vào thẻ bảo hiểm nhầm...một năm! (từ 2012 thành 2013-cái này thì đến giờ em mới biết). Em thì cứ đinh ninh là đến gần cuối năm mới hết hạn nếu vừa rồi không dính một va chạm với xe máy. Người thì không sao nhưng xe em thì cũng phải thay mấy ít đồ. Em thông báo bên bảo hiểm ngay thời điểm xảy ra tai nạn và cả lúc đưa đến gara (được BH chỉ định) làm bảo hiểm thì chả ai ý kiến gì, bên bảo hiểm đồng ý và hướng dẫn làm các thủ tục cần thiết. Đến lúc thủ tục làm xong (em phải chạy đôn chạy đáo mất mấy ngày), xe cộ thì đồ cũng về đủ cả thì đùng một cái em được thông báo là không được thanh toán bảo hiểm, anh vui lòng gọi số ABCXYZ, chấm hết! :-o
Em akay nhất là thái độ của nhân viên bảo hiểm PVI. Em gọi cho số ABCXYZ -bên bộ phận phụ trách xử lý tai nạn (bộ phận em gọi lúc đầu làm thủ tục) thì bên này bảo gặp người viết thẻ BH. Gọi cho người viết thì thẻ thì chỉ trả lời "em...nhầm!" :-o:-o:-o, "...lẽ ra bên xử lý tai nạn phải thông báo hoặc fax cho em trước... blah blah" ^:)^ ^:)^. Gọi lại cho bộ phận xử lý thì lại bảo người ta (người viết thẻ) làm sai (chứ không phải bọn em!)thì bọn em chịu rồi, trường hợp của anh sẽ không được thanh toán. Bóng - là cái thằng em - được chuyền đi chuyền lại như vậy mà không nhận được một lời xin lỗi nào cả! Em xin được ạ cái BH PVI này, giờ thì cạch hẳn luôn! Ôi cái phong cách làm việc CHUYÊN NGHIỆP, phải tìm ở đâu đây các cụ???
Em hơi dài dòng, nhưng mà bức xúc quá các cụ ạ! Cảm ơn các cụ đã quan tâm ạ!

langvan.vn

Xe tải
Chia buồn với cụ. Dân VN việc đầu tiên khi xảy ra biến là xem có đẩy được đi chỗ khác không mà bác

ssik

Đi bộ
Cái dzụ này thì mình phải chịu đau thui. Điều đáng trách ở đây là đùn đẩy trách nhiệm. Chỉ cần giải thích rõ ràng cụ thể thì sẽ được thông cảm dễ dàng hơn.
Nếu bác muốn mua bảo hiểm thì phải hỏi rõ là mức bảo hiểm đó có được thay đồ chính hãng hay không? có được vào các đại lý xe uy tín để thay hay không?
Còn nếu bác muốn mua bảo hiểm cho an tâm thì mua của liberty, tất cả được quản lý bằng phần mềm trên toàn thế giới, khi xảy ra tai nạn thì sẽ không gặp trường hợp giống như bác đây ( có điều bảo hiểm này mắc hơn các loại bảo hiểm khác,hix )

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Sai lầm lớn nhất ở xứ thiên đường- mua BH để mong chờ nếu chẳng may xảy TNGT được BH.
Mua BH để đối phó- ko bị phạt theo thông tư-nghị định thoai.
Được vạ thì má đã sưng- Vì.......... 1 tăm thằng đang chầu trực "ăn theo"...........

LuckyCar

Xe container
Em là em éo mua BH, có thế thôi, hỏng đâu sửa đấy.

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
được cái bảo hiểm hay nhờ, em như cụ em cũng vái luôn. Cụ tính xem cái thời gian cụ mất 1 ngày chạy đôn đáo + call + tổn hao tinh thần hết bao nhiêu? Có khi đắt gấp đôi cái bảo hiểm :-|

erakenz

Xe tải
Chưa hiểu cụ lắm, cụ mua bảo hiểm 1 năm hay 2 năm phải tự biết chứ nhỉ, đâu chỉ căn cứ vào năm ghi trên tờ giấy bảo hiểm đâu

Herox5

Xe hơi
Chưa hiểu cụ lắm, cụ mua bảo hiểm 1 năm hay 2 năm phải tự biết chứ nhỉ, đâu chỉ căn cứ vào năm ghi trên tờ giấy bảo hiểm đâu
Vấn đề là bảo hiểm do chủ cũ của xe (là công ty cũ của em) mua. Khi em mua lại xe làm thủ tục chuyển bảo hiểm thì bên bảo hiểm...nhầm. Với em thì việc này cũng là một tai nạn thôi, chỉ bực cái là ngay lúc mình thông báo làm thủ tục BH cho xe bị va chạm thì họ chả ý kiến gì về chuyện đó, hướng dẫn em vào gara làm như đúng rồi. Cả tuần sau lúc xe em sắp xong mới thông báo, rồi cái thái độ đùn đẩy cho nhau như chưa có chuyện gì xảy ra! x-( x-( x-(

0915966996

Xe tải
khổ thân bác,bọn này làm ăn vớ vẩn quá,cứ thế này mất hết khách....kiểu này làm ăn chộp giật,thấy sai nhưng nó cứ để đấy đến lúc gần xong nó mới đẩy hạ chứ bác, damn it.

Mr Fun

Xe hơi
Cụ chủ cứ đưa tên tuổi, số điện thoại đầy đủ của chúng nó lên đây để bà con xử lý.

xe365vn

Xe container
nói chung mình thiệt cụ ah
ko trông chờ đc gì đâu :(

preciouslight

Xe hơi
Em cũng chẳng trông chờ vào BH làm gì cứ hỏng đâu sửa đấy cho chắc ăn :)

30L 4588

Xe buýt
Cụ chủ cứ đưa tên tuổi, số điện thoại đầy đủ của chúng nó lên đây để bà con xử lý.
Thật đấy chứ. Cụ cứ đúng người đúng tội bêu hết lên đây cho mọi người biết còn tránh. Dằng nào cụ cũng đoan tuyệt với PVI rồi còn gì

pence

Xe tải
Sao lại thế nhỉ, nhầm kiểu này cụ vẫn có lý mà.

hoamy

Xe tải
Cái dzụ này thì mình phải chịu đau thui. Điều đáng trách ở đây là đùn đẩy trách nhiệm. Chỉ cần giải thích rõ ràng cụ thể thì sẽ được thông cảm dễ dàng hơn.
Nếu bác muốn mua bảo hiểm thì phải hỏi rõ là mức bảo hiểm đó có được thay đồ chính hãng hay không? có được vào các đại lý xe uy tín để thay hay không?
Còn nếu bác muốn mua bảo hiểm cho an tâm thì mua của liberty, tất cả được quản lý bằng phần mềm trên toàn thế giới, khi xảy ra tai nạn thì sẽ không gặp trường hợp giống như bác đây ( có điều bảo hiểm này mắc hơn các loại bảo hiểm khác,hix )
Bh liberty cháu dính 1lần rồi ạ , trường hợp tương tự chủ thớt ạ. Nhà cháu vãi lái với đám liberty rồi các cụ a.

U_OAT

Xe điện
Vậy thế tốt nhất tự thân vận động, đi đứng cẩn thận, hỏng đâu sửa đấy thôi cụ ơi

Ngo nho

Xe tăng
Bảo hiểm vật chất, nôm na bảo hiểm hai chiều theo e vẫn nên mua vì nó giúp người mua khi gặp tai nạn, cháy nổ, mất cắp...Tuy nhiên, như các dịch vụ khác, bảo hiểm có phạm vi và trách nhiệm bảo hiểm, cũng như các trường hợp miễn trừ - ko bảo hiểm...nên cần lưu ý các quy tắc này trước khi mua và trong kỳ bảo hiểm.

minh0075

Xe điện
PVI em hồi mua xe lần đầu ko biêt, mua 3 năm bảo hiểm liền.
Bây h thì hứa là chêt cũng đé o bao h mua bảo hiểm dầu khí!

Passportvn

Xe buýt
Cũng tại cụ sơ suất ko kiểm tra kỹ. Thôi coi như của đi thay người cho đỡ bực cụ ạ

cong_uaz

Xe hơi
Bức xúc quá bác nhẩy